ปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย winonenang, 15 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    ปิดกระทู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  2. หนึ่ง99999

หนึ่ง99999 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    นาย สุริยะ วิเลปนันท์
    38/4 ม 2 ซ จอมทอง 3 หรือ ภานุมาภรณ์ แขวง จอมทอง เขต จอมทอง 10150

ขอรับ 3 องค์ ครับ

3. rutchanon

rutchanon เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับ 2
    ขอรับ 1 องค์
    คุณรุชชานน ใจอินผล
    325 ม. 7 ต.ศาลา
    อ.เกาะคา จ.ลำปาง
    52130

ขออนุโมทนา

โอนเงินค่าส่งเรียบร้อยแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2009
  4. abball

abball เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 องค์ ลำดับที่ 3

โยธิน จิตรสุขผาติ

14 ม.4 ถนนสุขุมวิท 113 ด่านสำโรง 17/1

ต. สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10260

5. arnonh

arnonh Active Member

16 ธันวาคม 2008
    ขอรับด้วยครับ

กรุณาส่ง

ณัฐพล เอียมอ้น

86 หมู่ 1 ต.บางโทรัด
    อ.เมือง จ.สมุทรสาคร
    74000

6. winonenang

รับได้เพียงท่านละ๑องค์นะครับ พระมีน้อยครับ
    ท่าน ศักดิ์ชัย วิสุทธินันท์ ได้มอบให้ทางโครงการสร้างพระ๘๔,๐๐๐องค์
    มาแจกกระแสเพียง๑๐องค์เท่านั้นครับ
    เดี๋ยววันหน้าจะเรียนถามท่านให้ครับว่าพอมีพระรุ่นนี้อีกไหมครับ
    โดยส่วนตัวกระผมอยากแจกมากครับ แต่พระมีน้อยครับ
    ได้โปรดเผื่อแผ่ให้พี่น้องในเว็ปพลังจิตของเราเถอะนะครับ

7. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 5 ขอรับ 1 องค์
    บังอร ชโลธร วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต ถ.เยาวราช อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

8. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์ สมาชิก

ของดีมีน้อยนะครับ
    หมดแล้วหมดเลยครับ เว้นแต่ท่านเจ้าภาพจะเมตตาแก่โครงการเราอีกครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมรับพระนะครับ
    เพื่อความเป็นระเบียบ ขอความกรุณาทุกท่านช่วยลงลำดับที่ของท่านด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

9. gatsuja

gatsuja เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 6 ขอรับ 1 องค์ครับ สมคิด เกตุสุจา 543 / 552 หมู่บ้านการเคหะ ซอย 15 ต.หนองหอย อ.เมือง จเชียงใหม่ 50000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2009
  10. templegoer

templegoer เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับเป็นลำดับที่ 7

นายเอกชัย สินปรุ

50 ถ.พหลโยธิน ม.เกษตรศาสตร์
    ตึกพักชายที่ 13 ห้อง 205
    ลาดยาว จตุจักร 10900

ขอบคุณครับ

11. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

กรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ให้ชัดเจนด้วยครับ
    ถ้าไม่ลงให้ถือว่าสละสิทธิ์นะครับ
    โดยให้สิทธิ์ท่านต่อไปลงลำดับที่แทนได้เลยนะครับ

12. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

เหลือเพียง 3ท่านเท่านั้นครับ
    วันอังคารที่ 17 ก.พ.จะทำการจัดส่งให้นะครับ
    รีบจองและโอนปัจจัยค่าส่งด่วนนะครับ
    มาก่อนมีสิทธิ์ก่อนครับ

13. SomeOneLoveYou

SomeOneLoveYou เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยนะครับ
    เกียรติศักดิ์ ไชยแสน
    เลขที่ 302 ห้องที่515 อาคารชุด ฌ็องเซลิเซ่ อาคารเอฟ หมู่ที่ 3 ซอยประดับสุข ตำบลบ้านใหม่ อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี 11120 ครับ

ขอบคุณครับ

14. rcrp

rcrp สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 9 ขอด้วยครับ
    นาย รณัญชัย โรจนภาต
    23/10 พระรามที่ 2 ซอย 66 ถนนพระรามที่2แสมดำ บางขุนเทียน กทม 10150

15. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ
    ธีรยทธ อุบลชลเขต
    14 ม.1 ต.ลิปะน้อย อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี 84140
    เดียวโอนเลย

16. Somchart-K

Somchart-K Active Member

ขอรับ 1 องค์ครับ
    สมชาติ กำเนิดสิทธิเสรี
    บ.สยามประกันชีวิต จก.
    72/72-73 อาคารโอเซี่ยนทาวเวอร์ 2 ชั้น 30
    ถนนสุขุมวิท ซอยวัฒนา เขตวัฒนา
    กรุงเทพ ฯ 10110

17. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ขออนุญาตฝากข่าวจากทางโครงการสร้างพระ๘๔,๐๐๐องค์ นะครับ

<CENTER>ขอมอบพระสมเด็จพระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี๓๐ จำนวน๙องค์แด่๙ท่านแรก

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --><!-- ads code --><SCRIPT type=text/javascript><!--google_ad_client = "pub-2576485761337625";/* 250x250, created 31/01/09 */google_ad_slot = "7252767143";google_ad_width = 250;google_ad_height = 250;//--></SCRIPT><SCRIPT src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/show_ads.js" type=text/javascript></SCRIPT>
    ขอมอบ พระสมเด็จพระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี๓๐
    มีจำนวน๙องค์ครับ
    ซึ่งได้รับจากท่าน ศักดิ์ชัย วิสุทธินันท์ ผู้อุปถัมภ์โครงการ
    ได้มอบให้ทางโครงการนำไปจัดหาปัจจัยสร้างพระแก่ท่านพุทธศาสนิกชนทุกท่านครับ
    ขอเชิญสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ ด้วยตัวเอง กองทุนละ๑๐๐บาท
    สวัสดีครับ ท่านพุทธศาสนิกชนทุกท่าน
    ขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผา บรรจุกรุพระ จำนวน๘๔,๐๐๐องค์เพื่อเป็นพุทธบูชา และร่วมกันถวายอานิสงส์นี้แด่พระครูปราสาทพรหมคุณ (หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ)<O[​IMG]</O[​IMG]
    ณ อนุสรณ์สถานหลวงพ่อทวด
    วัดดีหลวง อำเภอสทิงพระ จังหวัดสงขลา
    ในกาลครั้งนี้จัดการสร้างพระเพื่อสืบทอดพระศาสนาตามธรรมเนียมปฏิบัติต้องสร้างให้ได้อย่างน้อย เท่ากับพระธรรมซึ่งมีถึง๘๔,๐๐๐พระธรรมขันธ์ลองสังเกตดูจากประวัติตามที่มีจารึกไว้ในกรุหรือพระเจดีย์ต่างๆ จำนวนจะไม่น้อยไปกว่านี้ แต่ถ้ามากกว่ายิ่งดีครับโดยมีวัตถุประสงค์ให้พี่น้องชาวพุทธได้ร่วมบุญกันในกาลครั้งนี้ และทางโครงการจะจัดสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผาให้แล้วเสร็จ จำนวน ๘๔,๐๐๐องค์ <O[​IMG]</O[​IMG]
    ณ วัดป่ากิติญานุสรณ์ อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น
    เนื่องด้วยทางโครงการมีความประสงค์ที่จะต้องการให้ท่านพี่น้องชาวพุทธทุกท่าน ได้มีโอกาสร่วมบุญ ในการสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ ด้วยตัวท่านเอง โดยทุกท่านสามารถสร้างบุญได้โดยการส่งปัจจัยมาร่วม ในการสร้างพระ โดยกองทุนละ ๑๐๐บาท ทุกท่านที่ร่วมสร้างบุญ ๑กองทุนจะได้รับพระสมเด็จพระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี๓๐

ทุกท่านที่ต้องการร่วมสร้างพระกรุณาโอนเงินค่าจัดส่งมาที่ นายศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช
    เลขที่บัญชี 045-2-79734-8
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา ลาดพร้าว 25

โดยโอนปัจจัยจำนวน ๑๕๐บาท(กรุณาช่วยค่าจัดส่ง๕๐บาท)

หรือส่งธนาณัติมาที่นาย ศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช 598/111 อาคาร1 ไอเฮ้าส์คอนโด พระราม9 บางกะปิ ห้วยขวาง ก.ท.ม. 10310
    ธนาณัติสั่งจ่ายจำนวน ๑๕๐บาท(กรุณาช่วยค่าจัดส่ง๕๐บาท)
    ระบุที่มุมซองว่ากองทุนสร้างพระ๘๔,๐๐๐องค์ เพื่อจะได้จัดส่งวัตถุมงคลได้ถูกต้องครับ

กรุณาแจ้งความประสงค์ทางกระทู้นี้นะครับ
    โดยแจ้งลำดับที่ ชื่อ-นามสกุล ที่อยู่
    หากท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกของทางเว็ปพลังจิต สามารถแจ้งความประสงค์ได้ทาง เบอร์ ๐๘๓-๙๑๓-๓๙๙๗ ติดต่อที่คุณเจครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ครับ
    รูปพระสมเด็จพระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี๓๐ <SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>
    <SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>

<!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <SCRIPT src="http://googleads.g.doubleclick.net/pagead/test_domain.js"></SCRIPT><SCRIPT src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/render_ads.js"></SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>

18. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนปัจจัย ค่าจัดส่งเรียบร้อยแล้วคับ จาก ธ.กรุงไทย เวลาประมาณ 20.25 น.

19. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

หากท่านประสงค์ที่จะบูชาพระสมเด็จพระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี๓๐
    มีจำนวน๙องค์ครับ
    กรุณาแจ้งความประสงค์ที่ห้องพระพุทธรูป-วัด โบสถ์ วิหาร-สิ่งก่อสร้างนะครับ

20. winonenang

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้