ปิดกระทู้! ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 24 มีนาคม 2007.

1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    พระสมเด็จ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก สร้างไว้ ปี 2512 มีจำนวน 140 องค์
    ร่วมทำบุญ 550 บาท (บวกค่าจัดส่ง 50 บาทแล้ว) ได้รับ 1 องค์

แบ่งเป็น 2 งานบุญ
    1.บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง จ.อ่างทอง งบประมาณ 40,000 บาท
    2.สร้างพระประธาน ประดิษฐานที่ศาลาปฎิบัติธรรม ณ วัดใหม่ปลายห้วย
    องค์จริงเนื้อมวลสารเข้มข้นมากมีลักษณะเป็นเนื้อก้นครก

สมเด็จนี้เป็นสมเด็จที่ทำจากผงวิเศษ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก ท่านลบผงสร้างพระเอง ผงวิเศษตามที่อาจารย์เทพย์ สาริกบุตรได้กล่าวไว้ เพราะท่านเป็นผู้ทรงคุณวุฒิด้านพุทธาคมและมีศิษยานุศิษย์มากมาย นี้คือ ผง ปถมัง อธิเจ มหาราช ตรีนิสิงเห และผงพุทธคุณ และหลวงปู่ยังสำเร็จวิชชา ลบผง นะ ปัดตลอด จากผู้ที่เป็นศิษย์ท่านได้เห็นได้บอกว่าท่าน เขียนอักขระ บนกระดานแล้วว่า พระคาถาตบลงบนแผ่นกระดานชนวนผงที่เขียนนั้นหายไปต่อหน้าต่อตาผู้เล่าให้ผมฟังอย่างน่าอัศจรรย์จริง ๆ พระสมเด็จที่จะกล่าวมานี้ได้สร้างไว้ ปี 2512 โ ดยมีคุณประสิทธิ์ศิษย์หลวงปู่ท่านได้ร่วมกดพิมพ์ด้วยประมาณ 2 หลังแม่โขงและได้เก็บไว้ในห้องของหลวงปู่ ตามที่คุณประสิทธิ์เล่า เพราะหลังจากทำไว้พอสมควรคุณประสิทธิ์ก็ต้องไปทำงานต่างประเทศหลายปี พอกลับมาหลวงปู่ท่านได้มรณะภาพแต่สมเด็จที่ทำหลวงปู่ได้ใส่กล่องไว้เขียน บอกว่ามอบให้กับคุณประสิทธิ์ด้วย และต่อมาคุณประสิทธิ์มาวัดและได้รับพระนี้ไปเก็บไว้ที่บ้านและต่อมาไม่นานคุณประสิทธิ์ได้ถูกพี่น้องกลั่นแกล้งจนเกือบเป็นบ้าแต่ได้มาเจอกับอาจารย์กมล ได้รักษาคุณประสิทธิ์ จนหายเป็นปกติแต่ คุณประสิทธิ์ไม่มีค่าเงินรักษาจะให้แต่ก็มีเพียงแต่พระสมเด็จที่ได้กล่าวมาแล้วข้างต้นนี้จำนวน 2 ลังแม่โขง แต่ 1 ลัง แม่โขง นั้นได้เอาไปถวายบรรจุไว้ที่เจดีย์พระบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จังหวัด จ. ลำพูน ( พร้อมกับบล๊อคพระสมเด็จ ) ในปี2549นี้เองอีกส่วนหนึ่งได้นำมาให้ร่วมทำบุญ สิ่งที่เล่ามาผมมิได้แอบอ้างหรือยกเอามาเป็นผลประโยชน์ทั้งสิ้นเพราะไม่ได้ทำเพื่อตนเองแต่ทำตามเจตนาของผู้บริจาคเพราะผู้บริจาคมิได้หวังปัจจัยเพียงแต่บอกว่าให้ไปให้กับผู้ร่วมบุญสร้างศาลาหน้าวัดกำแพง เพื่อเป็นเส้นทางของวัดและโรงเรียน ของฝั่งแม่น้ำต่อไปผมว่าผู้ร่วมบริจาคจะได้พระที่มีพุทธคุณเหมือนมีสมเด็จวัดระฆังผมรับประกันเพราะผู้ตรวจพุทธคุณไม่ต่ำกว่า 10 ท่านบอกว่าดีมาก ๆ ได้ทั้งสิ่งดี ๆ ได้ทั้งทานบารมีนับว่าตายไปภพหน้าชาติหน้าจะได้มีที่พักที่อยู่อย่างแน่นอน สำหรับผมแน่ใจว่าเป็นของดีอย่างแน่นอนเพราะผมตรวจดูแล้วบอกได้เลยว่า สุดยอดครับ และก็ขออนุโมทนามาล่วงหน้า มา ณ โอกาสนี้เป็นอย่างสูงยิ่งกราบขอบารมี คุณของครูบาอาจารย์ของท่านทั้งหลายและครูบาอาจารย์ของผมจงไปปกปักรักษาท่านและครอบครัวของท่ านจงมี แต่ความสุข ความสมหวัง ความมั่งมี ศรีสุข การงาน การเงิน มีโชคลาภ และได้แก้วสารพัดนึก ( มีสิ่งดี ๆ ก็จงใช้พลังที่ดี ที่เขาเรียกว่าพลังจิตที่เป็นสมาธิก็จะมีของดีมากมายมหาศาลมากมายครับ )

.

<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2007
  2. guawn

สามารถร่วมทำบุญได้ที่

ชื่อบัญชี กฤตพล เกิดผล

ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางกระบือ ออมทรัพย์
    หมายเลขบัญชี 007-250-2248

เมื่อโอนเงินแล้วรบกวนช่วยแจ้งยอดที่โอน ชื่อและที่อยู่ด้วยครับ

3. chumpol007

chumpol007 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนาด้วยครับทำบุญด้วยครับ 550+50
    จุมพล ยิ้มแย้ม โอนเงินสิ้นเดือนครับ โมทนาครับ ที่อยู่จะแจ้งพร้อมการโอนเงินครับ

4. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ 1 องค์ รวม 550 บาท ผมขอรบกวนโอนเงินวันที่ 10 เดือนหน้านะครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

5. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองไว้4องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2007
  6. s_pantusom

s_pantusom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วย ๑ องค์ครับ เดี๋ยวโอนเงินแล้วจะ PM ไปแจ้งครับ

7. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญด้วย 1 องค์ค่ะ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบทางPM ค่ะ

8. jin2519

jin2519 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญด้วยคนครับ วันจันทร์จะโอนเงิน่จำนวน 550 บาทไปให้ครับ

ที่อยู่ที่จัดส่งครับ
    นายยงยุทธ ทำนุมงคลกุล
    519/126 ม.6 เคหะสุขสวัสดิ์ ตึก N
    ซอยสุขสวัสดิ์ 30 ถนนสุขสวัสดิ์
    แขวงบางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ
    กทม. 10140

9. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญด้วยครับ ขอจอง 3 องค์
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

10. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ ครับ โอนเงินวันจันทร์

11. dice

dice เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ จองไว้หนึ่งองค์นะครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่อีกทีครับ
    อนุโมทนาครับ

12. ธรรมนูญ

ธรรมนูญ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่สมเด็จกำนั่ง ที่ใช้นั่งสมาธิที่หลวงพ่อแจกศิษย์ที่วัสะแกหรือเปล่าครับ องค์เดียวกันหรือเปล่าครับ

13. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ขอทำบุญพระประธานอย่างเดียวได้ป่าวครับ

14. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาครับ
    ขอร่วมบุญด้วยครับ 1 องค์ ขอโอนเงินต้นเดือนหน้านะครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

15. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจอง 1 องค์ ได้แจ้งไว้ในกระทู้เดิมแล้วคับ

16. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีอย่างนี้จองเลยครับ 1 องค์ โอนแล้วโพสบอก หรือ PM แจ้งครับ

สาธุ พระดีคู่กับ...ดีๆ 5555

17. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ได้ทั้งบุญและของดี ดูจากประวัติพระนี้อยู่ในกุฎิหลวงปู่ตั้งแต่ปี 2512 จนหลังท่านมรณภาพ ก็แสดงว่าได้เข้าพิธีเปิดโลกตอนปี 2532 แน่นอน เพราะเท่าที่อ่านตามเวปต่างๆที่เกี่ยวข้องกับหลวงปู่ ก็จะบอกว่าในวันที่ทำพิธีเปิดโลกนั้น หลวงปู่ได้โยงสายสิญจ์ไปที่กุฏิท่านด้วย และอาจกล่าวได้ว่าเป็นอีกรุ่นหนึ่งที่หลวงปู่ใช้เวลาเสกนานมากรุ่นหนึ่ง เท่าที่ได้ศึกษามา ช่วยกันสร้างบุญกุศลกันเร็วไว แถมได้ของดีตามที่กล่าวมาแล้ว สาธุ

18. ธรรมนูญ

ธรรมนูญ เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงใช่สมเด็จกำนั่งที่หลวงปู่แจกหรือเปล่าครับ

19. guawn

ใจเย็นๆพอดีไปเช้งเม้งพึ่งกลับครับ
    มีรูปให้ดูครับ
    ผมไม่รู้ว่าใช่สมเด็จกำนั่งที่หลวงปู่แจกที่คุณเข้าใจหรือเปล่า เพราะที่สอบถามจากคุณประสิทธิที่ได้รับพระมาจากหลวงปู่ดู่ บอกแต่ว่าเป็นพระที่หลวงปู่ลบผงกดพิมพ์เองนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2007
  20. guawn

550 รวมค่าจัดส่งแล้วครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

.