รบกวนแปลฝันให้หน่อยค่ะ ลูกแก้วมังกร(พญานาค)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ammimie, 7 ตุลาคม 2012.

1. ammimie

ammimie สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2011
    แปลให้หน่อยนะคะ

เรื่องของเรื่อง หลวงลุงของหนูเป็นคนฝัน (คืนวันเสาร์เกือบเช้าของวันอาท<wbr>ิตย์)

ว่าเห็น หนู นั่งถือลูกแก้วมังกรสวยงามมาก(ห<wbr>รือพญานาคไม่แน่ใจ) ลักษณะรูปของแก้วเป็นรูป วงรี สดใส สีขาวใสบริสุทธิ์ นั่งอธิษฐานในกุฏิของท่าน มีเพียงหลวงลุงเท่านั้นที่เห็นว<wbr>่าหนูถือลูกแก้วนั่งอธิษฐาน แต่คนอื่นเห็นเพียงว่าเราพนมมือ<wbr>ไหว้พระ ---หลวงลุงยังบอกอีกว่า หนูเป็นเจ้าของลูกแก้วอันนั้น

***หลวงลุงก็เลยถามว่า เรามีไว้บูชาหรือป่าว (เราไม่เคยมี) หรือ ได้ไปนั่งอธิษฐานที่ไหนหรือป่าว<wbr> (ซึ่งเราก็ไม่เคย) หลวงลุงก็เลยบอกว่าเป็นฝันดีตื่<wbr>นมาก็ยังเหมือนเรื่องจริง เลยอยากให้เรานั่งสมาธิดูนะคะ

แต่ปกติเวลาทำบุญทุกทางก็จะนึกถ<wbr>ึงเรา บรรพชนพญานาคราชทุกดวงจิตทุกรูป<wbr>ทุกนามอยู่แล้วน่ะค่ะ ก่อนที่หลวงลุงจะฝัน บ่ายวันเสาร์ก็มีโอกาสได้ไปถวาย<wbr>สังฆทานมาอยู่แล้วน่ะค่ะ สายญาณมีพญานาคราชปู่ศรีสุทโธ (มีคนบอกและก็พอสัมผัสได้ตอนไปค<wbr>ำชะโนดและก็ฝันมาเรื่อย ๆ )

******แต่หนูอยากรู้ความหมายที่<wbr>กระจ่างกว่านี้น่ะค่ะ ตัวหนูเองนั่งสมาธิยังไม่เก่งขน<wbr>าดถึงขั้นสื่อกับท่านได้และรู้ไ<wbr>ด้ด้วยตัวเองน่ะค่ะ รบกวนแปลหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2012