ฝันว่าแผ่เมตตาให้ผี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย siwapoch, 27 ธันวาคม 2014.

1. siwapoch

siwapoch Active Member

รบกวนท่านผู้รู้รบกวนช่วยแปลความฝันให้หน่อยนะค่ะ ดิฉันฝันแบบนี้ 2 คืน
    คืนแรก: ฝันว่าเดินไปตรงทางโค้งกับแฟน แล้วเห็นวิญญาณผู้หญิงนั่งอยู่ข้างทางจึงแผ่เมตตาให้เป็นบท แผ่ปกติ สัพเพ สัตตา...ค่ะ แล้วเดินจากไป
    คืนที่สอง : ฝันว่าไปในตึกแห่งหนึ่งมีวิญญาณจะอำแต่ดิฉันแผ่เมตตาในฝัน เหมือนสู้นะคะ จนเค้ายอม แล้วดิฉันก็หลุดแล้วรีบออกจากตึกไปค่ะ

ในการฝันไม่ได้ฝันติดกันนะคะ เว้นหนึ่งคืน แต่ลักษณะการฝันว่าแผ่เมตตาในฝันค่อนข้างบ่อยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าปฏิกิริยาค่อนข้างดี
    เก่งกว่าผมอีก จะอำนี่บางทีผมยังเผลอต่อยเข้าให้
    ทีหลังก็แผ่เมตตาเสร็จก็แถมอุทิศส่วนกุศลไปด้วย

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    5555555 อาจารย์มีเผลอต่อยด้วย แล้วผีเจ็บไม๊ค้า

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไว้ยายเจอฝากถามให้ที

5. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ไม่เอาอ่ะ กลัว ววววววววววววว