รบกวนถามผู้รู้ครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย krabjai, 15 พฤศจิกายน 2011.

1. krabjai

krabjai สมาชิก

การเล่น การพนัน (ในเกมส์) ซึ่งไม่มีส่วนได้ส่วนเสียจริง ๆ ยกตัวอย่าง เช่น ที่รู้จักกันดีน่ะครับ คือ ไพ่เท็กซัส ถามว่าผิดไหมครับ แล้วจะไปตัดรอน โชคลาภ ในชีวิตจริง ๆ ไหมครับ เช่นว่า เรามีเกณฑ์ถูกหวย แต่ว่าก่อนวันหวยออกเราได้เงินในเกมด้วย ถือว่าเราได้โชคลาภ แล้วหรือเปล่า เราเลยไม่ถูกหวย (งง กับคำถามผมไหมครับ)

2. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณครับ การพนันมันเป็นอบายมุข เป็นทางแห่งความเสื่อม ทางพระเขาไม่สนับสนุนแน่นอนครับ โชค ลาภนั้นจริงๆแล้วก็คือผลแห่งบุญที่เราได้เคยกระทำเอาไว้ ถึงเวลาเขาก็จะให้ผลคุณเอง หลักคำสอนพุทธศาสนามีง่ายๆ คือ ละชั่ว ทำดี ทำใจให้ผ่องใส

เมื่อรู้ว่าอบายมุขไม่ดีก็อย่าไปเกี่ยวข้องมัน คุณอย่าไปสงสัยในความดีเลย ทำไปเถอะ กฏแห่งกรรมเป็นกฏธรรมชาติ ไม่มีเลือกปฏิบัติ ไม่มีสองมาตรฐาณ ถึงเวลาสิ่ง
    ที่คุณควรได้ก็จะได้เองนั่นแหละ ถามตัวเองใหม่ดีกว่าว่า ตอนนี้เราทำดีแล้วหรือยัง ดีกว่าเมื่อไหร่จะได้รับโชคลาภสักที

3. virgin killer

virgin killer Active Member

16 พฤศจิกายน 2011
    เคยอ่านในหนังสือเค้้าบอกว่าเงินจากหวยเป็นสมบัติ สวรรค์ ถ้้้าอยากถูกต้องทําบุญเยอะเยอะ