>>พระอาถรรพ์ธม ลป.ชื้น กับการแผ่เมตตา<<

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tom02, 12 พฤศจิกายน 2017.

1. tom02

tom02 Active Member

24 ธันวาคม 2012
    ขอเล่าเรื่องเกี่ยวกับบริวารในพระอาถรรพ์ธม หลวงปู่ชื้น วัดตาอี ที่พักหลังเลิกแผ่เมตตาแล้ว

คือผมจะแขวนพระอาถรรพ์ธม เนื้อมวลสารล้วน ของหลวงปู่ชื้น วัดตาอี ไว้ด้านหลังตลอด (ด้านหน้า แขวนหลวงพ่อโสธร) ก่อนนอนผมจะสวดมนต์ และนั่งสมาธิ (ปกติจะนำพระอาถรรพ์ถมไว้บนมือขณะนั่งสมาธิ) พอนั่งสมาธิเสร็จจะแผ่เมตตา ในพ่อแม่ ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร ฯลฯ และที่สำคัญ แผ่ให้พระที่นับถือ อาทิ หลวงพ่อโสธร, หลวงดู่ วัดสะแก, หลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข, หลวงปู่ทิม+ทาบ+ รัตน์ สายระยอง, หลวงปู่จันทร์ วัดซับน้อย, หลวงปู่ลอง วัดวิเวกวายุพัด, หลวงพ่อฉาบ วัดศรีสาคร และที่สำคัญคือ ปู่ชื้น วัดตาอี และ บริวารของหลวงปู่ชื้นในพระอาถรรพ์ธม

ที่แปลกคือ>>>พักหลังตั้งแต่เริ่มแผ่เมตตาให้บริวารหลวงปู่ชื้น ในพระอาถรรพ์ธม ได้4วัน (ก่อนหน้านั้นไม่เคยแผ่เมตตาให้เลย!!) 4 วันมานี้ จะฝันแปลกๆ เห็นผีตลอด เมื่อหลายคืนก่อนฝันเห็นผีทั้ง ช และ ญ **แต่ที่น่ากลัวสุดคือฝันเห็นผีผู้หญิงหัวขาดเลือดโชกเลย เสื้อผ้าขาดรุ่งริ้ง เดินเข้ามาหา (เหมือนจะมาหลอก)

หลังจากนั้น ผมก็เลยเลิกแผ่เมตตาให้กับบริวารของหลวงปู่ชื้น วัดตาอี ที่สถิตในพระอาถรรพ์ธม แต่ยังคงแผ่เมตตาให้หลวงปู่ชื้นเหมือนเดิม ปรากฎว่าหลับปกติ ไม่ฝันอะไร

เพิ่มเติมลูกอมพรายกุมารเทพจินดามณี ซึ่งมีมวลสาร ลป ทิม+ สีผึ้งเขียว ลป ทาบ ของหลวงพ่อรัตน์ วัดป่าหวาย ก็แผ่เมตตาให้ตลอด ไม่เคยฝันอะไรแบบนี้เลย ทั้งๆที่แขวนใส่นอนด้วยซ้ำ ทั้งๆสายพรายเหมือนกัน

+++ไม่รู้ว่าพี่ๆเพื่อนๆใครเคยมีประสบการณ์ อะไรแบบนี้บ้างไหมครับเกี่ยวกับสายพราย ?? แล้วผมควรแผ่เมตตาให้ดีไหม หลอนสุดๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมว่าไม่น่าใช่พรายบริวารหลวงปู่ชื่นหรอกครับที่คุณฝันเห็น น่าจะเป็นวิญญาณในบ้านหรือวิญญาณเร่ร่อนมาขอส่วนบุญคุณมากกว่า เพราะพระผงอาถรรพ์ธมนี่สุดยอดมากๆ ประเภทขอได้ไหว้รับอ่ะ ผมมีปสก.กับพระผงอาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุมาแล้วหลายหน ซึ่งเป็นเรื่องใหญ่ๆทั้งนั้น นี่เมื่อคืนวานซืนก็เพิ่งแก้บนให้หลวงปู่ชื่นและพระขุนแผนพรายกุมารกับพระผงอาถรรพ์ธม เป็นเรื่องใหญ่แบบต้องปักธูปกลางแจ้งเช่นเคย และได้ตามที่ขอไวมากๆ บอกเลยว่าสององค์นี้ต่อให้แพงแค่ไหนก็สมควรทุ่มทุนเช่า เพราะของเค้าดีจริงๆ ขอไวได้ไว ขอแล้วแทบจะได้เลย(ประมาณนั้น) ขอกับองค์อื่นอาจช้าไปบ้าง ถ้าใจร้อน มาขอกับพรายกุมารมหาภูติทองคำในพระสององค์นี้แล้วสัมฤทธิ์ผลไวมากเป็นที่น่าพอใจจริงๆครับ

ผมแขวนของหลวงปู่ชื่นมาไม่เคยโดนเทวดาสายพรายเทพในองค์พระหลอกเลยนะ มีแต่มาช่วยตลอดเลย โชคดีที่เช่าเก็บไว้บูชาจริงๆ

ขอแนะนำให้คุณลองเปลี่ยนมาแขวนเดี่ยวบ้างครับ จะเห็นผลไวที่สุด ผมลองมาหมดแล้ว แขวนคู่บ้าง แขวนองค์อื่นเสริมบ้าง แขวนหลายอาจารย์บ้าง มาเห็นผลไวๆก็ตอนแขวนเดี่ยวนี่เอง เพราะหากแขวนหลายองค์ พลังพระไปคนละแนว จะทำให้พลังไม่ประสานกัน แทนที่จะเห็นผลก็กลายเป็นเฉยๆไปซะงั้น คุณต้องลองเอาอาถรรพ์ธมมาแขวนเดี่ยวข้างหน้าแล้วรอเช็คผลสัก1เดือนครับ เดี๋ยวรู้เองว่าเป็นไง แขวนแล้วควรแขวนยาวๆๆ อย่าเอาเหมือนผมที่แขวนวันนี้พรุ่งนี้เปลี่ยนใหม่อีกแล้ว แบบนี้ไม่ค่อยเห็นผล แต่พอแขวนยาวๆ คราวนี้จับทางแคล้วคลาด และอื่นๆได้เลยว่าเค้ามาช่วยเราจริงๆ ลองดูนะครับ อ้อ แล้วหมั่นอุทิศบุญถวายหลวงปู่ชื่น และเทวดาบริวาร,พรายบริวารหลวงปู่ชื่น อันมี(คุณมีพระของท่านกี่องค์ก็ว่าไปเช่น....พระผงอาถรรพ์ธมเป็นที่สุด)

3. ชายหล่อ

ชายหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอารธนาแขวนพระรุ่นนี้วันแรกๆ นี้มึนหัวทั้งวันรู้สึกเหมือนมีพลังบางอย่าง แล้วก็ปล่อยต่อให้คนอื่นไป องค์นี้ก็คุ้นๆนะจำได้ว่าเลี่ยมแบบนี้แหละ