พระโคตรเศรษฐี แม่ชีประทุม ราคาทุนครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย gaara99, 28 พฤษภาคม 2015.

1. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 ธันวาคม 2010
    ปิดรายการแล้วครับ

พระที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ให้การรับรอง เนื้อผงสีดำ สร้างสมัยคุณแม่ชีประทุมสร้างก่อนละสังขาร โดยเนื้อดินสีดำเป็นดินทางเสือผ่านที่เขาใหญ่ นำมาเป็นมวลสารสำคัญและฝังแร่ทั้งสองด้าน หลวงปุ่บุญศรี เสกให้ตอนไปเททองที่สำนัก แร่โคตรเศรษฐี เป็นโคตรแร่ ได้มาจาก เทพ ระดับสูง คือท่านท้าวธตรฐ สำเร็จด้วยสิ่งที่เหนือธรรมชาติ มอบให้ผู้มีบารมี คนเดียวคือ คุณแม่ชีประทุม โชติอนันต์ โคตรเศรษฐีที่แท้ มีคุณแม่ประทุม มาประกอบเป็นรูปพระจากผู้มีบุญ
    พระชุดนี้จัดสร้างปี 2537ครับ

คาถาบูชาเทวดา พระภูมิเจ้าที่ และอาราธนาพระโคตรเศรษฐี
    โดย แม่ชีประทุม โชติอนันต์
    สำนักส่งเสริมปฏิบัติธรรม ศิษย์พระราชพรหมยาน จังหวัดนครราชสีมา

จุดธูปปักบูชากลางแจ้ง ๙ ดอก เวลากลางคืนทุกๆคืน นั่งหันหน้าสู่ทิศตะวันออก
    ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วสวดคาถาดังนี้
    " พุทธะบูชา ธรรมะบูชา สังฆะบูชา ปติปัตติ ปติปัตติ ปติปัตติ บูชายะ
    นะมะพะทะ จะพะกะสะ อิติสุคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ปะฐะวี คงคา พระภูมิเทวา ขะมามิหัง
    สัมปะติจฉามิ สัมปะติจฉามิ สัมปะติจฉามิ "
    จงตั้งใจให้เป็นสมาธิ สำรวมจิตให้มั่นเป็นหนึ่ง แล้วแผ่เมตตาไปในทิศทั้งปวง ไม่มีที่ประมาณดังนี้

" บุญใดกุศลใด ที่ข้าพเจ้าได้สะสมบุญมาดีแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติมาจนถึงปัจจุบันขณะนี้
    บุญทั้งหมดนี้ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลทั้งหมดนี้ ให้แด่ท่านทั้งหลายทั่วโลกธาตุ ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่มีที่ประมาณมีท่านท้าวพระยายมราช ท้าวจตุโลกบางทั้งสี่ และท่านที่เป็นคู่เวร คู่กรรม ที่ติดตามมาก็ดีตลอดจนเทพเจ้าเหล่าเทวดาที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้าก็ดี ปกปักรักษาในราศีของข้าพเจ้าก็ดีปกปักรักษาที่อาศัยบ้านเรือนของข้าพเจ้าก็ ดี ที่วัดวาอารามก็ดี มีพระสยามเทวาธิราชเจ้าก็ดีท่านปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐ ( ทะตะรด )
    ท่านท้าววิรุฬหก ท่านท้าววิรูปักข์ ท่านท้าวกุเวร ( ท้าวเวสสุวัณ ) จงช่วยสิ่งที่ร้าย ให้กลายเป็นดีในครั้งนี้ด้วยเถิด "

สวดอย่างนี้แล้ว จะขออะไรก็ขอไป บอกท่านท้าวธตรฐ พระพุทธเจ้า ๒๘ พระองค์ ในพระมหาวิหารโคตรเศรษฐีบอกคุณพ่อ คุณแม่ ครูอาจารย์ เทวดาในราศี และหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษี ( พระราชพรหมยาน ) วัดท่าซุงขอให้ท่านช่วยลูกด้วย

บูชาเวลากลางคืนตอนสงบ สำรวมจิตคิดว่า ท่านเสด็จมาช่วยเราแล้ว แล้วท่านจะได้ผลสมความปรารถนาทุกประการ
    หมายเหตุ
    - หากใช้พระคาถานี้อาราธนาพระโคตรเศรษฐี ให้ตั้งจิตกล่าวคำอาราธนา
    และใช้ควบคู่กับ พระคาถาเงินล้าน ๙ จบ ของหลวงพ่อฤาษี ( พระราชพรหมยาน ) วัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานี
    หากท่องจนชิน จะมีความคล่องตัวในการดำรงชีพ และด้านโภคทรัพย์เป็นอันมาก

วันที่ ๑๘ กันยายน ๒๕๓๘ แม่ชีประทุมได้ละสังขาร ท่านได้มอบสรีระของท่านฝากไว้แก่ศิษยานุศิษย์เพื่อเป็นอนุสติในการปฏิบัติ ของทุกคน ขันธ์ของท่านไม่เน่าเปื่อยสูญสลายไปตามกาล แต่ยังคงสภาพให้ลูกหลานได้กราบไหว้ และเป็นเครื่องเตือนใจให้รำลึกถึงการประกอบความดีจวบจนถึงปัจจุบันนี้

แม่ชีประทุม ถือเป็นอริยะบุคคล ท่านเป็น " พระ " ก่อนละสังขาร และเมื่อละขันธ์ไปแล้ว จึงบังเกิดปาฏิหาริย์ปรากฏ " พระธรรมธาตุ " เสด็จมาประทับสรีระของท่านบริเวณศีรษะ และเพิ่มปริมาณขึ้นอยู่เสมอ ซึ่งเป็นเครื่องยืนยันความบริสุทธิ์แห่งจิตที่สิ้นแล้วจากอาสวะทั้งปวง ท่านเป็นพระอรหันต์ของลูกหลาน และเป็นสรณะแก้วอันประเสริฐของเหล่าสานุศิษย์โดยแท้

"โยมรู้ไหมว่า ของที่โยมได้มานั้นเป็นของใคร ฉันจะบอกให้นะโยม ของที่โยมได้มานั้นเป็นของๆผู้สำเร็จท่านทำไว้แล้ว ท่านก็ฝากกับเทวดา เมื่อท่านฝากกับเทวดา ท่านก็สั่งกับเทวดาไว้ว่า ถ้าผู้ใดมีบุญบารมีเห็นสมควรให้ ขอเทวดาจงให้ของสิ่งนี้เถิด นี่โยมถึงได้มายังไงล่ะโยม"
    " นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็นดีมากนะ โยมนี่เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆโยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไรๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่าเสื่อมไม่มี ของๆโยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยงๆก็ขลัง "

พระที่สร้างในครั้งนั้นมี ๓ แบบ คือ
    ๑ พระเนื้อแร่โคตรเศรษฐี แบบหนา (เท่าๆเหรียญบาท)
    ๒ พระเนื้อแร่โคตรเศรษฐี แบบบาง (ประมาณตระกรุด)
    ๓ พระเนื้อผงสีดำฝังแร่โคตรเศรษฐีประวัติแม่ชีประทุม โชติอนันต์ (ในช่วงที่เป็นฆราวาส)

credit: คุณ Sparton

องค์นี้เนื้อหนา เลี่ยมเงินพร้อมใช้ครับ
    ให้บูชาราคาทุน 26,000 บาท
    จองได้ไม่เกิน3 วัน

สายตรงห้ามพลาด มีเงินก็ใช่ว่าจะหาได้ครับ
    เพราะเนื้อแร่จริงๆมีน้อยมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2015
  2. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ขอทราบราคาบูชาด้วยครับ

3. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาบูชาด้วยคนครับ

4. happy moment

happy moment เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    ขอทราบค่าบูชาครับ

ขอบคุณครับ

5. kmn

kmn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาบูชาด้วยคนครับ

6. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ปรับราคาใหม่ แบ่งให้บูชาราคาทุนครับ

บูชาจากวัด 25,000 บาท เลี่ยมเงิน 1,000 บาท จัดส่งฟรีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2015
  7. happy moment

happy moment เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    ขอจองครับ

8. gaara99

รับทราบการจองครับ

โอนเงินมาที่บัญชี
    ปีเตอร์ แสงมงคลเลิศสิริ
    ธ.กรุงเทพฯ บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 171-4-150032

โอนเงินแล้ว ***รบกวนแจ้ง วัน-เวลา-ยอดเงินให้ทราบด้วยนะครับ เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ***

จัดส่งแบบ EMS ให้ครับ

9. gaara99

ปิดรายการนี้ครับ

พรุ่งนี้ มะรืนนี้จัดส่งแล้วจะแจ้งเลขที่จัดส่งไปทาง PM ครับ
    ขอบคุณครับ

10. tummagorn

tummagorn สมาชิกใหม่

11 พฤศจิกายน 2018
    6367642095707491341-1.jpg 6367642095707491341-1.jpg พระแร่โคตรเศรษฐี คุณแม่ชีปทุม โชติอนันต์ พิมพ์หนา 0992592195 0959294925 สนใจ..ติดต่อมา

11. tummagorn

tummagorn สมาชิกใหม่

11 พฤศจิกายน 2018