ฝันว่าเจอเหมือนจะเป็นมังกรไฟโผล่มาจากใต้คลอง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย pinitko, 19 มกราคม 2021.

1. pinitko

pinitko เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2010
    เท่าที่จำได้เหมือนจะเป็นคลองลึกๆไม่น่าจะใช่แม่น้ำเพราะมันค่อนข้างแคบ
    ลักษณะตอนนั้นเหมือนจะเป็นงานอะไรบางอย่างคนเยอะๆเหมือนคนจะมาดูมังกรหรืออะไรจำไม่ได้ ส่วนคลองมันจะมีเหมือนเป็นถ้ำเป็นรูๆเหมือนแบบท่อระบายน้ำแต่ไม่ใช่ท่อนะเป็นดินกลบข้างบนเป็นถนนนะสักพักก็มีเหมือนเป็นลุกไฟยาวๆจากใต้น้ำเรือยแล้วพุ่งขึ่นมาจากน้ำ เห็นเป็นเพลิงลูกไฟ
    แล้วตกมาบนพื้นแต่ผมไม่เห็นนะว่าเป็นตัวยังไงเพราะทุกคนในฝันก็รีบวิ่งหนีตายกันผมก็วิ่งหนีตาย
    สักพักก็หนีมาที่ร้านกาแฟมั้งถ้าจำไม่ผิดแล้วเหตุการก็เหมือนจะสงบแล้วก็ตื่นขึ่นมา
    อยากทราบว่าฝันมันสื่อถึงอะไรครับ