ฝันแบบนี้ ใช่เขามาขอส่วนบุญไหม แล้วพระจะมาทำไม

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย nupavee, 24 มกราคม 2014.

1. nupavee

nupavee เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    ฝันว่าไปขายหอยจ๊อ ตลาดเย็นๆ แต่ลูกค้ามาซื้อบอกเอาไก่ทอด บางคนบอกเอปีก บางคนบอกเอาน่อง ลูกค้าบางคนจะกินกระเพาะปลาอีก ใส้กรอกไม่เปรี้ยว 2 ไม้ ร้อนๆ
    อยากกินหมูปิ้งก็มาซื้อร้านเรา เราบอกไม่มี เราขายหอยจ๊อ แล้วก็มีพระมาบิณฑบาตร เราก็ใส่บาตร เอาอาหารอะไรใส่จำไม่ได้ พระถามว่า เป็นไงบ้างโยมช่วงนี้ดีไหม เราบอกหิ้วน้ำคะ ท่านบอกรอนะ จะให้เด็ก(ลูกท่าน) หิ้วปิ่นโต ไปซื้อนมเย็นมาให้ 2 แก้ว แล้วท่านก็บอกว่า อยากได้ปีกไก่ชิ้นนั้น ซึ่งเรากินแล้วนิดหนึ่ง แต่ยังไม่หมด เราบอกไม่ได้ อันนี้ของหนู เราก็หยิบคืน แล้วก็ลืมๆ ว่าฝันอะไรต่อ จำได้ว่าคนที่อยากกินกระเพาะปลาคือป้าเฮียง เพื่อนแม่ที่ตายไป 8-9 เดือนที่แล้ว คนอื่นไม่รู้จัก
    แปลได้ว่ายังไงบ้างคะ

2. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    พระรูปนั้นกำลังจะบอกว่าให้คุณมาทำบุญมากๆ ก็ใด้นะครับ เพราะการฝันเห็นพระสงฆ์เป็นสิงที่ดีครับ หมั้นทำความดี ชิวิตจะมี่เเต่ความสุขครับ

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เขาไหน ?
    ส่วนพระท่านก็มาบิณฑบาตรไง