มาช่วยคนโดนของกัน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย นักรบเเห่งสยาม, 31 ธันวาคม 2009.

1. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    วัดดีครับผมชาวเว็บ ผมคนหนึ่งนะครับที่ท่องเว็บเหมือนกันยามว่าง ผมก็เป็นสมาชิกของเว็บนี้เป็นเว็บเเรกด้วยครับ เข้าเรื่องกันเลยในสังคมปัจจุบันนี้ คน เรานี้มันน่ากลัวจริงๆ รุ้หน้าไม่รู้ใจ เมื่อ คนเรามักไม่ได้ สิ่งที่คาดหวังเอาไว้ ตามธรรมชาติก็ต้องทำอย่างสุดกำลัง เพื่อที่จะได้สิ่งที่ต้องการมาอยุ่ในมือของตนเองนั้น ก็เป็นของธรรมชาติอยุ่เเล้วเเต่ การที่ได้มานั้นมันมีหลายรูปเเบบ ถ้าหนักๆคือ เล่น ของ ใส่กันเลย ผมเห็นเพื่อน สมาชิกหลายต่อหลายคนนั้น มีความเดือดร้อน อย่างมาก เช่น คนในครอบครัว โดน ผุ้มิหวังดี ทำของใส่ เป็นต้น นะครับ ผมเห็นเเล้วสงสารมากๆเเต่ไม่รุ่ว่า จะช่วยเขายังไง เพราะผมก็ไม่ได้ศึกษา เรื่องพวกนี้มาก นัก คือผมเป็นทหาร นะครับ ไม่ค่อยมีเวลาด้วย ผมจึงคิดว่าตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อ เป็นการ รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับ คนโดนของ การเเก้ของ ในหลายๆวิธี นะครับ
    1.ท่านใดที่มีความรู้เรื่อง ไสยศาสตร์ สายดำ สายขาว เชิญ ลงข้องมูล ได้เลย ไม่ว่าจะเป็นการ เเก้ ป้องกัน ยับยัง
    2.ท่านใดที่รุ้จัก อาจารย์ พระ ฤาษี ที่สามารถ ช่วยคนเรื่อง ไสยศาสตร์ได้ ก็เชิญ ลงที่อยุ่ ของท่านได้
    3.ท่านใดที่ มี เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อย เกี่ยวกับ เรื่อง ไสยศาสตร์ เน้น การเเก้ ป้องกันเป็นหลัก นะครับ ก็เชิญลงได้
    4.ห้ามนำเอาวิชาไสยศาสตร์ ในทางที่ไม่ดีมา ลงเด็ดขาด เรื่องไสยศาสตร์ที่ดีลงเต็มที่เลยครับผม
    5.หากมีข้อผิดพลาดประการใดผมก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับที่ผมตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาก็เพื่อต้องการช่วยผู้ที่เดือดร้อน ผมหวังดีกับทุกๆคนนะครับผม ช่วงนี้ปีใหม่เเล้วของให้ทุกๆคนมีความสุขอยุ่รอดปลอดภัยรวยๆๆๆๆๆๆกันนะครับผม

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เคยอ่านเจอ พระท่านบอกว่า วิธีป้องกันเรื่องคุณไสยนั้นไม่มีอะไรมาก เเค่เป็นคนดี ปฏิับัติธรรม สวดมนต์ นั่งสมาธิ เเผ่เมตตาเป็นประจําในทุกวัน รักษาศีลห้า พลังของพุทธคุณที่เราปฏิบัตินั้นจะเป็นเกราะกําบังให้เราปลอดภัยได้ครับ เจริญในธรรม

3. จักราธร

จักราธร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2008
    ................................................................................
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..

4. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ๆ ภาวนาสัมปจิตฉามิ ประจำ
    เเต่ถ้าคนไม่มีเวลาก็รอคนอื่นมาตอบละกัน

5. Phuket

Phuket เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้เรื่องเร้นลับ แบบนี้ แต่ผมไม่รู้ถึงแตกฉานละครับ มันยาวมากๆ ถ้าจะแนะ มันก็ว่าอย่างที่ผมได้ตอบไปของกระทู้คุณ nareeseed และสมาชิกอื่นๆ ใช้หลักทางพุทธศาสนาเข้ามาช่วย

6. TTT333

TTT333 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ที่มีจิตคิดเมตตาต่อเพื่อนร่วมโลกที่ประสพเคราะห์กรรมจากเหล่าวิชามารร้ายทั้งหลาย วิชาพวกนี้ผมก็เชื่อว่ามีจริง และผู้ที่มีความสามารถแก้วิชานี้ได้ผมก็เชื่อว่ามีจริง และก็เชื่ออีกว่าผู้ที่แก้ได้ไม่จริงแต่แอบอ้างว่าแก้ได้ก็มีอยู่จริง เพราะเคยเห็นมาหลายรายโดนหลอกต้มตุ๋นเสียเงินเสียทองไปมากมาย ยกตัวอย่างคนใกล้บ้านมีป้าแก่ๆท่านหนึ่งเชื่อถือทางด้านไสยาศาสตร์แบบงมงาย เจ็บป่วยนิดหน่อยก็โทษโดนคุณโดนของ วิ่งหาเจ้าเข้าทรง เข้าสำนักนี้ออกสำนักโน้นให้วุ่นวายตลอดชีวิต ระยะหลังป้าท่านนี้ป่วยเป็นโรคประสาท(ความจริงมีอาการมานานแล้ว แต่เป็นแบบอ่อนๆ) ช่วงหลังวัยเกษียณอายุอาการกำเริบหนัก ลูกเต้าจะพาไปหาหมอก็ไม่ยอม ดิ้นรนกระเสือกกระสนไปตามสำนักเข้าทรงต่างๆมากมายหลายสำนัก หมดเงินทองเยอะแยะ เพราะแต่ละสำนักก็อ้างว่าโดนคุณโดนของ บ้างก็ว่าเจ้าที่กระทำให้ยกศาล โดยถือโอกาสจังหวะอันเหมาะรับตั้งศาลเสียเอง ผมให้สมาชิกทุกท่านทายปัญหาว่าป้าแก่ท่านนี้หายจากโรคภัยไข้เจ็บที่เป็นอยู่ไหมเมื่อปฎิบัติตามเจ้าเข้าทรงแนะนำมาทุกสำนัก ผมขอตอบว่าอาการเหมือนเดิมแย่กว่าเก่าเสียด้วย เพราะนอกจากโรคเก่าจะกำเริบโรคใหม่กลับเข้าแทนที่ โรคใหม่ที่ว่าคือโรคทรัพย์จางเพราะหมดไปกับความเชื่อแบบผิดๆ ระยะสุดท้ายลูกหลานต้องจับอุ้มใส่รถพาไปรักษาจิตแพทย์ใช้เวลารักษาขั้นแรก6เดือนอาการเกือบเหมือนคนปกติทุกอย่างครับ ที่เล่ามานี้เพื่อเตือนสติท่านสมาชิกทุกท่านว่าไสยาศาสตร์มีจริงแต่ไม่เสมอไปทุกครั้ง และคนที่รักษาได้จริงก็มี และคนที่รักษาได้ไม่จริงก็มี สำหรับคนที่รักษาได้ไม่จริง สิ่งที่จริงคือเราต้องเสียเงินเพื่อบำรุงกระเพาะให้กับพวกลวงโลกครับ

7. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เข้ามากันมากๆนะครับเเละช่วยรบกวนช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับ อยากให้เป็น ศูนย์กลางนะครับ มีอะไร ที่เป็นประโยชน์ เชิญ ลงเต็มที่ครับผม

8. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    อืมมนะ นี่เรยค่ะ พุทธคุณ ไตรสรณคม พาหุง
    คิดดี ทำดี พูดดี แก้ได้ๆๆ หลุดกรรม ไม่ติดคุณไสย อิอิ
    มีเมตตา พรหมวิหารสี่ ใส่คืนเรยค่ะ ใครส่งมาเราส่งกลับทันที ไม่รับๆ
    พุทธคุณ พระพุทธเจ้ามีคุณอันประเสริฐ

" นโมตัสสะ ภคโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ "

9. นักรบเเห่งสยาม

UPดันๆๆๆๆๆ

10. จิตนิพพาน

จิตนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ 2553 และขออนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

11. นักรบเเห่งสยาม

UPอยากให้เข้ามามากๆๆๆๆๆๆ

12. apichai53

apichai53 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ทำทานอยู่เสมอ ถือศีล 5 เป็นหลัก และปฏิบัติภาวนาเป็นประจำ ครับ
    สิ่งร้ายใดๆก็ไม่มากรำกราย ...........หากยังทำไม่ได้ตามนี้
    มีปัญหา แบบเจ้าของกระทู้ว่า โดนของ แวะเข้ามาพบปะพูดคุย
    แลกเปลี่ยนหาความรู้ในกระทู้นี้ นะครับ...
    ขออนุโมทนาให้เจ้าของกระทู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  13. นักรบเเห่งสยาม

14. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    อาการที่โดนของ โดนไสยดำ มีหลายอาการ หลายรูปแบบ ลองยกตัวอย่างบอกอาการว่าเป็นอย่างไร ท่านผู้ที่รู้จึงพอจะแนะนำได้หรือช่วยเหลือกันต่อไป
    ส่วนคนที่ไม่โดนของหรือไสยดำ อำนาจแห่งคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองเสมอ

สมาชิกหลายท่านในเว็ปนี้มีความรู้กันอยู่มาก ลองบอกอาการมานะคะ

15. นักรบเเห่งสยาม

16. นักรบเเห่งสยาม

17. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ไม่มีสิ่งใดเหนือคำว่ากรรมค่ะ... ควรทำความดีให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ค่ะ...

18. นักรบเเห่งสยาม

up up up up ครับ

19. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาวิชชา มาบอกเลยแล้วกัน

ให้ทำฌาณให้เป็น แล้วจะแก้ คนโดนของได้

ถ้าคนโดนของจะแก้เอง ก็ให้ ทำฌาณให้ได้

ส่วนจะรักษาให้คนอื่นได้ ก็ทำให้ถึง ฌาณ 4 แล้วอธิษฐานจิต

ให้ของนั้น คลาย แค่อธิษฐานจิตเท่านั้น ได้

20. นักรบเเห่งสยาม

วัดดีครับผมขอ up up up up