พระสมเด็จ พิมพ์ใหญ่ ลงรักน้ำเกลี้ยง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Oddy_kamphang, 20 กรกฎาคม 2016.

1. Oddy_kamphang

Oddy_kamphang สมาชิก

พระสมเด็จองค์นี้ ผมชอบการวางองค์พระ ที่สวยสง่างาม เนื้อหาเมื่อมองผ่านกล้อง 10x จะเห็นความงามของเนื้อหาตามจุดที่ รักน้ำเกลี้ยง(ยางรัก) หลุดร่อนออก เนื้อหามีการยุบตัว เนื้อนึกนุ่มนวลตา เห็นมวลสาร จุดส้ม เทา ดำ กระจ่ายอยู่ทั่วไป .... ชอบครับ

รักที่ปกคลุมดูง่ายมากว่า เก่าจัด แห้ง ย้นบางจุด รอยที่หลุดร่อนออกเป็นธรรมชาติสวยงาม

หากใครผ่านมาพบพระองค์นี้ ไม่ชอบ ไม่เป็นไรครับ ผมถือว่าศาสตร์ในการดูพระ เป็นเรื่องเฉพาะตน แล้วแต่ ภูมิ ตา เนื้อหาองค์ความรู้ในสมอง ครู แนวใครก็แนวใครครับ

ไฟล์ที่แนบมา: