ผมฝันหรือว่าเห็นอดีต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย dark-light, 6 พฤศจิกายน 2009.

1. dark-light

dark-light สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2009
    ตอนรุ่งเช้า ผมได้ตืนมานอนเฝ้าร้านด้านล่าง ผมได้เห็นพ่อผมไปทำงาน
    แต่เช้าผมจึงหลับสนิท อีกครั้งในด้านล่าง แต่ก่อนที่ผมจะหลับผมลอง สมาธิแบบนอน

ผมได้ตื่นมาอีกครั้งหนึ่ง สมองผมเหมือนมันสั้นแต่ว่าผมลองใช้วิธีนึกความรู้สึกเอานิ้วชี้จิ้มกลางคิ้วระหว่างสอง แต่ไม่ได้ผลมันแรงขึ้นกว่าเดิมและผมได้เห็นพ่อผมตอนที่กำลังออกจากบ้าน
    เหตุการณ์ นี้มันเกิดจากอะไรครับ

2. DarkCentre

DarkCentre Active Member

คนเราพอทำสมาธิก่อนจะหลับ

พอเวลามันหลับจิตมันจะรวม

ลงในระหว่างที่หลับนั้นแหละ

พอตื่นมาพยายามเพ่งไปกลางคิ้ว

จิตก็รวมลงนิดหน่อยก็เห็นภาพได้

3. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ไม่ได้ฝัน ไม่ได้เห็นอดีตหรอกแค่นึกถึงอะนะ อาการสั่นก็เป็นอาการปกติเวลานั่งสมาธิ กำหนดลมสักพักก็หายไปเองไม่เป็นไรหรอก catt13

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2009
  4. dark-light

dark-light สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณครับ