มีท่านใดทราบประวัติ หลวงธรรมาธิกรณ์(พระภิกษุแสง)บ้างครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย burnt, 25 พฤศจิกายน 2010.

1. burnt

burnt Active Member

รบกวนทุกท่านครับ ท่านใดทราบประวัติ หลวงธรรมาธิกรณ์(พระภิกษุแสง) ผู้พบพระคาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฏกบ้างครับ ช่วยบอกเล่ากันหน่อยครับ ผมหาประวัติท่านมานานแล้วแต่ยังไม่พบครับ

2. ธิญาดา

ธิญาดา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เราก็อยากทราบเหมือนกันค่ะ เราสวดบทพระกัณฑ์ไตรปิฎกทุกวันเลย แบบตั้งใจสวดและศรัทธามาก จากเดิมเป็นคนขี้โมโหฉุนเฉียวง่าย ตอนนี้เปลี่ยนเป็นคนใจเย็นเลย ก่อนหน้านี้สวดเป็นเล่น เข้าตัวเลยค่ะเจอกับตัวเอง คาถานี้ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ

3. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เจออะไรเข้าตัวครับบอกที

ใจเย็นนี่ยังไงครับทําไมจู่ๆมาเย็นได้บอกทีครับ

4. อินทรี

อินทรี เป็นที่รู้จักกันดี

.........อดีตเจ้าอาวาสของวัดแห่งนี้มีนามว่า "หลวงปู่แสง"เดิมท่านอยู่ที่วัดมณีชลขันธ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2021