ฝากดูสมเด็จวัดระฆังองค์นี้ด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย mezaho, 6 มกราคม 2015.

1. mezaho

mezaho สมาชิก

ฝากดูสมเด็จองค์นี้ด้วยครับว่าใช่รุ่น 100 ปีไหมครับ ถ้าไม่ใช่แล้วรุ่นอะไรแท้ไหม รบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาด้วยครับ -/\-

ไฟล์ที่แนบมา:

2. parasite_m

parasite_m Active Member

ผมก็ดูไม่เป็นนะครับ ไม่เคยดูด้วยซ้ำ เพราะรู้ว่าของทำเลียนแบบเยอะเป็นอันดับต้น ๆ ของประเทศเลยทีเดียว แต่เท่าที่เคยผ่าน ๆ ตามา ไม่เคยเห็นแบบนี้ครับ (สำหรับ 100 ปี)

ตรายางถ้านอกเหนือจากนี้ ถ้าตีเป็น 100 ปีวัดระฆัง ...... ผมตีว่าไม่แท้ทั้งหมดครับ

ปล.ยืมภาพมาจากไหนก็ไม่ทราบ ขออนุญาติเจ้าของภาพนะครับ

3. mezaho

mezaho สมาชิก

ขอบคุณมากๆครับ แล้วพอจะเป็นพระแท้ไหมครับหรือองค์นี้เป็นพระเก๊เลย

4. pmorn3339

pmorn3339 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ถ้าตีเป็น 100 ปี

เก้ ครับ

ผิดทั้งพิมพ์ ผิดทั้งตรายาง
    แต่จริงๆ แล้ว ผิดทุกอย่างเลย