ร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกหลายองค์กับคณะวสันตฤดู ปี 2564-2566เพื่อบูชาพระรัตนตรัย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย วสันตฤดู, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. วสันตฤดู

วสันตฤดู เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    6 กันยายน 2563 ร่วมหล่อพระพุทธรูปหน้าตัก 4 ศอก องค์ที่ 484,485 ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      35
  2. นรินสาคร

นรินสาคร สมาชิกใหม่

ขอร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป
    องค์ละ 10 บาท ครับ โอนแล้วครับ 30 บาท ครับ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2020
  3. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมสร้างพระพุทธรูปทองคำ
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงไทย
    วันที่ 14 กันยายน 2563

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

4. วสันตฤดู

อนุโมทนาในการร่วมสร้างพรพุทธรูปหน้าตัก4ศอกค่ะ ขอให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผลทั้งทางโลกเเละทางธรรม

5. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ร่วมบุญจำนวน ๒๐๐ บาทครับ

โอนเงินเข้าบัญชีธ.กรุงไทย วันที่ ๑ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๖๓ เวลา ๐๗.๕๑ น.

6. วสันตฤดู

อนุโมทนาค่ะ ในการร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตักสี่ศอกในครั้งนี้ ขอให้เจริญรุ่งเรือง สำเร็จสัมฤทธิ์ผลทั้งทางโลกเเละทางธรรมค่ะ

7. วสันตฤดู

ทำบุญกฐินเเละถวายปัจจัยหล่อพระพุทธรูปหน้าตัก 4 ศอก ในวัดสายพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วันที่ 11 ตุลาคม 2563 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2020
  8. วสันตฤดู

ทำบุญกฐินวัดในวัดสายพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เเจกเสื้อผ้าให้ชาวบ้าน 1 ลังใหญ่ วันที่ 25 ตุลาคม 2563ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2020
  9. วสันตฤดู

มีพระหลวงพ่อปานกริ่งจันปีพ.ศ.2517 อธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พระธาตุเสด็จ เลี่ยมกรอบกันน้ำ พร้อมกล่อง มอบให้ผู้ร่วมบุญ9,000 บาท เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกองค์ที่505-506 วันอาทิตย์ที่8พ.ย.2563นี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2020
  10. วสันตฤดู

มอบเเหวนจักรเพชรเนื้อเงิน อธิษฐานจิตสมัยหลวงพ่อจากเเก้วจักรพรรดิ์วัดท่าซุง ขนาดจักรเพชร8กะรัต มีเทวดารักษาจักรเพชรนี้ตามตำรับที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อบอกไว้ค่ะ มอบให้ผู้ร่วมบุญ 10,000 บาท เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตักสี่ศอกองค์ที่ 505-506 วันอาทิตย์ที่8 พ.ย.2563 จองเป็นเจ้าภาพได้เลยนะคะ บุญใหญ่ปิดอบายภูมินะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2020
  11. วสันตฤดู

ใกล้จะถึงวันหล่อพระพุทธรูปหน้าตัก 4 ศอกเเล้วนะคะ ที่นี่มีหล่อทุกสัปดาห์ค่ะ หล่อสัปดาห์ละ1-4 องค์

12. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านครับขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้
    ขอให้อานิสงส์ผลบุญการสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์สังฆทานและปล่อยชีวิตสัตว์ทั้งหมดที่กำลังจะถูกฆ่าทั้งหมดจงส่งผลให้ผมได้เป็นพระอินทร์และเป็นพระอริยบุคคลทุกระดับชั้น(พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณ)ตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานและขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์ ท่านปู่สหัมบดีพรหม พระอริยบุคคลทุกระดับชั้นทั้งหมดทุกท่านโปรดอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมทุกคำพูดทุกการทำบุญและทุกคำอธิษฐานตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับ

"ผลบุญอาจิณกรรมตัดชีวิตจากใจที่นิ่งที่สุดทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกบุญทุกอย่างทุกวัดและทำเป็น"อาจิณกรรม" ขอให้อานิสงส์ทั้งหมด ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้และสำเร็จรูปฌานสมาบัติทุกขั้นทั้งหมดฌานสมาบัติ สำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้น สมาบัติ8 สำเร็จฌานสมาบัติ ขั้น "นิโรธสมาบัติ"สำเร็จอภิญญาทุกขั้น ทั้งหมดสำเร็จปฏิสัมภิทาญาณและสำเร็จฌานสมาบัติขั้นอภิญญา"ผลสมาบัติ" ให้จงได้ให้ได้ภายในชาติปัจจุบันนี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญครับสาธุ และสำเร็จตลอดไป ตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ และขอให้มีดวงตาที่ดีที่สุด ดวงตาเห็นธรรมคือพระโสดาบันถึงพระอรหันต์ทุกขั้นทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด เห็นชัดเจนที่สุดมีตาทิพย์ หูทิพย์ ทิพยจักขุญาณ ทิพย์โสตะญาณ เช่นเดียวกับองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และพระมหาโมคคัลลานะ พระสารีบุตร อัครสาวกเบื้องซ้ายและเบื้องขวาของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าตลอดไป ตลอดกาล ถาวร ตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ-และมหาวิหาร-ณ-วัดจันทร์ตะวันตกขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านปู่สหัมบดีพรหม ท่านลุงใหญ่นายบัญชี ท่านปู่พระอินทร์ ท่านย่า จงอนุโมทนาบุญกับผมและโปรดเป็นสักขีพยานในการทำบุญสังฆทานและปล่อยปลาท้องที่กำลังจะถูกฆ่าทั้งหมดในครั้งนี้ด้วยเทอญครับ ขออนุโมทนาบุญสาธุกับทุกๆท่านที่ได้ทำบุญสังฆทานทั้งหมดทุกบุญทั้งวัดทุกวัดบุญบวชพระพระสงฆ์บวชเณร บุญบรรพชา อุปสมบททุกรูป และทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารวัดจันทร์ตะวันตกหลวงพ่ออุบาลีอตุโลทุกท่านทุกบุญทุกวัด สร้างอาคารปฏิบัติธรรมวิริยธโร ถวายสังฆทานทุกที่และช่วยชีวิตปลาและปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าทุกตัว ทุกบุญทุกท่านถือศีลรักษาศีลทุกสิกขาบท ทั้งหมดทุกท่าน คำอธิษฐานบารมี=ขอให้ผมมีชื่อในบัญชีสีทองเพชรสะท้อนแสงพระอาทิตย์ของท่านปู่สหัมบดีพรหมคือไปพระนิพพานที่เดียวในชาติปัจจุบันนี้ และสำเร็จฌานสมาบัติขั้นสูงสุดคือนิโรธสมาบัติและผลสมาบัติ สำเร็จอภิญญาผลสมาบัติขั้นสูงสุดและสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้น รูปฌานสมาบัติทุกขั้นตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั้งเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณ(ขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เร็วที่สุดขอให้ได้พบพระศรีอาริยเมตไตรยตลอดไป ตลอดกาลและได้ฟังธรรมะจากท่านจนบรรลุพระอริยบุคคลขั้นสูงสุดทุกขั้น(ตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานโดยฉับพลันเร็วที่สุดในโลกใบนี้พร้อมทั้งได้อยู่กับท่านตลอดไปที่พระนิพพานโดยเร็วที่สุด ขอให้บุญกุศลสังฆทานทั้งหมดสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารทั้งหมดและปล่อยปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าจากใจที่"นิ่ง"ถึงที่สุดจงส่งไปถึง"เจ้ากรรมนายเวร" "อย่าได้พยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันอีกต่อไปเลย สาธุครับ" และขอคำว่าไม่ได้ ไม่มี ไม่เป็นไม่รู้ ขัดข้องไม่สำเร็จ ทุกข์ ไม่มีความสุข จน ขอคำพวกนี้ จงอย่าปรากฏแก่ผมและผู้มีพระคุณของผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญ สาธุครับ ถ่ายรูปกันชัดๆ จะๆ ไปเลยขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง พระโสดาบัน พระอรหันต์ทุกระดับชั้น องค์พ่อสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ในจักรวาลนี้ทั้งหมด โปรดเป็นสักขีพยานให้ผมตลอดไปตลอดกาลชั่วนิจนิรันดรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับ
    ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่สหัมบดีพรหมท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ทุกขั้นโปรดอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมทุกคำอธิษฐานทุกบุญด้วยเทอญสาธุครับ และขอให้ผลบุญทั้งหมดจากการสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารวัดจันทร์ตะวันตกของหลวงพ่ออุบาลี อตุโลทั้งหมดจงส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกระดับชั้นอันมีพระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์ จงอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมตลอดไป ตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับ และขอให้ผมได้เป็นพระอินทร์และเป็นพระอริยบุคคลขั้นพระโสดาบันขึ้นไปจนถึงพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณตลอดไปตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญครับด้วยอานิสงส์การสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกรูปในวันนี้ครับสาธุครับ
    ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่สหัมบดีพรหมท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ทุกขั้นโปรดอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมทุกคำอธิษฐานทุกบุญตลอดไป ตลอดกาลถาวรชั่วนิจนิรันดร ตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับและขอให้อานิสงส์ทั้งหมดจงส่งผลให้ผมเป็นพระอินทร์บรรลุพระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้โดยเร็วที่สุดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับและขอให้ผลบุญทั้งหมดในการสร้างสมเด็จองค์ปฐมจงส่งผลให้ผมสำเร็จพระอนาคามีปฏิสัมภิทาญาณไปอยู่สุทธาวาสพรหมโลกทันทีและต่อไปพระนิพพานทันทีให้เร็วที่สุดและให้ได้ภายในชาติปัจจุบันนี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญครับ สาธุครับ

13. วสันตฤดู

วันอาทิตย์ที่ 8 พ.ย. 2563 ร่วมหล่อพระพุทธรูปหน่าตัก4 ศอก องค์ที่505-506ค่ะ

14. วสันตฤดู

มีพระหลวงพ่อปานกริ่งจันปีพ.ศ.2517 อธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ มีพระธาตุเสด็จจ้า เลี่ยมกรอบกันน้ำ พร้อมกล่อง มอบให้ผู้ร่วมบุญ9,000 บาท เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2020
  15. วสันตฤดู

มอบเเหวนจักรเพชรเนื้อเงิน อธิษฐานจิตสมัยหลวงพ่อจากเเก้วจักรพรรดิ์วัดท่าซุง ขนาดจักรเพชร8กะรัต มีเทวดารักษาจักรเพชรนี้ตามตำรับที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อบอกไว้ค่ะ มอบให้ผู้ร่วมบุญ 3,500 บาท พร้อมพระบรมสารีริกธาตุ 2 องค์ เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตักสี่ศอกองค์ที่ 511,512 จองเป็นเจ้าภาพได้เลยนะคะ บุญใหญ่ปิดอบายภูมินะคะ (พี่เเหว๋ว จากต่างประเทศจองเป็นเจ้าภาพเเล้วจ้า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2020
  16. วสันตฤดู

อนุโมทนาบุญหล่อพระร่วมกันจ้า

17. วสันตฤดู

พุทโธ อัปปมาโน ธัมโมอัปปมาโน สังโฆอัปปาโน คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ไม่สามารถจะประมาณได้

18. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอก
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงไทย
    วันที่ 16 ธันวาคม 2563

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

19. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านครับขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้
    ขอให้อานิสงส์ผลบุญการสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์สังฆทานและปล่อยชีวิตสัตว์ทั้งหมดที่กำลังจะถูกฆ่าทั้งหมดจงส่งผลให้ผมได้เป็นพระอินทร์และเป็นพระอริยบุคคลทุกระดับชั้น(พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณ)ตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานและขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์ ท่านปู่สหัมบดีพรหม พระอริยบุคคลทุกระดับชั้นทั้งหมดทุกท่านโปรดอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมทุกคำพูดทุกการทำบุญและทุกคำอธิษฐานตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับ

"ผลบุญอาจิณกรรมตัดชีวิตจากใจที่นิ่งที่สุดทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกบุญทุกอย่างทุกวัดและทำเป็น"อาจิณกรรม" ขอให้อานิสงส์ทั้งหมด ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้และสำเร็จรูปฌานสมาบัติทุกขั้นทั้งหมดฌานสมาบัติ สำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้น สมาบัติ8 สำเร็จฌานสมาบัติ ขั้น "นิโรธสมาบัติ"สำเร็จอภิญญาทุกขั้น ทั้งหมดสำเร็จปฏิสัมภิทาญาณและสำเร็จฌานสมาบัติขั้นอภิญญา"ผลสมาบัติ" ให้จงได้ให้ได้ภายในชาติปัจจุบันนี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญครับสาธุ และสำเร็จตลอดไป ตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ และขอให้มีดวงตาที่ดีที่สุด ดวงตาเห็นธรรมคือพระโสดาบันถึงพระอรหันต์ทุกขั้นทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด เห็นชัดเจนที่สุดมีตาทิพย์ หูทิพย์ ทิพยจักขุญาณ ทิพย์โสตะญาณ เช่นเดียวกับองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และพระมหาโมคคัลลานะ พระสารีบุตร อัครสาวกเบื้องซ้ายและเบื้องขวาของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าตลอดไป ตลอดกาล ถาวร ตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ-และมหาวิหาร-ณ-วัดจันทร์ตะวันตกขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านปู่สหัมบดีพรหม ท่านลุงใหญ่นายบัญชี ท่านปู่พระอินทร์ ท่านย่า จงอนุโมทนาบุญกับผมและโปรดเป็นสักขีพยานในการทำบุญสังฆทานและปล่อยปลาท้องที่กำลังจะถูกฆ่าทั้งหมดในครั้งนี้ด้วยเทอญครับ ขออนุโมทนาบุญสาธุกับทุกๆท่านที่ได้ทำบุญสังฆทานทั้งหมดทุกบุญทั้งวัดทุกวัดบุญบวชพระพระสงฆ์บวชเณร บุญบรรพชา อุปสมบททุกรูป และทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารวัดจันทร์ตะวันตกหลวงพ่ออุบาลีอตุโลทุกท่านทุกบุญทุกวัด สร้างอาคารปฏิบัติธรรมวิริยธโร ถวายสังฆทานทุกที่และช่วยชีวิตปลาและปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าทุกตัว ทุกบุญทุกท่านถือศีลรักษาศีลทุกสิกขาบท ทั้งหมดทุกท่าน คำอธิษฐานบารมี=ขอให้ผมมีชื่อในบัญชีสีทองเพชรสะท้อนแสงพระอาทิตย์ของท่านปู่สหัมบดีพรหมคือไปพระนิพพานที่เดียวในชาติปัจจุบันนี้ และสำเร็จฌานสมาบัติขั้นสูงสุดคือนิโรธสมาบัติและผลสมาบัติ สำเร็จอภิญญาผลสมาบัติขั้นสูงสุดและสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้น รูปฌานสมาบัติทุกขั้นตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั้งเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณ(ขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เร็วที่สุดขอให้ได้พบพระศรีอาริยเมตไตรยตลอดไป ตลอดกาลและได้ฟังธรรมะจากท่านจนบรรลุพระอริยบุคคลขั้นสูงสุดทุกขั้น(ตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานโดยฉับพลันเร็วที่สุดในโลกใบนี้พร้อมทั้งได้อยู่กับท่านตลอดไปที่พระนิพพานโดยเร็วที่สุด ขอให้บุญกุศลสังฆทานทั้งหมดสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารทั้งหมดและปล่อยปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าจากใจที่"นิ่ง"ถึงที่สุดจงส่งไปถึง"เจ้ากรรมนายเวร" "อย่าได้พยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันอีกต่อไปเลย สาธุครับ" และขอคำว่าไม่ได้ ไม่มี ไม่เป็นไม่รู้ ขัดข้องไม่สำเร็จ ทุกข์ ไม่มีความสุข จน ขอคำพวกนี้ จงอย่าปรากฏแก่ผมและผู้มีพระคุณของผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญ สาธุครับ ถ่ายรูปกันชัดๆ จะๆ ไปเลยขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง พระโสดาบัน พระอรหันต์ทุกระดับชั้น องค์พ่อสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ในจักรวาลนี้ทั้งหมด โปรดเป็นสักขีพยานให้ผมตลอดไปตลอดกาลชั่วนิจนิรันดรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับ
    ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่สหัมบดีพรหมท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ทุกขั้นโปรดอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมทุกคำอธิษฐานทุกบุญด้วยเทอญสาธุครับ และขอให้ผลบุญทั้งหมดจากการสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารวัดจันทร์ตะวันตกของหลวงพ่ออุบาลี อตุโลทั้งหมดจงส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกระดับชั้นอันมีพระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์ จงอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมตลอดไป ตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับ และขอให้ผมได้เป็นพระอินทร์และเป็นพระอริยบุคคลขั้นพระโสดาบันขึ้นไปจนถึงพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณตลอดไปตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญครับด้วยอานิสงส์การสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกรูปในวันนี้ครับสาธุครับ
    ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่สหัมบดีพรหมท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ทุกขั้นโปรดอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมทุกคำอธิษฐานทุกบุญตลอดไป ตลอดกาลถาวรชั่วนิจนิรันดร ตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับและขอให้อานิสงส์ทั้งหมดจงส่งผลให้ผมเป็นพระอินทร์บรรลุพระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้โดยเร็วที่สุดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับและขอให้ผลบุญทั้งหมดในการสร้างสมเด็จองค์ปฐมจงส่งผลให้ผมสำเร็จพระอนาคามีปฏิสัมภิทาญาณไปอยู่สุทธาวาสพรหมโลกทันทีและต่อไปพระนิพพานทันทีให้เร็วที่สุดและให้ได้ภายในชาติปัจจุบันนี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญครับ สาธุครับขอให้ผมสำเร็จพระอริยบุคคล(พระโสดาบัน-พระสกิทาคามี -พระอนาคามี พระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณ)ทุกระดับชั้นทรงปฏิสัมภิทาญาณเข้าสู่พระนิพพานให้ได้ภายในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญสาธุครับและขอให้ผมสำเร็จพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญสาธุครับ

20. วสันตฤดู

มอบพระปัจเจกพุทธเจ้า ของหลวงตาวัชรชัย ให้ผู้ร่วมบุญ 2,500 บาท เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอก องค์ที่ 536,537 ค่ะ ท่านใดสนใจจองเป็นเจ้าภาพได้เลยนะคะ

วิธีการตำมวลสาร ตำโดยละเอียดและบดผงด้วยการคลึง ครก เหมือนบดยาให้เด็กกินทุกครก และได้เท ผสมกัน
    หลังจากนั้น ท่านพระนิพพาน ได้ ทำการเคล้าผง มวลสารด้วยมือท่านเอง
    ปรากฏ ว่า เจอพระ 1 องค์
    ท่านพระนิพพานได้ ถามว่าใครเอาพระยอดธงมาตะไบ
    ก็ไม่มีใครตอบ ท่านก็บอกว่าถ้าอย่างนั้นก็เป็นของสงฆ์นะ
    และท่านพระนิพาน ก็ นำมาพิจารณา ปัดผงออก

ปรากฏว่า เป็น " พระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อทองคำ "

และท่านก็ได้ ควานหา ในผงดูจนทั่วว่ามีอีกหรือไม่
    ปรากฏว่าไม่มี แล้ว ซึ่งทุกคนก็ ยังงง
    แม้กระทั่ง ผมเองก็ยัง สงสัยว่า มันจริงหรือวะ !
    ก็ ได้มีคุณกานต์ และคุณstep&time ได้ทำการ เคล้ามวลสารต่อ
    คุณกานต์เองก็ สงสัย ขออธิษฐานว่า ถ้าเรื่องพระเสด็จเป็นเรื่องจริง
    ขอให้ท่านเสด็จ มาอีกรอบพื่อเป็นกำลังใจ สักนิดหน่อยก็ยังดี ซึ่งเป็นการพูดดัง ๆ

คุณStep & time ได้ยิน ก็ขออธิษฐานบ้าง ขอให้เจอถ้าเป็นเรื่องจริง แต่อธิษฐานในใจ

ปรากฏว่า พระปัจเจก เสด็จมาอีก โดยเจอคนละองค์ แต่ไม่เต็มองค์
    สร้างความปิติ แก่ทั้ง 2 คนนี้มาก

ทุกอย่าง ถ้าจะว่าจัดฉาก ก็ไม่น่าจะเหมาะเจาะ ทั้งปริมาณ คน และปริมาณพระ
    และคนที่อธิษฐาน มันช่างพอดี กันเสียเหลือเกิน

ซึ่งพี่ step & time เองก็พึ่งมาวัดนี้เป็นครั้งแรก

และงานนั้น ผมเองไม่ได้ไปยุ่งกับ การตำมวลสารเลย

และเมื่อวันที่ 14 ตุลาคม 2555
    หลังบวงสรวงหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐมแล้วท่านก็กลับเข้าสำนักงาน
    ให้คนเรียก ผมเข้าไป และได้มอบหมายงานให้ผมจัดสร้างวัตถุมงคล
    ซึ่งปัจจัยที่เหลือจากการหักค่าใช้จ่าย จะนำไปใช้หนี้ วัดที่ยังติดค้างอยู่ประมาณ 10 ล้าน

ผมก็ได้ขออนุญาตกราบเรียนถามพระ พระท่านให้สร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า โดยให้ตัดก้านชนวน
    ที่เสด็จมากับองค์พระ มาขยายจำนวนองค์ ให้ลูกหลานได้ไว้เพื่อเจริญศรัทธาในการร่วมทำบุญ
    เสมือนกัน ท่านได้เสด็จ ไปอยู่กับท่านผู้ร่วมบุญด้วย เพื่อเป็นพุทธานุสติ
    และจัดสร้าง ครั้งนี้แล้ว คณะนี้ จะไม่สร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า วัดเขาวง อีก
    ในระยะเวลาไม่น้อยกว่าสิบปี!

จึงเป็นมูลเหตุ แห่งการสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่น " ปาฏิหาริย์ "