ฝันว่าได้เข้าถวายสังฆทานต่อ พระท่านเจ้าคุณนรฯ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Lungsut, 27 พฤศจิกายน 2010.

1. Lungsut

Lungsut เป็นที่รู้จักกันดี

ประมาณกลางเดือน พ.ย.นี้แหละครับ ผมฝันไปว่าได้เข้าพบ พระท่านเจ้าคุณนรรัตนราชมานิต แล้วถวายสังฆทานต่อท่าน ในฝันท่านไม่ได้พุดอะไรออกมาเลยนะครับ เพียงแต่มีเสียงคำถวายสังฆทานเข้ามาที่หูของผม แล้วผมก็กล่าวตาม ขอเล่านิดหนึ่งครับก่อนหน้านี้ช่วงเดือนตุลาคม ผมได้บูชาเหรียญพระท่านเจ้าคุณนรฯ มา 1 เหรียญ จึงอยากเรียนถามท่านผู้รู้ครับว่าฝันแบบนี้มีความหมายอย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    เก็บบูชาเหรียญนี้ให้ดีน่ะค่ะ เจ้าคุณนรท่านเป็นพระอรหันต์กลางกรุงที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบอีกองค์นึง ฝันของคุณเป็นฝันที่ดีมากๆค่ะ

อนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปน่ะค่ะ

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ฝันดีมากครับ.....ท่านมาเป็นกำลังใจให้คุณทำความดีต่อไปนะ.....