รับปรึกษาปัญหาความทุกข์ทางใจ ค่ะ

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย หมอก้อย, 23 เมษายน 2010.

1. shinjang2012

shinjang2012 สมาชิกใหม่

โมทนาบุญด้วยครับ ขอผมเพิ่งเลิกกับแฟน แผลยังสดกำลังทำใจครับ

2. sosadd

sosadd สมาชิกใหม่

หาทางออกไม่ได้ค่ะ

ดิฉันเลี้ยงลูกฝาแฝดลำพังจนถึงตอนนี้เจอกับทางตันพ่อของเด็กทิ้งไปเมืองนอกดิฉันกับลูกร่อนเร่หาอยู่บ้านคนนั้นทีคนนี้ทีอยากหาคนช่วยส่งเสียให้ลูกให้เรียนหนังสือดิฉันยินดีทำงานทุกอย่างแลกข้าวแลกน้ำเพื่อขอให้ลูกได้อ่านออกเขียนได้ดิฉันไม่มีพ่อแม่ญาติพี่น้องที่ไหนบ้านก็ไม่มีให้กลับสงสารแต่ลูกใครไม่เดือดร้อนมีกำลังทรัพย์รบกวนรับดิฉันทั้งสามไว้พิจารณาด้วยค่ะ:':)'(

3. sosadd

sosadd สมาชิกใหม่

คงไม่ใช่ด้านที่คุณหมอถนัดเรื่องให้คำปรึกษาด้านนี้หรอกเนอะ เฮ้อ หาทางออกไม่ได้จริงคะไม่รู้จะไปเริ่มจากตรงไหนคนที่เค้ามีบ้านคงจะกลับบ้านหาอ้อมกอดพ่อแม่ได้แต่ดิฉันไม่มีพ่อแม่ไม่มีบ้านจึงไม่รู้ทำยังไง

4. Minanto

Minanto สมาชิกใหม่

ตัดใจทิ้งลูกไม่ได้

ฉันแต่งงานอยู่กินกับ สามีมา 1 ปีแล้ว แล้วก็มีลูกด้วยกัน 1 คนลูกฉันกำลังได้ 5เดือนเอง สามีของฉันเป็นคนชอบ ดื่มสุรามาก เวลาดื่มแล้วเมามากๆก็มีเรื่องทะเลาะกันรุนแรงเกือบทุกครั้ง เช่น ถามตบตี เขาบ้าง ตะโกนดังๆให้อายชาวบ้าง ฉันก็อายชาวบ้านและเบื่อหน่ายมาก อยากเลิกมาก แต่ฉันมีปัญหาคือ ถ้าเลิกกันแล้ว เขาจะเอาลูกไป ฉันตัดใจจากลูกไม่ได้ค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง จะให้ฉันต้องทนอยู่กับเขาต่อไปคงไม่ไหว ฉันร้องไห้ทุกวัน ทั้งเสียใจ และสงสารลูก ฉันควรทำไงดีค่ะ....

5. dear031

dear031 สมาชิก

ขอส่วนบุญด้วยได้มั้ยครับ เครียดๆอยากมีที่ปรึกษาพอดีเลย อยากปรึกษาทางเอ็มอะครับ ได้มะครับ

6. ชไลธร

ชไลธร เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2012
    ดิฉันสิคะ 2 เด้ง โดนเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด แล้วคนรักยังทำให้เรากลุ้มหนักเข้าไปใหญ่ ตอนนี้ก็เลยไม่รู้จะเศร้าเรื่องไหนดี มันก็เลยชาด้านไปเลย กะจะเลิกกับแฟนไปเลย จะได้เจ็บทีเดียวพร้อมๆกัน ดูซิจะเป็นยังไง

7. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

มาอ่านแล้วก็พบว่า การเกิดนี้เป็นทุกข์จริงๆ

8. tonyy

tonyy สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2013
    คือผมทำของ ของเพื่อนรักผมเสยหายชื่งมีราคาแพง และ เค้ายังไม่รู้ ผมไม่รู้จะทำยังไง ผมควรจะบอกเค้าไหมครับ

9. kanitthatg

kanitthatg Active Member

พี่ทุกข์ใจมากๆค่ะ .. คบกันมาสิบเจ็ดปี แล้วเขามาเลิกไป เหตุเพราะ คบนานเลยเบื่อ เขาไม่อยากแต่งด้วยเพราะว่าเราไม่สวย.. เขาบอกว่าไม่คืบหน้าเลิกไปเหอะ แล้วไปเลย จู่ๆก็ไปพร้อมน้ำท่วมใหญ่กทม... บอกว่า อยู่แล้วไม่มีความสุข ไม่สวย.. เบื่อ.. ฯลฯ.. เสียใจค่ะ เพราะตอนนี้เข้าหลักสี่แล้ว.. จะหาใหม่ก็ยาก.. คนเก่าก็ไม่มีวันกลับ.. โทรไปก็วางสาย ด่าไล่ต่างๆนานา ไม่ให้เกียรติกันเรย

10. vorakan666

vorakan666 Active Member

ใจดีจัง อนุโททนาจ๊ะ

11. anan127

anan127 สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2015
    หนูกับแฟนคบกันมา 8 ปี แล้วช่วงหลังทะเลาะกันหนักจนหนุไล่เค้าออกจากบ้านไป ประมาน 1เดือนแล้วที่เค้าออกไปหนุก้มารุ้ทีหลังว่า เค้าไปมีผุ้หญิงคนอื่น จนถึงขั้นมีอะไรกัน พอหนุจับได้ หนุก้ตัดสินใจแน่แล้วว่าไม่เอาเค้าค่ะ แต่ตอนนี้เค้าไม่ยอมที่จะเลิกกับหนุ กับมาหลอกหนุว่าเลิกกับผุ้หญิงคนนั้นแล้ว ทั้งๆๆที่ยังไม่เลิกกัน หนุต้องทำยังไงเค้าถึงจะยอมปล่อยหนุไป จนตินนี้เรื่องมันเป้นแบบนี้มาจะ 2 เดือนแล้วค่ะ ก้ยังคาราคาซังอยุ่แบบนี้

12. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    เป็นไบโพลาร์กับซึมเศร้าอ่ะค่ะ กินยาแผนกจิตเวชอยู่ ช่วงหลังเจอคำสอนครูอ้อย ฐิตินาถ ณ พัทลุง ชีวิตเลยดีขึ้นค่ะ แต่อาการก้อยังลุ่มๆดอนๆค่ะ ช่วยกิจการของครอบครัวแต่ไม่มีความสุขเลย ไม่มีอิสระ เพื่อนก้อไม่มี มีแต่สามีที่อยู่คนละภพภูมิและน้องกุมาร(ฝันเห็นบ่อยๆ) กำลังเก็บเงินจะไปเรียนกับครูอ้อย และกำลังทำตามเทคนิคครูเพื่อให้ได้อาชีพของตัวเองค่ะ ^_^

13. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ตอบทุกท่าน
    ทุกคนก็เจอมรสุมชีวิตคล้ายๆ กัน ตามช่วงชีวิตที่แตกต่างกันไป หลายรสชาติ
    แต่หากใครมีความอดทนสูง จะผ่านพ้นไปได้ อย่ามองหาความช่วยเหลือจากคนอื่นที่ไม่รู้จักเลยครับ ระบายในนี้ได้ครับ แต่คนช่วยคงไม่มี เพราะต่างคนก็ต่าง น่วม ครับ จิ้งจอกยังถอยครับ หากเจออนาคอนด้าอย่างผมที่ผ่านมรสุมชีวิตมาได้อ่ะครับเพื่นสมาชิก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2016
  14. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    กระทู้เก่าจัง เจ้าของกระทู้หายไปไหนแล๊ว

โย้นหินถามทาง อาจไม่ได้อะไรหรอก

อยากหาสัจธรรมแห่งชีวิต ต้องปฎิบัติเท่านั้น