รบกวนถามทำไมได้ยินเสียงที่ไม่เห็นตัว บอกให้ไปบ้านหมอไสยสาตร์ตลอด

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ธงชัยไตรยกาล, 4 ตุลาคม 2019.

1. ธงชัยไตรยกาล

ธงชัยไตรยกาล สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2019
    อยากทราบมีใครพอจะเคยพบเรื่องแบบผมบ้าง เราได้ยินเสียงคนคุยกันรอบๆตัว บอกให้ไปบ้านหมอไสยสาตร์อิสลาม ตลอดเวลาเลย
    ซึ่งตำหนักนี้อยู่ที่ไทรน้อย ซอยสุเหล่าใหม่ (เพื่อใครที่เคยไปจะมีอาการเดี่ยวกัน) เมื่อก่อนตอนได้ยินแรกๆก็ไปตลอดไปก็มีเรื่องกันทุกครั้ง ซึ้งไม่เข้าใจ แต่ก่อนหน้านี้รู้จักกันแต่เหมือนเค้าไม่พอใจที่เราเริ่มมีชีวิตดีกว่าลูกเค้า
    เราขับรถไปโดยไม่มีจุดหมายแค่วิ่งตามเสียงที่บอกก็ไปโผล่ที่บ้านลูกศิทย์ของบ้านหมอไสยสาตร์รายนี้ เป็นตำหนังทรงเหมือนกัน จากที่ลองหาวิธีแก้น่าจะเป็น ญิณ หรือ ชัยฏอน อยากทราบมีทางแก้มั้ย ใจเราเคยคิดอยากจะยิงมันให้ตายไปเลย แต่หลังๆมานั้งสามาธิสวดมนต์ก็ดีขึ้นบ้างแต่ยังไม่หาย

2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
  3. อรรยาณัฏฐ์ ทัพเพ็ชร์

อรรยาณัฏฐ์ ทัพเพ็ชร์ สมาชิก

18 พฤษภาคม 2019
    ยึดพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งนะคะ บางอย่างเราก็ต้องทำใจปล่อยความสงสัยทิ้งไป ได้ยินก็ไม่ต่องใส่ใจ ให้แผ่เมตตาเยอะๆ ที่สำคัญต้องไม่ลืมระลึกถึงพระพุทธเจ้าทุกขณะจิตนะคะ...ขอให้ระลึกถึงท่านขอให้ท่านช่วยนะคะ เอาใจช่วยค่ะ ..... ขอให้ผ่านพ้นไปได้นะคะ ( ไม่ต้องผูกกรรมผูกเวร ปล่อยเค้าไป อย่าไปอาฆาตหรือโกรธนะคะ ให้อโหสิกรรมให้เค้าด้วยใจจริง ปล่อยเค้าไปจากใจจากความคิด ขอให้ตั้งใจให้ดีค่ะ คิดดีไว้เสมอนะคะคิดถึงบุญกุศลที่เราเคยทำ รักษาจิตใจให้แจ่มใส สิ่งชั่วร้ายจะได้ไม่มีช่องทางเข้าแทรกแซงได้ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง และขอให้ผ่านไปได้นะคะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2019
  4. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่อ่าน คุณขาดการควบคุมสติ ควรหมั่นฝึกตรงนี้ก่อน นึกถึงพระรัตนตรัยเป็นอารมณ์

แนะนำให้ถวายพระพุทธรูปเสริมบารมีตนเอง