รบกวนดูลายมือให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กัสเองค่า, 1 สิงหาคม 2013.

1. กัสเองค่า

กัสเองค่า Active Member

:cool:รบกวนดูลายมือให้หน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. จอมเทพลีลา

จอมเทพลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีคนดูลายมือให้คุณเลย ผมขออนุญาติดูลายมือให้คุณนะครับ
    ไม่ติดกรรมซึ่งกันและกันนะครับ เมื่อผมดูให้เสร็จ รบกวนคุณไปทำความดีหนึ่งข้อ
    จะทำบุญ ตักบาตร สวดมนต์นั่งสมาธิ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองตัวผมด้วยนะครับ

จากลายมือ คุณมีแต่ปัญหาหนักหนา สาหัส หลายเรื่องเลยนะครับ

เริ่มจาก

1. การเงิน มือนี้เก็บเงินไม่อยู่มากๆ มีเกณฑ์เสียเงินทองตลอดเวลา ต่อเนื่องและเป็นประจำ โดยส่วนใหญ่ จะมีคนนำเรื่องเดือดร้อนมาให้ และสำคัญที่สุด คุณเสียเงิน เพราะตัวคุณเอง อ่อนไหว คิดมาก ทำให้ต้องใช้จ่ายเงินออกไปอย่าง ไม่ควรจ่าย คุณรับภาระทุกอย่างจริงๆ มีปัญหาหนี้สินเรื้อรัง มีก็หมด เงินไหลออกจริงๆ ครับ

วิธีแก้ ให้หาแหวน มาใส่ที่นิ้วชี้แก้เคล็ด หากำไลมาใส่ข้อมือซ้าย ให้ดักเงิน อุดเงินได้บ้าง
    ให้บริจาคชำระหนี้สงฆ์เป็นประจำ วันละบาทสองบาท ทำง่ายๆ โดยหากระปุกเล็กๆ มาใส่เงิน ตั้งจิตขอชำระหนี้สงฆ์ หนี้ขาวปลาอาหาร หนี้บุคคล ทั้งที่รู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ขอให้ปัญหาการเงินจบสิ้นลงไปในเร็วพลัน แล้วนำกระปุกเงินนี้ ตั้งบูชาบนหิ้งพระ แล้วสวดมนต์อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่ทวงหนี้กรรมด้านการเงิน ทำทุกวันเช้า และก่อนนอน ที่จะเสียเงินมากก็เบาลง เมื่อครบอาทิตย์นำไปหยอดตู้ชำระหนี้สงฆ์ที่วัด ทำเรื่อยไป 3-6 เดือนได้ผล

ถวายสังฆทาน ตักบาตรด้วยข้าวสาร ทุกอาทิตย์ จะทำให้มีทรัพย์ เหนือคณานับดุจเมล็ดข้าวสารที่นับไม่ถ้วน

มีเงินให้ซื้อตู้บริจาคเงินเล็กๆ ถวายวัด หรือซื้อบาตรพระ ถวาย จะทำให้เก็บเงินได้

2. มือนี้ เป็นร่องเป็นหลุม ไม่ค่อยประสบความสำเร็จในการทำงาน เดี๋ยวเข้า เดี๋ยวออก หาเวลาสบายเนื้อ สบายตัว สบายใจ ได้น้อยกว่าคนทั่วไป มีแต่เรื่องกลุ้มใจ กังวลใจ หากมีเวลาให้หาโอกาส ไปขัดห้องน้ำ กวาดลานวัด ถวายไม้กวาด ตาลปัตร ให้วัด เพื่อปัดเป่าให้ปัญหาบรรเทาเบาบางลง ทำเรื่อยๆ สร้างบุญ สร้างบารมีครับ

3. สุขภาพ ระวังโรคไมเกรน เครียด ความดัน ให้แก้เคล็ดโดยการนั่งสมาธิ และปล่อยปลา เป็นประจำ อุทิศบุญให้เทวดาที่คุ้มครองคุณ กายสังขารของคุณ และเจ้ากรรมนายเวรของคุณ

4. บนมือ คุณมีกากบาท แปลว่าคุณอาจติดกรรม กับ 3 สิ่ง สิ่งเหล่านี้จะเป็นตัวขัดขวาง โชคลาภ การเงิน การงาน ความรัก และชีวิตคุณให้พบเจอกับปัญหาและอุปสรรคมากมายนะครับ ลองนึกดูครับว่า คุณเคยติดกรรม กับสิ่งเหล่านี้หรือไม่

4.1 ติดกรรมกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คือ คุณเป็นคนชอบบนบาน ศาลกล่าว หากทำจริง ให้ไปจุดธูป 16 ดอก ไหว้ขอขมา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 14 ชั้นบาดาล หน้าพระประธานในโบสถ์ หรือ หน้าหิ้่งพระตัวเอง ขอขมาพระรัตนตรัย และ ขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ที่เคยประมาทพลาดพลั้ง เคยบนบานศาลกล่าว ทั้งจำได้ก็ดี จำไม่ได้ก็ดี ขอให้งดเว้นโทษ อดโทษ และอโหสิกรรมให้คุณนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

4.2 ติดกรรมจากการประมาทพลาดพลั้ง บิดามารดา หรือผู้มีพระคุณ ทางกาย วาจา ใจ ให้นำพวงมาลัย ธูปเทียนแพ พร้อมกะละมังใส่น้ำ พร้อมผ้าขนหนูผืนเล็ก เพื่อนำไปล้างเท้าบิดามารดา ขอขมาอโหสิกรรม แล้วกล่าวว่า หากลูกเคยประมาทพลาดพลั้งต่อพ่อแม่ ทั้งกาย วาจา ใจ โดยรู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ก็ขอให้พ่อแม่ ยกโทษ และอโหสิกรรมให้ครับ จากนั้น ขออนุญาติ ล้างเท้าพ่อและแม่ แล้วกราบขออโหสิกรรมอีกครั้ง เมื่อท่านพูดว่า อโหสิกรรมให้ คุณก็จะหลุดจากวิบากนี้ และก็อย่าลืมขอให้ท่านอวยพรให้นะครับ เพราะพรจากพ่อแม่ ผู้ซึ่งเป็นพระอรหันต์ของลูก จะเป็นวาจาสิทธิ์ให้คุณเจริญรุ่งเรือง และหลุดพ้นจากวิบากกรรมนี้ ตามคำอวยพรท่าน

4.3 ติดกรรมจากการทำแท็งค์ หรือ แนะนำ หรือ มีส่วนให้เงินในการทำแท็งค์
    กรรมจากการฆ่า หนักนัก เพราะเราไม่รู้เลยว่า เด็กที่จะมาเกิดนี้ อาจจะเป็นผู้มีบุญ เป็นพระอรหันต์มาเกิดก็เป็นได้
    ถ้าคุณเคยยุ่งเกี่ยวกับสิ่งเหล่านี้ ให้่คุณอุทิศบุญให้กับเรื่องนี้ เด็กผู้นี้ตลอดไป ตราบสิ้นลมหายใจ บุญที่จะส่งให้เด็กปรับภพภูมิไปสู่สัมปรายภพ คือบุญใหญ่มาก เช่น บุญบวชพระ บุญสร้างพระ บุญทำหนังสือสวดมนต์ และ บุญที่เกิดจากการปฏิบัติ กรรมฐาน ให้คุณสวดมนต์ นั่งสมาธิ ทำกรรมฐาน และอุทิศบุญทุกวันครับ และหากทำจริง ให้บอกเค้าว่า คุณสำนึกผิดแล้ว และขออโหสิกรรม และจะไม่ทำเช่นนี้ อีกต่อไปแล้ว จากนั้่นให้อุทิศบุญในขณะเจริญสมาธิ กรรมฐาน เมื่อออกจากกรรมฐาน ให้ลงไปกรวดน้ำลงดิน ฝากพระแม่ธรณี พระยายมราช ส่งบุญอุทิศให้กับเด็กคนนี้ ทันที ด้วยจิตที่เป็นสมาธิครับ

5. เป็นคนซื่อ ใจอ่อน ไม่มีเหลี่ยม ไม่ทันคน ใจกว้าง มักโดนหลอกง่าย อย่าทุ่มเทใจ ให้ใครมากนัก ระวังคนเข้ามาตีสนิท และหลอกลวงนะครับ และอย่าให้ใครยืมเงิน และอย่าค้ำประกันใครเด็ดขาด คุณจะไม่ได้คืน และต้องรับใช้หนี้นั้นเอง

6. ในโชคร้าย ก็มีโชคดี กำลังจะมีโชคเล็กๆ น้อยๆ ชีวิตมักได้คนนอกบ้าน อุปภัมป์ช่วยเหลือ พึ่งคนในบ้านได้ยาก

7. ชีวิต ผ่านอะไรมามากมายตั้งแต่ยังไม่สามสิบ
    สามสิบสาม ระวัง ทุกด้าน เพราะตามหลักตัวเลข จะมีแต่ความทุกข์ และอุปสรรคเข้ามาทดสอบมากนัก
    ทางออกที่จะช่วยได้คือ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา อาราธนาศีลเช้าเย็น ทำบุญ ทำทาน จะเสริมบุญ บารมีให้ผ่านทุกอย่างไปอย่างง่ายดาย ไม่ต้องกลัวนะครับ ชีวิตคุณผ่านจุดแย่มาแล้ว ต่อไปจะดีครับ ถ้าคุณเลิกคิดมาก เลิกคิดวนไปมา เลิกฟุ้งซ่าน เลิกทำหน้าทุกข์ เลิกกลัวนั่น กลัวนี่

ยิ้ม รับสิ่งดีๆ ด้วยจิตแน่วแน่ ด้วยความคิดเชิงบวก
    ที่ติดขัดจะคลี่คลาย ที่ร้ายจะทุเลา ที่เศร้าจะวางเฉย ที่ละเลย ต้องปฏิบัตินะครับ

ถ้าทำได้ 34 จะดีขึ้นมากครับ งานที่ต้องการก็มีสิทธิ์ได้เร็วๆ นี้ ไม่เกินสองเดือนครับ

ขอให้โชคดีครับ อย่าลืมทำบุญนะครับ

อั้มญาณเทพ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2013
  3. กัสเองค่า

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ จะพยายามทำให้ตามที่บอกค่ะ ละถ้าพ่อแม่เสียแต่เราพูดไม่ดีกับคนในบ้านที่เขาเลี้ยงเรามาเกี่ยวไหมค่ะว่าติดกรรม ด้วยอะไรหลายอย่างทำให้เราต้องพูดไม่ดีกับเขาค่ะ รู้ว่าไม่ดีคิดอยากเคยขอขมาเขา เขาก็ชอบบอกว่าไม่ใช่แม่เลยไม่คิดว่าจะทำไปทำไมค่ะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ใช่แม่ก็ขอขมาได้

ชีวิตนี้พยายามหาโอกาสทำบุญต่อไปนี้ให้ได้
    ๑.สร้างโบสถ์
    ๒.หล่อพระ
    ๓.เจ้าภาพบวชพระ
    ไปร่วมกับเขาเอาก็ได้ หาโอนเอาในเว็บนี้ก็ได้
    พยายามทำให้ครบก่อนอายุ 40 ยิ่งบ่อยยิ่งดี

5. กัสเองค่า

รบกวนสอบถามค่ะ

จุดธูปขอขมา 16 ดอก สามารถจุดธูปขอขมาได้อย่างเดียวได้ไหมค่ะ หรือว่าต้องถวายข้าว ปลา หรือดอกไม้อะไรเพิ่มหรือเปล่าค่ะ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะจะได้ทำอย่างถูกต้องค่ะ

6. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้าตายแล้วค่อยจุดธูป
    ยังไม่ตายก็ไปขอขมาต่อหน้านั่นแหละ
    บอกว่าขออโหสิกรรมที่เคยล่วงเกินมาในทุกชาติ

16 ดอก คือ การประกาศ
    จะคุยกับใครส่วนตัวก็จุดดอกเดียวหรือสามดอก

7. จอมเทพลีลา

คนที่เลี้ยงดู อุ้มชู ให้ที่อยู่ที่กิน คือผู้มีพระคุณทั้งสิ้นครับ
    คุณนำดอกไม้ ธูปเทียนแพ หรือง่ายๆ พวงมาลัยสักพวง ไปกราบเท้า ขอขมา ขออโหสิกรรมกับท่าน ขอให้ท่านยกโทษ อโหสิกรรมให้คุณ และขอโอกาสกระทำตัวดี ตั้งแต่นี้สืบไป และขอให้ท่านอวยพร จะช่วยได้มากครับ

การจุดธูป 16 ดอก ขอขมา มีเพียงธูปกับจิตบริสุทธิ์ก็เพียงพอครับ

หาโอกาสทำนะครับ

8. กัสเองค่า

อายุ 33 ไม่ดีทุกอย่างถ้าเรามีโอกาสเข้าวัดหรือตักบาตรน้อยการสวดมนต์ช่วยได้ไหมค่ะ นั่งสมาธิทำไม่ได้นานค่ะ ใจไม่นิ่งพอค่ะ

9. จอมเทพลีลา

ทำได้ครับ สวดมนต์ก็ได้
    หลวงพ่อจรัญท่านว่าไว้

สวดมนต์เป็นยาทา วิปัสนาเป็นยากิน

การเข้าวัด จุดประสงค์มีมากกว่าการทำบุญตักบาตร
    แต่เป็นการทะนุบำรุงพุทธศาสนาไปในตัว การเข้าวัดควรหาโอกาสสดับรับฟังเทศนาธรรม
    และสวดมนต์ นั่งสมาธิด้วย

การทำบุญตักบาตร เป็นการทำทาน
    การรักษาศีลจะทำให้ตนมีเกราะคุ้มครองความชั่ว ความบาป
    การสวดมนต์ เจริญสมาธิทำให้เรา มีจิตที่แน่วแน่ ได้พิจารณาลมหายใจเข้าออก ได้รับรู้ และปล่อยวาง เมื่อจิตมีสติรับรู้แล้ว ปัญญาก็เกิด แก้ไขปัญหาได้อย่างรู้เท่าทัน

ในการเป็นฆราวาส จะเริ่มฝึกปฏิบัติจาก ทาน ศีล สมาธิ
    อานิสงส์ก็ต่างกันไป ตามลำดับขั้น

มีคำกล่าวว่า
    ตักบาตร 100 ครั้ง เท่ากับทำสังฆทาน 1 ครั้ง
    การทำสังฆทาน 100 ครั้ง เท่ากับการทำสมาธิ ที่จิตสงบเพียงลิ้นงูตวัด

ลองค่อยๆ ทำดูให้ครบ จากง่าย ไปยากนะครับ

10. กัสเองค่า

*-*

ขอบคุณค่ะที่มาช่วยชี้แนะ จะทำให้ได้เริ่มจากการสวดมนต์ค่ะ

11. จอมเทพลีลา

ยินดีครับ
    อย่าลืมทำความดีวันนี้ อย่างหนึ่ง
    แล้วบอกผมด้วยครับ

12. ธรรมะชนะใจ

ธรรมะชนะใจ สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนดูลายมือให้บ้างได้มั้ยคะ คุณอั้มญาณเทพ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. จอมเทพลีลา

ดูคร่าวๆ นะครับ
    อย่าลืมทำความดีนะครับ

1. เป็นคนใจดี ใจกว้าง น่าคบหา อย่าไว้ใจ เชื่อใจคนมากครับ เสี่ยงโดนหลอก
    2. ชีวิตจะมีการเปลี่ยนแปลง คิดว่ามีโอกาสย้ายบ้าน ย้ายถิ่นฐาน ย้ายงาน มีโอกาสเดินทางไกล ช่วงนี้ครับ
    3. มีเกณฑ์ได้ของใหญ่ เงินก้อน ทอง รถ บ้าน เร็วๆ นี้
    4. ระวังเรื่องจิตใจ ความอ่อนไหว ขี้น้อยใจ คิดซ้ำ นั่งสมาธิ ทุกวัน ช่วยได้ครับ
    5. เรื่องเงิน ระวังเกณฑ์เงินไหลออก ดูเรื่องเงินดีๆ ครับ

มีเกณฑ์มีแฟน ตอน 30 หรือ 35 หรือ 40 นะครับ
    ช่วงนั้นจะมีคนมาปิ๊ง ดวงรักเด่นมาก

ช่วง 30 จะมีการเปลี่ยนแปลง โยกย้าย ถ้าเลยมาแล้ว 45 จะโยกย้ายอีกที
    ชีวิตคือการเดินทาง การเปลี่ยนแปลง แต่ผ่านไปได้ครับ

อย่าลืมทำความดีนะครับ

14. ธรรมะชนะใจ

ขอบคุณมากนะคะ คุณอั้ม ช่วงนี้มีวิธีเสริมดวงหรือทำอะไรให้การเงินราบรื่น ให้มีแต่สิ่งๆดีดีเข้ามาบ้างมั้ยคะ

15. จอมเทพลีลา

วิธีการเสริมดวงการเงิน

วิธีแก้ ให้หาแหวน มาใส่ที่นิ้วชี้แก้เคล็ด หากำไลมาใส่ข้อมือซ้าย ให้ดักเงิน อุดเงินได้บ้าง
    ให้บริจาคชำระหนี้สงฆ์เป็นประจำ วันละบาทสองบาท ทำง่ายๆ โดยหากระปุกเล็กๆ มาใส่เงิน ตั้งจิตขอชำระหนี้สงฆ์ หนี้ขาวปลาอาหาร หนี้บุคคล ทั้งที่รู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ขอให้ปัญหาการเงินจบสิ้นลงไปในเร็วพลัน แล้วนำกระปุกเงินนี้ ตั้งบูชาบนหิ้งพระ แล้วสวดมนต์อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่ทวงหนี้กรรมด้านการเงิน ทำทุกวันเช้า และก่อนนอน ที่จะเสียเงินมากก็เบาลง เมื่อครบอาทิตย์นำไปหยอดตู้ชำระหนี้สงฆ์ที่วัด ทำเรื่อยไป 3-6 เดือนได้ผล

ถวายสังฆทาน ตักบาตรด้วยข้าวสาร ทุกอาทิตย์ จะทำให้มีทรัพย์ เหนือคณานับดุจเมล็ดข้าวสารที่นับไม่ถ้วน

มีเงินให้ซื้อตู้บริจาคเงินเล็กๆ ถวายวัด หรือซื้อบาตรพระ ถวาย จะทำให้เก็บเงินได้

16. ธรรมะชนะใจ

ขอบคุณมาค่ะคุณอั้ม
    วันนี้ทำความดีแล้วค่ะ ร่วมซื้อโลงเย็นให้กับวัดห้วยเจริญ และ ร่วมทำบุญซื้ออุปกรณ์การแพทย์ให้กับโรงพยาบาลประจำตำบลบ้านโพธิ์นฤมิตรค่ะ

17. จอมเทพลีลา

อนุโมทนาสาธุครับผม ขอให้ได้เงินล้านครับ

18. ฮาทณัฐพล

ฮาทณัฐพล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    พี่อั้ม เขาแม่นจริงครับ

19. จอมเทพลีลา

555 ขอบคุณครับ

20. กัสเองค่า

ทำความดีมาแล้วค่ะ ให้หนังสือสวดมนต์ ทำทานกับขอทานค่ะ แล้วก็หยอดตู้เด็กกำพร้าค่ะ