ยินดีต้อนรับทุกท่าน กระทู้สอบถาม วิธีใช้ต่างๆ ในเว็บบอร์ด

ในห้อง 'สาธิตและสอบถามการใช้งาน' ตั้งกระทู้โดย ผ่อนคลาย, 6 สิงหาคม 2017.

1. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ผู้มาเยือน ได้สมัครสมาชิกเข้ามาแล้ว สงสัยวิธีการใช้อะไร เชิญสอบถามได้ครับ:)

2. ong303

ong303 สมาชิกใหม่

อยากทราบว่า ผมสมัครเข้าทีมงาน แอคมินอนุมัติล่ะ เข้าส่ง รหัส มาให้ ผมต้องใส่รหัส ดังกล่าวตรงใน คับ

3. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    สอบถามคุณ WebSnow ได้แจ้งว่ารอการตอบกลับนะครับ ดังภาพสกรีนที่นำมาประกอบด้านล่างข้อความนี้ครับ V ขอบคุณที่สอบถามมานะครับ

4. lotusbudth

lotusbudth สมาชิก

สวัสดีค่ะ คืออยากถามเรื่องการแสดงผลของเว็บค่ะ คือไม่ทราบผู้ใช้ท่านอื่นเป็นไหม หน้า "เว็บบอร์ด" ซึ่งจะเปิดดูได้ 2 หน้า (เลือกที่มุมขวาบน) มันคอยจะเปลี่ยนกลับมาหน้าแรกเรื่อยๆ ไม่สะดวกในการดูเลยค่ะ บางทีพอจะคลิกเลือกเข้ากระทู้เพื่ออ่าน ก็กลายเป็นอีกหน้า ไม่ทราบว่าต้องมีการตั้งค่าอะไรไหม ...หรือถ้าเป็นนโยบายของทีมงานที่ตั้งไว้ให้แสดงผลแค่ไม่กี่วินาทีแล้วเปลี่ยน ขอแจ้งว่า ไม่สะดวกในการใช้งานค่ะ

5. Rexxar

Rexxar ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

11 มิถุนายน 2021
    ขอบพระคุณสำหรับประเด็นข้อสงสัยที่คุณ @lotusbudth โพสต์สอบถามและให้คำแนะนำมาครับ เพื่อความชัดเจนประเด็นเรื่อง “… หน้า "เว็บบอร์ด" ซึ่งจะเปิดดูได้ 2 หน้า (เลือกที่มุมขวาบน)…” ที่คุณ @lotusbudth โพสต์ระบุไว้หมายถึงการแสดงผลในหน้า Website จากบริเวณภาพด้านล่างนี้ ใช่หรือไม่ครับ?

ผมขอรับเรื่องประเด็นข้อสงสัยดังกล่าวของคุณ @lotusbudth ไปสอบถามกับทางทีม Administrator กับ Moderator ของ Website พลังจิต ให้ครับ

6. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    348
    อ่านแล้ว คิดว่า น่าจะปัญหาที่ตาเองก็เคยบ่อยๆ คลิกไม่ทัน กลายเป็นอีกกระทู้ ^-^ ถ้าเข้าใจตรงกันนะคะ
    คุณ lotusbudth น่าจะหมายถึงกระทู้เรื่องเด่นที่แนะนำที่หน้าเว็บบอร์ด ที่จะโชว์คราวละ 8 กระทู้ (หน้า 1 มี 4 กระทู้ หน้า 2 มี 4 กระทู้) วนไปเรื่อยๆ ระหว่างหน้า 1 และ 2
    เอาแบบที่ตาแก้ปัญหานี้นะคะ (ถ้าคุณ lotusbudth สนใจอ่านกระทู้เรื่องเด่นที่แนะนำหน้าบอร์ด) คือ ตาจะคลิกเข้าที่ หน้าแรกของเว็บเลยค่ะ แล้วคลิกอ่าน หน้า 1 2 3 4 5 อย่างสบายใจค่ะ ^^

มือถือ (ต.ย.)

คอมพ์ (ต.ย.)

ลองคลิกที่หน้าแรกดูนะคะคุณ lotusbudth ^^

หน้าแรกของเว็บบอร์ด
    >> https://palungjit.org/

หน้าที่เข้ามาในเว็บบอร์ดแล้ว
    >> https://palungjit.org/forums/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2021
  7. lotusbudth

lotusbudth สมาชิก

ขอบคุณมากเลยค่ะ คุณ Rexxar และ คุณ NoOTa
    ขออภัยที่ตั้งกระทู้ซ้ำเพราะเห็นว่ากระทู้แรกไม่มีคนตอบเลยนึกว่าไม่มีคนเห็นค่ะ...