มีศิษย์หลวงปู่ดู่ อาศัยอยู่ในแคนาดาบ้างหรือไม่ครับ..?

ในห้อง 'ทวีป อเมริกา' ตั้งกระทู้โดย Ronnawee, 4 สิงหาคม 2013.

1. Ronnawee

Ronnawee Active Member

14 มิถุนายน 2013
    สวัสดีครับ ..
    ไม่ทราบว่า มีใครนับถือหรือเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ พักอาศัยหรือมาทำงานในแคนาดาบ้างหรือไม่ครับ..
    จะได้รู้จักทักทายเป็นเพื่อนกันไว้นะครับ55

ตอนนี้ผมอาศัยอยู่ที่ Montreal, Quebec. นะครับ

ทักทายมาได้ที่กระทู้นี้ก่อนนะครับ ..

ขอบคุณครับ...

2. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็นับถือศรัทธาหลวงปู่ดู่มากครับ สวดบทจักรพรรดิ์ แผ่ส่วนบุญทุกวันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Ronnawee

Ronnawee Active Member

14 มิถุนายน 2013
    คุณ Phataravudh ..
    อยู่ที่ New Brunswick หรือครับ
    ไม่ทราบว่า มาทำงานหรือว่ามาอาศัยอยู่ครับ.??

4. อนันตะดา

อนันตะดา สมาชิก

12 ธันวาคม 2008
    สวัสดีค่ะ อยู่ทวีปอเมริกาค่ะ เมืองใกล้เคียงกันเลย อยู่รัฐMaine ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักศิษย์หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้าอีกคนค่ะ

5. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ ดิฉันนับถือเคารพศรัทธาหลวงปู่ดู่สุด ๆ เหมือนกันค่ะ

ชนิดที่เรียกว่าอะไรที่เป็นของหลวงปูู่ดู่เคยปลุกเสก หรือบริกรรมมีทุกอย่าง

เยอะมากจริง ๆ ทั้งแก้วจักรพรรดิ์ดิฉันใช้เวลาแผ่เมตตา และหรือไปบางสถาน

ที่พบว่ามีความไม่สบายใจมากในห้องนั้นก็จะใช้บทจักรพรรดิ์และขอปรับภพภูมิ

ส่งวิญญาฯ และพบว่าบทจักรพรรดิ์นั้น สามารถแผ่บุญและแสดงอานุภาพ

ได้จริงสำหรับผู้ปฏับัติและศรัทาค่ะ แม้แต่หนังสือประวัติปู่ซึ่งเป็นเล่มปกแข็ง

หนาปึกภาพสีสวยงามกระดาษพิมพ์อย่างดีไม่มีวางขายเด็ดขาดไม่ว่าที่

ไหน ดิฉันก็ดั้นด้นโทรไปหาเจ้าของลิขสิทธิ์ลูกศิษย์ท่านถึงอยุธยา ลูก

ศิษย์ท่านก็สมเป็นลูกศิษย์ ยื่นข้อเสนอดิฉันทันทีว่า หากคุณมาสวดมนต์ทำ

สมาธิที่วัดสะแก อยุธยาเย็นน้้น ๆ ท่านจะมอบให้ฟรี ๆ ดิฉันขอซื้อก็ไม่ขาย

ไม่ว่าเท่าไร? นอกจากหากมาที่วัดทำสมาธิเท่านั้น เราก็จริงค่ะ ไปทันที

เย็นนั้นจากกรุงเทพ ไปอยุธยาทันที ดีใจค่ะที่มีลูกศิษย์ท่านอีกนะคะ

เจริญในธรรม กำหนดพระพุทธเจ้าเป็นพุทธานุสติเสมอค่ะ
    [/COLOR][/SIZE]

6. สากัจฉา

สากัจฉา เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    หลวงปู่ท่านมอบสิ่งที่ดีที่สุดให้กับพวกเราแล้ว ที่เหลืออยู่ที่พวกเราว่าจะปฏิบัติได้มากน้อยแค่ไหน

7. บ้านฉัน

บ้านฉัน สมาชิก

7 กุมภาพันธ์ 2014
    สวัสดีคับ ลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ทุกท่าน

พอดีเข้ามาอ่าน และผมก็นับถือหลวงปู่ดู่ และหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงตาม้า ผมเพิ่งมารู้จักหลวงปู่ดู่ ตอนที่แฟนผมไม่สบายคับ เลยเข้ามาหาธรรมะอ่านตามในเวปต่างๆ เมื่อเดือนที่แล้วเพิ่งเดินทางกลับไปเมืองไทยและไปวัดสะแกและวัดท่าซุง ตามที่ตั้งใจไว้ เข้าไปวัดสะแก เสียดาย เคยเรียนอยู่อยุธยา แต่ไม่รู้จักหลวงปู่ดู่ แต่ไม่เป็นไร ได้ไปวัดสะแกตาที่ใจปารณนา ผมอยากทราบถึงการสวดบทมหาจักรพรรดิ ว่ามีอนุภาพอย่างไร เพราะผมเพิ่งจะเริ่มสวดไม่นานนี้ ขอรบกวนผู้ที่มีประสพการณ์ ช่วยเล่าประสพการณ์

8. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    มูลเหตุแห่งการรู้จักหลวงปู่ดู่อันนำมาให้

ดิฉันถึงขนาดถวายดอกบัว 9 ดอกและกราบฝากตัวเป็นลุกศิษย์ท่าน นั้น?

เนื่องเพราะดิฉันไปหล่อรูปเหมือนสมเด็จองค์ปฐมฯเมื่อ 2 ปีที่แล้วบ่อยมากค่ะ

หลายแห่งแม้ล่าสุดเมื่อวันอาทิตยืที่ผ่านมานี้เอง อาทิตย์ 9 กุมภาพันธ์

2557 ดิฉันได้เดินทางไปร่วมพิธีฉลองการติดพระอุณาโลม และพระเนตร.

จากการที่ได้ไปหล่อสมเด็จองค์ปฐมครั้งแล้วครั้งเล่า และในพิธีมักสวดมนต์

จักรพรรดิ์เสมอนำโดยหลวงตาม้าค่ะ แรกๆ ดิฉันก็สวดโดยไม่ได้ทราบความ

หมาย ด้วยความที่เลื่อมใสหลวงตาม้าด้วยและท่านมักกล่าวถึงหลวงปู่ดู่แบบ

เคารพนบนอบเสมอทำให้กลับไปค้นคว้่าหาว่าหลวงปู่ดู่ท่านคือใคร? เมื่อ

ได้อ่านประวัติท่านจบพร้อมรอยยิ้มในหน้ากับวลีเด็ดของท่านที่ยังจำได้ขึ้นใจ

หลายวลี แต่มีวลีนึงคือ แม้เจ้าไม่นึกถึงข้า แต่ข้าก็นึกถึงเจ้า แม้เจ้า

นึกถึงข้า ข้าก็นึกถึงเจ้า ท่านช่างมีจิตเมตตาต่อคนทุกผู้ทุกนามเสมอ

และวลี่ที่ว่า หากเจ้ายังไม่เห็นความดีในตัวเจ้าแสดงว่า เจ้ายังไม่เห็นข้า

ทำให้รู้สึกอยากได้อะไรก็ได้!!! แต่ต้องเป็นสิ่งที่หลวงปู่ดู่ทำยามที่ท่านมีชีวิต

มาบูชาแทนองค์ท่าน และก้มีเพลง จักรพรรดิ์ 3 เพลง ซึ่งมีคนแต่ง

ถวาย(อยากให้คุณลองเปิดฟังนะคะ) ดิฉันฟังครั้งแรก ๆ น้ำตาไหลพรากเลย

รู้สึกรักเคารพพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน และ

หลวงปู่ดู่ยิ่งชีพจริง ๆ หลังจากนั้น ดิฉันก็ได้รับแก้วมณีรัตนะของหลวงปู่ดู่

ซึ่งเป็นของคุณตาท่านนึงที่ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่ดู่สมัยที่ท่านยังมีชีวิตท่านชอบ

สะสมของหลวงปู่ดู่ไว้เยอะมากกกกกกกกกกกกกก ตอนนี้คุณตาท่านนี้ท่าน

แก่ชรามากท่านอยากได้เงินไว้รักษาตัวจึงนำของรักของหวงมาปล่อยค่ะ ก็

เป็นโชคของดิฉันจริง ๆ ที่ได้มา (อาจมีคำถาม?) ว่าทราบได้ไง? ว่าจริง

ว่าเก๊ ก่อนหน้านี้ดิฉันก็เคยคิดเช่นนี้เหมือนกัน อันเป็นเหตุการณ์ที่จะนำ

มาเล่าให้คุณได้ฟัง (ก่อนอื่นขอรับรองว่าทุกคำพูดต่อจากนี้เป็นความสัตย์

จริงทุกประการแม้อาจฟังดูไม่น่าเชื่อแต่เชื่อเถอะค่ะเพราะดิฉันไม่ได้อะไรกับ

การต้องมุสาและต้องตกนรกเพราะผิดศีลที่ดิฉันรักษายิ่งชีพ 5 ข้อ แต่ขาดข้อ

4 มันไม่คุ้มค่ะ) เมื่อได้อ่านก็ทราบว่าในหนังสือหลวงปู่ดู่บอกไว้หมดว่าการ

สวดกำลังจักรพรรดิ์นั้นน่ะ!! คือการขอให้หลวงปู่ดู่ช่วยรวมบารมีให้เรา ยัง

ไง? คือท่านกล่าวว่า การที่เรา ๆ ท่าน ๆ จะไปขอบารมีของพระพุทธเจ้าทั้ง

หลายนั้น มาน่ะมันยากมากๆ เพราะพระพุทธเจ้าท่านเข้าสู่แดนนินพานแล้วการ

ที่จิตเราจะไปขอน่ะยาก ดังนั้นต้องขอให้หลวงปู่ดู่หรือ พระพรหมปัญโญ

ท่านช่วยรวมกำลังแสงสีทั้ง 5 มาที่แก้วในมือหลวงปู่ดู่ และจากหลวงปู่ดู่ที่

บัดนี้ท่านยังไม่นิพพานท่านอยู่ชั้นพรหมดังนั้นท่านยังได้ยินการอ้อนวอนร้องขอ

จากเรา ๆ ท่าน ๆ ให้หลวงปู่เป็นผู้รวมบารมีของพระพุทธเจ้าทั้ง 5 คือ

1.พระกกุสันธะ(พระพุทธเจ้าองค์ทีี1 ในภัทรกัปนี้มีกำลังสี ขาว) 2.พระโกนา

คม(พระพุทธเจ้าองค์ทีี 2 ในภัทรกัปนี้มีกำลังสี เหลือง) 3.พระกัส

สัปปะ(ม(พระพุทธเจ้าองค์ทีี 3 ในภัทรกัปนี้มีกำลังสี ฟ้า) 4.พระโค

ดม(พระพุทธเจ้าของเราเององค์ปัจจุบันมีพระกำลังสี เขียวมรกต) และ

5.พระศรีอาริยะเมตไตรย์(พระพุทธเจ้าองค์ที 5 ในภัทรกัปนี้มีกำลังสี แดง)

ซึ่งจะมาอุบัติเป็นพระพุทธเจ้าของมนุษย์ในภัทรกัปนี้องค์สุดท้ายในอนาคตกาล

ก็ให้ท่านใช้จินตนาการว่า พระพุทธเจ้า ทั้ง 5 องค์นี้น่ะให้ท่านนั่งเหนือ

ศีรษะคุณ ทั้ง 5 องค์ทรงชุดพระจักรพรรดิ์นะคะ หันหน้าท่านมาที่คุณ และ

กำหนดให้แสง ทั้ง 5 สีให้พุ่งมารวมที่ แก้วในมือหลวงปู่ดู่ และจากแก้ว

ในมือหลวงปู่ให้ท่านจินตนาการว่าให้ท่านเมตตารวมแสงทั้ง 5 สีนี้พุ่งมาที่แก้ว

มณีรัตนะในมือท่าน(แล้วขอให้คุณสังเกตุว่าเกิดอะไรขึ้น?) ดิฉันเมื่อได้รับแก้ว

ทั้ง 5 สีมา ก็ยังไม่พออยากได้พระแก้วทั้ง 5 สี ขนาดสั่งกับคุณสุชาติแกะ

สลักที่เชียงรายให้แกะสลักพระทั้ง 5 สีส่งมาให้เพื่อใช้ควบกับลูกแก้วเพราะ

ดิฉันชอบมองพระน่่ะค่ะ เมือพระส่งมาก็มีอันไม่ได้สีแดงอีกเพราะคุณสุชาติ

ทำไม่ได้มีแต่สีออกชมพู ก็ทำให้ดิฉันเสาะหาและในที่สุดก็ได้พระแก้วแดง

ของปู่มา ก็สวดค่ะอย่างที่บอกด้วยความตั้งใจ ใจก็นึกว่าอยากรู้จังเลยว่า

หลวงปู่ดู่ท่านจะรู้ไหมหนอว่าเราขอให้ท่านช่วยรวมบารมีน่ะ แล้วเราจะรู้ได้ยัง

ไงน้า!!! พอสิ้นคำอธิษฐาน ลูกแก้วในมือดิฉัน.ก็มีปฏิกริยาทันทีแก้วทุกลูกสั่น

ได้เองจริง ๆ มีแสงเต้นระยิบระยับเหมือนดาว ร้อย ๆ ดวง แถมมือดิฉันร้อนชึ้น

ๆ ๆ ๆ จนดิฉันคิดว่าเราคิดเองเหรอที่เห็นนี่น่ะ ยิบๆ ยับ ๆในลูกแก้วน่ะอาจ

เป็นแสงไฟก็น่าจะได้พอคิดได้ก็จ้องมองไม่กระพริบตาก็เห็นแสงที่อยู่ในแก้ว

ขยายขึ้น ๆ ลง ได้ตามจิตดิฉันที่คิด ก็รู้สึกขนลุกมากและเอ๊ะ ทำไมมือเรา

ที่แบอยู่มีลูกแก้วมันถึงได้แข็งขนาดนั้นบอกให้หุบมือๆก็ไม่หุบ ดิฉันตกใจ

มาก(ไม่ดีอะค่ะจริง ๆ ไม่ต้องกลัวเลยน่าจะสวดต่อไปแต่) รีบหยุดและใช้อีกมือ

ดัดมือให้หุบจึงหุบได้ ทำให้ทราบว่าที่เราร้องขอ ที่เราถามน่ะ? ท่านได้ยิน

แล้วและรับรู้จริง ๆ (อยากบอกว่าวันแรกเลยที่สวดแบบใช้แก้วจักรพรรดิ์ก็เจอดี

แบบที่ว่า) และต่อมาปัจจุบันได้พัฒนาไป..............แก้วที่ใช้สวดหมุนกลิ้ง

เองได้ตลอดไม่เฉพาะในมือเรา แม้ในมือเพื่อนที่ถือไว้เฉย ๆ แต่เมื่อเราสวดก็

จะมีปฏิกริยาเช่นกัน จนแม้ไม่ใช้(ประคำสีขาวของหลวงตาม้าที่ดิฉันสวมคอ

เวลาสวดมนต์แล้วมีพระของหลวงปู่ดู่อยู่ ท่านเชื่อหรือไม่? ประคำเลื้อยเหมือน

งูเลยจริง ๆ จนดิฉันต้องใช้มือตบเบาๆ ให้นิ่งค่ะ) จนตอนนี้ดูเหมือนเยอะมาก

ต้องปรึกษาหลวงพ่อพระอาจารย์คำพอง ปัญญาวุทโฒ ท่านได้ให้ดิฉันไปทำ

สมาธิกับท่านที่วัดท่านจะสอนให้ และให้ดิฉันหยุดสนใจเรื่องปาฏิหารย์ทุก

อย่าง ก็รับปากท่านน่ะคะแต่ยังไปไม่ได้เพราะบ้านเมืองยังไม่สงบการไปนั่ง

กรรมฐานที่วัดแถวลาดพร้าวนั้น เริ่ม 1 ทุ่ม เลิก 4 ทุ่ม ค่ะ ไม่สะดวกมาก

ๆ จึงยังไม่ได้ไป ต่อข้อถามว่า มีอานุภาพอย่างไร? ไงดีคะ ตอบงี้ว่าจริง ๆ

ทุกบทสวดมนต์มีพลานุภาพมากมายทั้งนั้นหากใจและจิตเราเคารพนบนอบด้วย

ศรัททาและเราเป็นคนมีศีล มี สัจจะ มีธรรมมะในหัวใจ อายชั่ว กลัว บาป

แล้ว คุณจะพบด้วยตัวเองดังที่ท่านบอกว่าเรื่องเช่นนี้เป็นปัจจัตตังค่ะใครทำ ก็

ใครรู้ได้ แต่ บทสวดจักรพรรดิ์นี้เป็นการระลึกนึกถึงคุณของพระพุทธเจ้า

ทั้งหมดในภัทรกัปนี้ซึ่งรวมพระศรีอารีิยเมตไรยที่จะมาตรัสรู้ในอนาคต จึงนับ

ยิ่งว่ามีอานุภาพมากจริง ๆ และปรับภพภูมิ เปลี่ยนวิญญานได้จริงค่ะ ขอ

ยืนยัน Confirmed 100% จริงๆ แล้วยังมี..........อีกมากมายเกี่ยวกับ

พระคาถานี้ที่ทำให้ดิฉันเคาพรพรักหลวงปู่ดู่ที่สุดเลยค่ะ เพราะอยากเรียนว่า

หลวงปู่ดู่ท่านเป็นพระปฏิบัติดี และเป็นของจริงที่สุดเลย (เจอมาด้วยตัวเอง

จริง ๆ) ขอความนอบน้อมมีแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์

ปฐม)บรมครู , สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า(องค์ปัจจุบัน) หลวงพ่อพระอุป

คุต, หลวงพ่อพระพุทธโสธร, สมเด็จโต วัดระฆัง และ พระเดชพระคุณ

พระพรหมปัญโญ(ดู่) และพระโพธิสัตย์กวนอิม จงดลจิตดลใจเรียกจิตสำนึกที่ดี

ของข้าราชการทหารและตำรวจที่น่าจะยังมีอยู่หรือมีอยู่ลึกสุดให้ออกมาเพื่อ

ปกป้องประชาชน คนไทยให้ปลอดภัยคืนความสงบให้ประเทศไทยในเวลานี้

ด้วยเทอญ
    [/COLOR][/SIZE]