สมาชิกคุณ @thachp มีพฤติกรรมในการโพสต์กระทู้แปลกๆครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย rachotp, 25 พฤศจิกายน 2020.

1. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    แจ้งลบกระทู้ทั้งหมดของคุณ @thachp ครับ

คุณ @thachp มีพฤติกรรมชอบ copy กระทู้ของสมาชิกท่านอื่น แล้วนำมาโพสต์ซ้ำในห้องสนทนาห้องนั้นๆครับ ผมสังเกตเห็นมาหลายกระทู้และหลายครั้งแล้วครับ ผมไม่ทราบว่าคุณ @thachp ทำแบบนี้ไปเพื่ออะไร? มีแรงจูงใจอะไร? ต้องการอะไรในการทำแบบนี้ครับ? ผมคิดว่าน่าจะเป็นเจตนาที่ต้องการเรียกร้องความสนใจในทางที่ไม่ดี ต้องการก่อกวน รบกวนสมาชิกท่านอื่นครับ ผมขอยกตัวอย่าง 3 กระทู้ล่าสุดที่คุณ @thachp โพสต์ตั้งกระทู้นะครับ

(1) เผยที่มาดวงมหาเฮง!ถูกหวย48ล. เชื่อผลบุญจากดูแลแม่ป่วย ผมรบกวนทางทีมผู้ดูแลช่วยกรุณาคลิ๊กเข้าไปใน #1 แล้วลองพิจารณาดูครับ กระทู้นี้ copy กระทู้ของคุณ @โพธิสัตว์ ชาวพุทธ มาแล้วนำมาโพสต์ซ้ำครับ คลิ๊กเข้าไปใน #1 แล้วลองเปรียบเทียบดูครับ

(2) เปิดอีกมุม “บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์” กับประสบการณ์ทำงานจิตอาสากว่า30ปี ลองคลิ๊กเข้าไปดูใน #1 กระทู้นี้ copy กระทู้ของคุณ @โพธิสัตว์ เตือนภัย มาแล้วนำมาโพสต์ซ้ำครับ คลิ๊กเข้าไปใน #1 แล้วลองเปรียบเทียบดูครับ

(3) ความรู้ พระไตรปิฎก เป็นแหล่งรวมสรรพวิทยา เป็นคลังวรรณกรรมขนาดใหญ่ ลองคลิ๊กเข้าไปดูใน #1 กระทู้นี้ copy กระทู้ของคุณ @oat0813472244 มาแล้วนำมาโพสต์ซ้ำครับ คลิ๊กเข้าไปใน #1 แล้วลองเปรียบเทียบดูครับ

สรุป คือทุกกระทู้ที่คุณ @thachp โพสต์และตั้งกระทู้ขึ้นมานั้นเป็นการ copy กระทู้ของสมาชิกท่านอื่น แล้วนำมาโพสต์ซ้ำในห้องสนทนาห้องนั้นๆทั้งหมดครับ ผมอยากจะให้ทางทีมผู้ดูแล และ ทีม Moderator ของ Website พลังจิต ตามลบกระทู้ที่คุณ @thachp นำมาโพสต์ซ้ำซ้อนออกให้หมด และมีมาตรการลงโทษสมาชิกท่านนี้ครับ

จึงเรียนแจ้งมาเพื่อทราบและโปรดพิจารณาดำเนินการตามแต่จะเห็นสมควรโดยเร่งด่วนครับ
    ขอแสดงความนับถืออย่างสูง