ฝันเห็นแต่คนที่ไม่ได้คิดถึง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เจคส์, 8 เมษายน 2013.

1. เจคส์

เจคส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณาครที่รู้เรื่องทำนายฝันช่วยแก้ความฝันให้ด้วยค่ะ. คือจะฝันเห็นเพื่อนคนนี้บ่อยๆมาก ไม่ได้สนิทกันเลย แล้วก็ไม่ได้เจอหน้าหรือติดต่อพูดคุยกันเป็น 20ปีแล้วด้วยค่ะ. คือตั้งแต่เด็กจนโตมาก็ไม่สนิทกันอยู่แล้ว. แต่ทำไม่ถึงฝันถึงเค้าบ่อยมากๆ แทบจะทุกเดือน ไม่เคยพูดถึง ไม่เคยคิดถึง แต่ทำไมคุกครั้งที่ฝันคือจะได้ทำอะไรหรือไปใหนด้วยกันหรือไปหากันตลอด. ดูในทำนายฝันก็ไม่มีคำตอบให้ค่ะ. แล้วฝันแบบนี้มาเป็น 20ปีแล้วนะคะ. ขอความกรุณาช่วยแก้ฝันให้ด้วยค่ะ. ขอบคุณมากค่ะ

2. beerwar

beerwar เป็นที่รู้จักกันดี

ในทางวิชาการแล้วความฝันเกิดจากความคิดที่ฝังอยู่ในจิตใต้สำนึกที่อยู่ลึกลงไป บางทีเราอาจไม่ได้นึกถึงคนนั้น แต่จิตใต้สำนึกของเราอาจมีเรื่องราวหรือเหตุการณ์อะไรบางอย่างที่เก็บซ่อนหรือเก็บกดไว้ แล้วเอาออกมาในช่วงเวลาฝัน ถ้าจะให้เปลี่ยนคงยากครับ เพราะเราไม่สามารถควบคุมเรื่องพวกนี้ได้