รบกวนเกจิพระเครื่อง ช่วยดูให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มณีรัตนะ, 30 ธันวาคม 2020.

1. มณีรัตนะ

มณีรัตนะ สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2019
    ขอรบกวนถามว่า พระมีชื่อว่าอะไรบ้างคะ
    มีพุทธลักษณะ หรือพุทธคุณอะไรบ้างคะ?
    1พระเหรียญ ด้านหน้าเป็นพระ ด้านหลังนางกวัก
    พอขัดๆ เงาขึ้นตรงขอบๆ ของเก่านะคะคิดว่า
    2. พระเนื้อดิน (ของใหม่) แต่พระอะไรคะ ตรงฐานมีอะไรบรรจุด้วยค่ะ
    3.องค์สุดท้ายหลวงปู่เพิ่ม หน้า /หลัง
    ญาติให้มายืนยันของแท้ แต่พลังเป็นยังไงคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

1.หลวงพ่อจงหลังนางกวัก
    2.พระย้อนยุคอุดผงน่าจัแท้ไม่ทราบที่
    3.หลวงปูเพิ่มพุทธคุณดีครบเบี้ยแก้ของท่านเล่นหากันหลายหมื่่น, ยาจินดามณีหายากหาไม่ได้แล้วส่วนพระท่านทำออกมาหลายรุ่นราคาลดหลั่นกันไปแต่พุทธคุณดีครับ