ปิดรับบริจาค ร่วมทำบุญหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก ๓ องค์ ๑๖ พค.๖๔ องค์ที่ ๕๔๓, ๕๔๔, ๕๔๕ วัดหนองหญ้าปล้อง

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 9 พฤษภาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    qcgaQWaQi5_P4ME0r9piHO7M-Wj6WSNpo_7OaP9dbNd&_nc_ohc=g2nA5SOwuF8AX_ufHXA&_nc_ht=scontent.fbkk12-1.jpg
    ตุลิตะ..ตุลิตัง เร็วๆไวๆ

ขอเชิญทุกท่านร่วมทำบุญหล่อพระชำระหนี้สงฆ์
    ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก จำนวน ๓ องค์

วันอาทิตย์ ที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๖๔

องค์ที่ ๕๔๓ ๕๔๔ ๕๔๕

ณ วัดหนองหญ้าปล้อง จ.กาญจนบุรี
    เวลา ๙.๔๕ น. เป็นต้นไป

..............................................................

สามารถร่วมบุญโดยตรงที่
    #พระอาจารย์โนรี
    และทางระบบออนไลน์
    ธนาคารไทยพานิชย์
    เลขที่บัญชี ๖๗๔-๒๒๐๕-๓๘-๖ ( 674-2205-38-6 )
    ชื่อบัญชี พระครูปิยกาญจนธรรม (พระอาจารย์โนรี)

" พุทธบูชา มหาเตชะวันโต "
    การบูชาพระพุทธเจ้ามีเดชอำนาจมาก

ผู้มาร่วมงาน
    กรุณาปฏิบัติตามมาตรการป้องกันโรคระบาด COVID-19 อย่างเคร่งครัด
    - วัดอุณหภูมิ
    - ล้างมือ
    - สวมหน้ากากอนามัยตลอดเวลา
    - เว้นระยะห่างระหว่างบุคคล
    - ปฏิบัติตามคำแนะนำของเจ้าหน้าที่อย่างเคร่งครัด

สุโข ปุญฺญสฺส อุจฺจโย
    ความสั่งสมบุญ นำสุขมาให้

#หล่อพระชำระหนี้สง์๓องค์

ขออนุโมทนา

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญสร้างพระชําระหนี้สงฆ์ทั้งสามองค์ครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ ขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมทําบุญสร้างพระชําระหนี้สงฆ์ทั้งสามองค์ครับ สาธุ

5. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    ขอร่วมบุญ 20 บาทครับ

6. cdawboxer

cdawboxer สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2017

ร่วมทำบุญชำระหนี้สงฆ์ .10 บาทในนาม นส. ลักษิกา ลิ้มกมลทิพย์, นส. พิมพ์ลดา ลิ้มกมลทิพย์, ดช.ธาม ลิ้มกมลทิพย์ พ่อแม่ พี่น้อง บรรพบุรุษและญาติ บุญกุศลความดีทั้งหมดทั้งมวล ขออุทิศมอบถวาย.... พุทธะ ธรรมะ สังฆะ บิดรมารดาครูบาอาจารย์ เจ้าบุญนายคุณ,เจ้ากรรมนายเวร,เจ้าเกณฑ์ชะตา,เจ้าของกายสังขาร,เทวดาประจำตัว(ผู้เฝ้ากองบุญ) เจ้าที่เจ้าทางสถานที่ต่างๆที่เคยอยู่อาศัย,ที่เคยสวดมนต์ แผ่เมตตาโมทนาบุญบันทึกบุญ....,ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน,อนาคตทั้งหลายทั้งปวง เทวดาใกล้ตัว คนใกล้ตัว สัตว์ใกล้ตัว....ด้วยบุญกุศลที่ทำในครั้งนี้,ตลอดจนบุญกุศลที่ทำมาในอดีตชาติจนกระทั่งถึงปัจจุบันชาติ....ขอส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวประสบพบเจอแต่ความดี,สิ่งที่ดีปราศจากความทุกข์....ทั้งทางโลกและทางธรรม (มีความ เจริญ ,สว่าง, คล่องตัว, ประสบความสำเร็จดั่งใจปรารถนา, อายุมั่นยืนยาว) มีโชค ลาภ อำนาจ วาสนาเดช เดชะ ตบะ บารมี ศีล สมาธิ ปัญญา อายุมั่นยืนยาว ทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ ...สาธุๆ

และขออุทิศบุญที่เกิดขึ้นจากการทำทาน ศีล ภาวนา ที่สำเร็จแล้วในวันนี้ และที่เคยทำมาในอดีตชาติรวมถึงที่จะมีขึ้นในปัจจุบันและในอนาคต น้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ....ขอถวายและมีส่วนร่วมในพระบุญบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ ตั้งแต่องค์ปฐมจนถึงองค์ปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้าพระธรรมเจ้า พระอรหันต์เจ้า พระโพธิสัตว์ พระโสดาบัน พระสกทาคามี พระอนาคามีเพื่อโมทนาพระคุณความดีของพระอริยสงฆ์ ครูบาอาจารย์ทุกพระองค์ ทุกองค์ ทุกท่านจนถึงที่สุด โดยเฉพาะ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่วัดสะแก หลวงปู่แสง สมเด็จโต ครูบาศรีวิชัย หลวงปู่มั่น หลวงปู่ฝั้น หลวงพ่อปาน หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ หลวงพ่อสด หลวงพ่อโอภาสี หลวงปู่โต๊ะ หลวงพ่อเกษม หลวงปู่แหวน หลวงปู่สิม หลวงปู่กวย หลวงพ่อเงินวัดบางคลาน หลวงปู่สรวง เทวดาเดินดิน และพระอริยสงฆ์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่ไม่ได้เอ่ยนามทั้งสิ้นทั้งปวง และ... อุทิศแด่พรหมเทพเทวดาทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้าและครอบครัวเทวดาที่รักษาเคหะสถานและกิจการการค้า ดวงพระวิญญาณพระมหากษัตริย์แห่งแผ่นดินสยาม ท่านผู้มีพระคุณต่อแผ่นดิน บรรพบุรุษปู่ย่าตายาย ผู้มีพระคุณ ญาติก็ดีไม่ใช่ญาติก็ดี เหล่าสรรพสัตว์ เหล่าสรรพวิญญาณทั้งหลาย

และอุทิศให้ เจ้าบุญนายคุณ,เจ้ากรรมนายเวร,เจ้าเกณฑ์ชะตา,เจ้าของกายสังขาร,เทวดาประจำตัว(ผู้เฝ้ากองบุญ) เจ้าที่เจ้าทางสถานที่ต่างๆที่เคยอยู่อาศัย,ที่เคยสวดมนต์ แผ่เมตตาโมทนาบุญ บันทึกบุญ....,ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน,อนาคตทั้งหลายทั้งปวง เทวดาใกล้ตัว คนใกล้ตัว สัตว์ใกล้ตัว โดยเฉพาะเจ้ากรรมนายเวรที่มาขัดขวางทางกุศลทั้งปวงในขณะนี้ ขอให้ท่านมาร่วมอนุโมทนาและโปรดรับบุญกุศลที่เกิดขึ้นนี้ หากท่านพอใจยินดีในบุญกุศลที่เกิดขึ้นนี้ ขอให้ท่านให้อโหสิกรรมและถอนตัวจากอุปสรรคต่างๆ ที่ท่านทำให้เกิดขึ้นทั้งปวง และข้าพเจ้าและครอบครัวให้อโหสิกรรมต่อท่าน ขอถอนคำสาปแช่ง คาถาเวทมนต์ที่อาจจะเคยกระทำกับท่านทั้งปวง ขอให้หมดสิ้นเวรกรรมทั้งปวงต่อกันตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

หากท่านทั้งหลายไม่สามารถมารับได้ ขอเมตตาจากท่านท้าวยมราชนายนิริยะบาล แม่พระธรณี ท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 โปรดมาเป็นสักขีพยานในการสร้างบุญในครั้งนี้และขอความเมตตาฝากบุญกุศลนี้ไว้กับท่าน เมื่อเจ้ากรรมนายเวรถึงเวลาอยู่ในภพภูมิที่รับได้โปรดเมตตาส่งบุญให้ด้วย ขออานิสงส์ผลบุญนี้ จงเป็นพละปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวประสบพบเจอแต่สิ่งที่ดีและความดีทั้งทางโลกและทางธรรม ตลอดจนปราศจากความทุกข์ทั้งทางโลกและทางธรรม ด้วยเทอญ ฯและเข้าสู่ถึงแดนนิพพานโดยเร็วด้วยเทอญ.....สาธุๆ

และขออนุโมทนาบุญทุกๆบุญกับทุกท่านด้วย สาธุๆ

7. ธรา จิวจินดา

ธรา จิวจินดา สมาชิกใหม่

11 พฤษภาคม 2020
    ร่วมทำบุญหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก ๓ องค์ ๑๖ พค.๖๔ องค์ที่ ๕๔๓, ๕๔๔, ๕๔๕ วัดหนองหญ้าปล้อง

11 พฤษภาคม 2564 เวลา 7.32 จำนวน 6 บาท

ข้าพเจ้าขออัญเชิญ สมเด็จขององค์ปฐม ฯ ทรงเป็นประธาน

ขออำนาจ บารมี คุณพระพุธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าทำในวันนี้ และในอดีตชาติก็ดี จงได้แก่ นางกิมหงษ์ จิวจินดา นายกิตติพงศ์ จิวจินดา เทวดาทุกชั้น ทุกพระองค์ เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย พญายมราช พระแม่ธรณี พระแม่คงคา ท่านท้าวเวสสุวรรณ พระยาครุฑ พระยานาค ยักษ์ คนธรรพ์ และเทวดาประจำตัว ของข้าพเจ้า นก กี่วี กีต้าร์ (ในครอบครัวของข้าพเจ้า ) สรรพสัตว์ทั้งหลาย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ในสากลโลก และพระปรางค์ถวายเนตร ขอให้ท่านทั้งหลาย ร่วมกัน อนุโมทนาสาธุในผลบุญครั้งนี้. และ เป็นพยานให้ข้าพเจ้าด้วย และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า นก กีวี กีต้าร์ ขอจงยกโทษอโหสิกรรมให้ข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ

และขออนุโมทนาสาธุ กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ ด้วยครับ