ฝันว่าบวชเป็นภิกษุณีและได้กราบในหลวง ร.9

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Sdwk, 26 กันยายน 2017.

1. Sdwk

Sdwk สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2017
    สวัสดีค่ะ หนูเป็นสมาชิกใหม่ รู้จักเว็ปนี้จากเพื่อนสนิท หนูมีประสบการณ์ความฝันที่เหมือนจริงที่สุดในชีวิตมาแชร์ค่ะ

อยู่ดีๆก็ฝันว่าตัวเองได้บวชเป็นภิกษุณี ห่มผ้าเหลือง แล้วได้เดินขึ้นไปที่ๆหนึ่งสูงมากๆ ท้อมากค่ะ แต่พอเดินไปได้ ก็เจอแสงสว่างจากชั้นบนสุด ลอดออกมา ก็เดินเข้าไปเจอ ในหลวง ร.9 ท่านกำลังจะเดินไปไหนสักที่ (ในความรู้สึกคือจะไม่กลับมาแล้ว) เลยเรียกท่านว่า พระอาจารย์ อย่าเพิ่งไปเจ้าค่ะ ท่านจึงทรงนั่ง ให้เราก้มกราบ แล้วลูบหัว

รู้สึกดีมากค่ะ แล้วเราก็ตื่น รู้สึกจริงมากๆ ถามเพื่อน เพื่อนบอกว่า ควรไปบวช แหะๆ ถึงจะเป็นแค่ฝัน แต่ก็ทำให้มีกำลังใจในช่วงที่ชีวิตค่อนข้างแย่ค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2017