ผมได้พญาครุฑของปลอมมา

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย เก่ง_ปรีชา, 16 สิงหาคม 2020.

1. เก่ง_ปรีชา

เก่ง_ปรีชา สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2020
    คือผมชอบไหว้พญาครุฑครับ แล้วผมได้องค์พญาครุฑมาห้อยคอ1องค์ ผมชอบมากๆ แต่พอไปดูในเนตเขาว่าแบบนี้ปลอม คือทำออกมาเยอะมากแบบปลอม และผมก็มั่นใจว่าปลอมแน่ๆ. ผมควรทำอย่างไรดีครับ ไม่กล้าทิ้ง แต่ผมก็ชอบ แต่มันปลอม. ผมสับสนครับ. มือใหม่ครับ

2. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    ถ้ารู้ว่าปลอมรับได้...ก็สุขใจครับ...หลายคนรู้ว่าปลอมรับไม่ได้เลยทุกข์ใจ...

3. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เริ่มคิดถึง ตอนแรกที่เอามาเพราะคุณชอบ คุณศรัทธา ถึงเอามา แต่พอคนอื่นบอกไม่ดีคุณกลับลังเล ไม่แน่ใจ ว่าจะเก็บหรือจะทิ้ง ทำไมต้องให้คนอื่นเค้ามาตัดสินใจในสิ่งที่คุณรักและศรัทธา และแน่นอนว่าหากคุณยังศรัทธาในสิ่งที่คุณเป็น คุณก็ได้มาเรื่อยๆ องค์นี้คงไม่ไช่องค์สุดท้ายที่คุณจะได้ แต่หากวันหนึ่งคุณเจองค์ที่คุณชอบแล้วคุณยังเชื่อมั่นในความคิดคนอื่นแล้วละก็ จนตายคุณก็หาไม่เจอ แนะนำว่าเชื่อในสิ่งที่คุณชอบ ศรัทธาในความคิดของตัวเอง อยู่ในเหตุผลของตัวเอง โดยไม่ต้องไปโกรธเคืองในสิ่งที่คนอื่นเค้าวิจารณ์ แค่รับฟัง เท่านั้นก็พอ ไหนๆก็เอามาแล้ว ก็เก็บไว้ เป็นที่ระลึกของตัวเอง จะขึ้นคอก็ได้ ก็ไม่ได้เสียหายอะไร ถ้าคุณมั่นใจในสิ่งที่คุณมี สิ่งเหล่านี้ให้ผลกับความเชื่อ ความมั่นใจ ยกตัวอย่าง มีคนห้อยพระสมเด็จวังหน้า เพชรพลอยเต็มไปหมด ดูยังงัยก็เก๊ เค้าก็เลี่ยมทองขึ้นคอ คนดูเป็น ดูรู้เค้าก็ว่าของเก๊ อุปโลก ขึ้นมา แต่เค้าก็ใส่ อยู่อย่างนั้น ไม่เห็นเป็นไร หนำซ้ำยังทำมาค้าขาย คล่อง จนถึงทุกวันนี้ เค้ายังบอกกับผมว่า ถ้าอะไรก็ได้ถ้ากูขึ้นคอกูแล้วมันดีกับกู ใครจะว่ายังงัยกูไม่สน กูชอบของกู 5555 + แกว่ายังงี้นะคับ 55555+