~ลม~ HNY 2021

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 3 มกราคม 2021.

1. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ลม หนุ่ม กะลา
    ลมเอยลมเจ้าผ่านพัด พาเธอมาให้เจอฉัน
    ลมเอ๋ยลมเจ้านั้นก็พัดเธอผ่านไป
    คนที่เคยอยู่เคียงแต่วันนี้เขาอยู่ทีไหน
    เจ้าลมเอ๋ยเจ้าลมพัดไปแห่งใดกันหนา

ลมเอยลมเจ้าผ่านพบเจอผู้คนนับหมื่นพัน
    วอนสายลมเจ้านั้นช่วยพัดเธอกลับมา
    นานแล้วนานเท่าไรยังจดจำทุกคำสัญญา
    เฝ้ารอคอยสายลมพัดพาเธอมาอีกครั้ง

ลมเจ้าเอ๋ย ไฉนเลยไม่เคยจะหวนมา
    ลมเจ้าขา พัดพาเธอมาได้ไหม

ลมเอยลมเจ้าผ่านพัด พาถ้อยคำรักจากฉัน
    วอนสายลมเจ้านั้นช่วยพัดไปบอกเธอ
    คนที่คอยตรงนี้ ยังคิดถึงเขาคิดถึงเธอ
    ว่าเมื่อไหร่เขาจะได้เจอได้เจออีกครั้ง

คนที่คอยตรงนี้ เฝ้ารอคอยทุกวันเวลา
    เฝ้ารอคอยสายลมพัดพาเธอมาอีกครั้ง

Backingtrack:SUCCESS Record

ไฟล์ที่แนบมา:

• ลม.mp3
      ขนาดไฟล์:
      7.1 MB
      เปิดดู:
      337
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2021
  2. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเพลินเลย
    ยามนี้อากาศกำลังหนาวเย็น ทำให้ซึมซับเนื้อเพลงดีมากครับ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    โอ๊ะ...
    มีวางเพลงด้วยอ่ะ
    เอาไปฟังก่อนนะคะ เดี๋ยวมาคอมเม้นท์อีกที
    สวัสดีปีใหม่นะพี่เอ๋
    ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ตลอดทั้งปีนะคะ
    ชะแว๊บก่อนค่ะ เอาเพลงไปฟังก่อนนอน

4. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    เพราะมากครับ ชอบๆ

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงอยู่ไหนแล้วครับ ทำไม่ผมหาไม่เจอ อิอิ

6. mead

ตอน Lock-In ผมหาคุณเบทไม่พบเลยครับ ไม่เห็นเพลงไม่เห็นแม้เงาของคุณเบท
    แต่พอผม Lock -Out ฟังเพลงได้ มองเห็นปกติ (แต่ก็คอมเมทไม่ได้)
    เหมือนอยู่คนละภพเลยครับ รบกวนนู๋ตาช่วยดูหน่อยครับว่าเกิดอะไรขึ้นเอ่ย ใครเอาคุณเบทผมไปซ๋อน?

ผมเปิดฟังเพลงแล้ว ร้องได้เพราะพริ้ว ปลิวไสวเลยครับคุณเบท
    เป็นเพลงใหม่ที่แต่ได้น่าฟังมากทีเดียวครับ นานๆจะมีเพลงแบบนี้ปล่อยออกมานะครับ
    อารมณ์เพลงย้อนวันวานดีครับ ขอบมากครับ ฃ
    แวะมาสวัสดีปีใหม่คุณเบท นู๋ตาและเพื่อนๆทุกคนด้วยนะครับ

7. mead

มารายงานว่าแก้ไขได้แล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าไปโดนปุ่มเลิกติดตามคณเบทได้ไง งงมากเลย อิอิ
    ภีงว่าทำไม่ไม่เห็นคุณเบทเลย เหมือนอยู่กันคนละมิติ ตอนนี้ติดตามได้เหมือนเดิมล่ะครับ

ฟังเพลงได้แล้ว เย้ ๆๆ