ประสบการณ์ หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทศกร, 11 พฤษภาคม 2019.

1. ทศกร

ทศกร สมาชิกใหม่

20 กุมภาพันธ์ 2019
    ก่อนอืนขออนุญาติผู้ดูแลเว็ปและสมาทุกท่าน
    ขอแชร์ประสบการณ์ ผ้า 5 ขอด หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว (ผ้าห่อศพ)
    ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ เมื่อสามเดือนที่แล้วผมได้รู้จักอดีตนักมวยท่านหนึ่งใน จ.สิงห์บุรีฉายา(ชูธง...) นักมวยท่านนี้เป็นศิษย์ หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว ถ้วยรางวัลเต็มบ้าน เข็มขัด โล่ ใบประกาศ จึงเป็นที่มาของคำถาม (ป๋า)ผมเรียกอดีตนักมวยท่านนั้นครับ ทำไมถ้วยเยอะขนาดนี้ไม่เคยแพ้เลยเหรอป๋า แล้วเค้าตอบกลับมาว่ามีแพ้บ้างช่วงแรก ๆ แต่หลัง ๆ มามีของดีอาจารย์ชูท่านให้ไว้เลยไม่แพ้ไม่เป็น ชกแล้วไม่เหนื่อยมาก การ์ดไม่ตก มีสติอยู่กับตัวตลอดเลยไม่แพ้ และนักมวยท่านนี้ยังบอกถึงเรื่องที่แคล้วคลาดรอดความตายมาได้หลายต่อหลายครั้ง ผมอยากฟังประสบการณ์ท่านอื่นบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมกำลังจะได้พระปิดตาผงอิทธิเจกระดูกผี7ป่าช้า รุ่นแรก ของหลวงพ่อบุญชูมาบูชาครับ ได้รู้จักท่านจากยูทูป เห็นว่าท่านเก่งมาก ขนาดหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทองยังมาขอผงอิทธิเจนี้จากท่านไปผสมเป็นมวลสารสร้างพระสมเด็จแพอันโด่งดังของท่านเลยทีเดียว สาธุ

# พระปิดตาผงอิทธิเจรุ่นแรกหลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว PU1.jpg
    # พระปิดตาผงอิทธิเจรุ่นแรกหลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว PU2.jpg

ส่วนนี่เป็นคลิปที่ทำให้ผมรู้จักท่านครับ

3. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ส่วนอันนี้เป็น ปสก.ของท่านหนึ่งในเฟสนะครับ ขออนุญาตท่านนำข้อความมาเผยแพร่เป็นการเชิดชูครูบาอาจารย์ครับ เป็นผลมาจากผงอิทธิเจผงกระดูก7ป่าช้าของท่านแน่นอน

ปสก ผงอิทธิเจกระดูก7ป่าช้า (2).JPG

4. Orochin

Orochin สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2020
    รุ่นนี้ที่ผมใช้มีประสบการณ์ที่สุด มาคืนแรกฝันเห็นผีผญ สวยมาก 3ED5C611-4BEF-4BE8-82A8-A660FC789F1E.jpeg