พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    บอร์ดสำหรับ เพื่อนพ้องน้องพี่ ไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิด มีอะไรไว้เชยชมกันในหมู่เพื่อน ไม่กีดกั้น วัตถุมงคลของครูบาอาจารย์ต่างๆ เคารพศรัทธาซึ่งกันและกัน ให้ความรู้ ให้ความเป็นกันเองไม่มีเงื่อนไขใดๆทั้งสิ้น ขอให้เคารพซึ่งกันและกัน รักกันฉันท์พี่ฉันท์น้อง เพราะบอร์ดนี้ไม่ต้องการความแตกแยก หวังเพื่อมาพบปะกันโดยเฉพาะเท่านั้นครับ:cool::cool::cool:

2. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ..พี่เสือ..งิงิ

3. tiger-k007

สวัสดีครับ ที่สระบุรี เป็นยังไงบ้างครับ ฝนฟ้าตกดีไหมครับ มีอะไรพูดคุยกันตรงนี้ได้เลยครับ

4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่เสือ สบายดีนะครับ

5. tiger-k007

ลงภาพพระหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ให้ชมกันครับ บอกก่อนน่ะครับ พระองค์นี้ไม่มีการซื้อ-ขาย ในท้องตลาดน่ะครับ เป็นสมบัติส่วนตัว เป็นพระเฉพาะบุคคลครับ เนื้อจริงๆเป็นเนื้อทองผสม หุ้มด้วยทองคำแท้ๆ แบบหนาๆ (ของโบราณ) เป็นพิมพ์ขี้ตา (ตามประสาเซียน) หล่อแบบโบราณ (เบ้าทุบ) พุทธานุภาพสูงมากๆ ทางด้านเมตตา มหานิยม โชคลาภ ค้าขาย แคล้วคลาด คงกระพัน ลงให้ชมเป็นปฐมฤกษ์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. tiger-k007

สวัสดีครับ คนกันเอง เปลี่ยนรูปโลโก้บ่อยจังน่ะ.... ดูแล้วชอบแต่สาวๆ.....

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

มันกระชุ่ม กระชวย ดีครับ พี่เสือ55555

8. tiger-k007

ของประจำกายชุดหนึ่ง ที่ใช้ติดตัวอยู่ขณะนี้ ลองสังเกตุหมายเลขหลังล็อกเก็ตดูน่ะครับ ว่าเป็นเลขอะไรครับ

9. tiger-k007

โอ้ยตัวเล็กครับ ดูไม่ออกแน่ครับ เอาแค่ชมก็แล้วกันน่ะครับ

10. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ พี่เสือ ร่วมแสดงความยินดีกับกระทู้ใหม่ของพี่เสือครับ:cool:<!-- google_ad_section_end -->

11. tiger-k007

แนะนำพระอาจารย์ในยุคปัจจุบันนี้ ที่มีพลังจิตสูงมากๆ ลองไปพิสูจน์ดูน่ะครับ ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ ต.บ้านขวาง อ.มหาราช จ.พระนครศรีอยุธยา ท่านอายุ 86 พรรษา กำลังออกวัตถุมงคล รุ่นแรกของท่านที่วัดครับ :cool:

12. tiger-k007

สวัสดีครับคุณภูวดิท ขุนแผนของหลวงปู่ฯ สุดยอดจริงๆครับ ให้โชคดีเหลือเกินครับ และขอให้รุ่นเจดีย์ทอง สุดๆไปเลยครับ :mad::mad::mad:

13. tiger-k007

ลงให้ชมอีกองค์น่ะครับ ไม่ต้องบรรยายน่ะครับ สงสัยค่อยถามกันน่ะครับ

14. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่เสือ ดีจังมีที่ไว้พูดคุยกันครับ
    ขอประเดิมแนะนำพระอริยะที่อยากจะแนะนำให้เพื่อนๆไปกราบท่านเมื่อมีโอกาศนะครับ ท่านคือหลวงปู่เจ้าคุณทอง พระราชญาณดิลก วัดปลดสัตว์ อ่างทองครับ ท่านเมตตาดี บารมีสูงส่ง ที่สำคัญวัตถุมงคลของท่านนี่พลังแรงระดับสุดยอดของยุคนี้เลยครับ มีประสพการณ์เล่าสู่กันฟังครับ

ครั้งแรกที่ผมมีโอกาศไปกราบท่านเจ้าคุณทอง ประมาณเดือนมกรา ผมมีเรื่องกลุ้มอยู่ในใจคือเรื่องงานศิลปะของผมที่ทำไม่ค่อยได้ดังใจทั้งในเรื่องการสร้างงานและการขายงาน ไม่ได้ถามไม่ได้เล่าให้ท่านฟังเรื่องนี้เพราะเห็นเป็นเรื่องทางโลก ผมกลับไปถามท่านเรื่องการฝึกจิตและกรรมฐานซึ่งที่จริงผมก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องนี้ที่ฝึกอยู่ก็กำลังก้าวหน้าดี
    ท่านตอบผมสั้นๆว่า ให้รู้ตัวอยู่ตลอดเวลา (สติปฎิฐาน๔ ที่ผมฝึกอยู่)
    แล้วท่านก็ถามผมกลับว่าก่อนมาที่นี่ตอนเช้าไปไหนมา ผมตอบว่าไปวัดพิกุลทองมาครับ
    ท่านบอกว่า อ้อ วัดหลวงพ่อแพ ที่นั่นมีศาลพระพิฆเนศใหญ่โตสวยงามมากนะ
    แล้วท่านก็พูดยำ้ๆวนไปวนมาเรื่องศาลพระพิฆเนศนั่นอยู่พักนึง แล้วท่านก็เล่าถึงหมอดูจากจังหวัดนนทบุรีมาปรึกษาท่านว่า เขาเป็นหมอดูมีวิชาดีดูแม่นมาก ใครๆก็บอกว่าเขาแม่น แต่ทำมาหลายปีก็ไม่รุ่งไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ท่านเจ้าคุณทองจึงบอกหมอดูคนนั้นว่า คนเราไม่ว่าอาชีพใด จะเก่งมีฝีมือมีพรสวรรค์อย่างไร ก็ควรเคารพกราบไหว้ครูบาอาจารย์ เพราะในแต่ละสายอาชีพก็ย่อมมีครู หมอดูคนนั้นก็กลับไปตั้งโต๊ะไหว้ครูพยากรณ์ ไม่นานเขาก็มีชื่อเสียง กลับมาเล่าว่า เขารุ่งเรืองมาก มีลูกค้ามากจนต้องจองกันข้ามเดือน
    เล่าจบท่านก็มองหน้าผม แล้วก็ย้อนไปพูดถึงศาลพระพิฆเนศที่วัดพิกุลทองอีกซำ้ไปซำ้มา ผมเองก็หัวช้า กว่าจะรู้ว่าท่านบอกทางเจริญในอาชีพให้ก็อีกเกือบวันนึงเต็มๆ รู้แล้วก็จัดโต๊ะบูชาพระพิฆเนศที่สตูดิโอที่บ้าน เดิมทีผมไม่ค่อยได้นับถือครูศิลป์มากเพราะเรียนจบมาจากเมืองนอก ฝรั่งไม่มีสอนเรื่องพวกนี้ แต่ผมเชื่อคำสอนท่านเจ้าคุณจึงทำตาม
    ผมบูชาพระพิฆเนศอย่างจริงจังได้ไม่ถึงอาทิตย์ ก็มีโอกาศเข้ามาอย่างไม่น่าเชื่อ ทั้งงานแสดงในหอศิลป์ใหญ่ระดับชาติ ลูกค้าเก่าที่เมืองนอกเมลมาขอซื้องาน ขายงานได้ช่วงสองสามเดือนนั้นได้เท่ากับผมขายปีก่อนทั้งปี เวลาหัวตันคิดงานไม่ออกผมก็นึกถึงพระพิฆเนศทุกอย่างก็คิดออกลุล่วงอย่างไม่น่าเชื่อ ท่านเจ้าคุณทองทราบได้ไงครับว่าผมกลุ้มเรื่องงานตอนไปกราบท่าน แล้วท่านทราบได้ไงว่าผมทำงานด้านศิลปะ
    ไปกราบท่านเจ้าคุณทองคราวนี้ได้มากกว่าบุญและวัตถุมงคลจริงๆครับ

15. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดีครับพี่เสือ
    ศิษย์หลวงปู่กวยรายงานตัวด้วยครับ

16. tiger-k007

สุดยอดครับคุณBobcats ข้อมูลดีดีที่แนะนำให้เพื่อนๆ:mad:
    และแนะนำหลวงปู่ในดวงใจของผมอีกองค์ครับ:cool: หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ผู้มีพลังเล้นลับสุดๆ

ขนาดไฟล์:
      77.8 KB
      เปิดดู:
      293
  17. tiger-k007

ยินดีครับ คุณchainerror ศิษย์หลวงปู่กวย มิตรภาพที่ดี:boo:

18. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

"คบพี่เสือไว้....ไม่ผิดหวัง"

สวัสดีครับพี่เสือ...55 มาพร้อมเอกลักษณ์

19. tiger-k007

วัตถุมงคลของเจ้าคุณทอง วัดปลดสัตว์ จ.อ่างทอง มีพลังพุทธานุภาพสูงมากๆ ใครดวงไม่ดี มีปัญหา ลองหาตะกรุดอิติปิโสนพเคราะห์ ของท่าน ใช้ดูน่ะครับ ไม่ธรรมดาจริงๆครับ(k)

20. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ บอร์ดนี้ผมเข้ามาทุกวันครับ หลายคนในนี้ก็รู้จัก ดีครับ แต่โดยมากจะเข้าไปอยู่ในห้องอภิญญา-สมาธิ ครับ สงสัยต้องเข้าทั้ง 2 บอร์ดแล้วครับ