รบกวนพี่ศนิวาร เเละพี่ๆทุกท่านครับ เหรียญหลวงพ่อคง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย #1stunna, 27 ธันวาคม 2014.

1. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีได้เหมาชุดมาวันนี้ครับ ผมดูเหรียญมีธรรมชาติดี ผมค้นในเนตเห็นออกที่วัดบางกะพ้อมออกเหรียญหน้าหลวงพ่อเเบบนี้เเต่เรียกเป็นเเจกเเม่ครัวย้อนยุคครับราวๆปี 2525 up

ขนาดเหรียญประมาณเหรียญชุมนุมเทวดาเล็กของวัดสุทัศน์ครับ กระทัดรัด

เรื่องหน้าตาหลวงพ่อผมเข้าใจครับว่าไม่เหมือนรุ่นนิยม เเละขนาดก้อคนละเรื่องเเล้ว

ช่วยผมหน่อยนะครับพี่ๆ ถ้าไม่ดีก้อหวดเลยครับ

`ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      113
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2014
  2. hemicuda

hemicuda เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะขนาดนี้หรือเปล่าครับ แต่ประวัติหาไม่เจอเลย ของ จขกท. ดูดีมากเลยครับ ดีกว่าเหรียญที่ผมยกตัวอย่างมาซะอีก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2014
  3. #1stunna

ครับ เหรียญเท่ากับที่พี่เทียบให้ดูเลยครับ เหรียญนี้สร้างประมาณปี 2525+ หรือป่าวครับ อันนี้ผมอ้างมาจากที่ผมเจอในเนตที่เค้าเรียกว่า เเจกเเม่ครัวย้อนยุค เเต่ของผมทำไมสภาพเยินมาก เเถมเหรียญเเตกอีก

ผมยอมรับว่าเรื่องเหรียญผมเด็กน้อยมากๆ ดูไม่ค่อยเป็น

ขอบคุณมากครับ

4. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบประวัติการออก แต่ไม่เก๊แน่นอน หากอยู่ในช่วง ๒๕-๒๙ ก็ทันหลวงพ่อเนื่องครับ

5. #1stunna

ผมถามสายเเม่กลองเค้าบอกว่าเป็นเหรียญที่ไม่รู้ประวัติ เลยไม่มีคนพื้นที่เล่นกันครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ