สมเด็จ ยุคต้น พิมพ์ชาวบ้าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Samurai Samui, 16 พฤษภาคม 2015.

1. Samurai Samui

Samurai Samui สมาชิก

รบกวนเพื่อนๆๆพี่ๆๆๆทุกท่านดูให้หน่อยครับ 2 องค์ ดีร้ายอย่างไรช่วยตอบให้ทานด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. eak-ms

eak-ms เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จ พระชาวบ้าน

ผมก็รอดูไม่เห็นมีคำตอบ ผมใช้ความคิดส่วนตัวช่วยคุณคิดน่ะ ผิดถูกว่ากันไป .-
    องค์แรกผมมองดูไม่ค่อยชอบส่วนต้ว เส้นบังคับน่าจะจางหายช่วงข้อศอกซ้าย องค์นี้ดูต่ำไป จัดเป็นบางขุนพรหมก็ไม่เชิง ฐานก็ดุไม่ค่อยชัด ส่วนองคืที่สอง เออ เข้าที่หน่อย ลองรอดูคำตอบจากผู้รู้ท่านอื่นบ่างครับ ส่วนมากจะไม่ค่อยมีใครพันธง มันเป็นการเช็คพระให้ฟรี ๆ ถ้าคนนั้นเป้นคนมีชื่อเสียงด้วย ใช้เลย.""Yes..... ของคุณพระแท้ .......รอไปก่อน......น๊ะครับ หรือรองเช็คพระสถานที่ ๆ เขารับเช็คพระ ก็อาจจะได้คำตอบส่วนหนึ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2015
  3. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวมองดู เป็นพระฝีมือ คับ พิมพ์ ทรง เนื้อหา ยังผิดๆ เพี้ยนๆ ไปอย่างละนิด อย่างละหน่อย เหมือนเหลือวไว้ให้สกิดหัวใจเล่นๆ 5555+ ถ้าเนื้อหาของจริงเป็นเหมือนในรูปนะคับ ผมชอบหลังขององค์แรก... แต่ยังงัยก็อยากจะให้ถ่ายจากแสงธรรมชาติมากกว่าคับ เคยดูจากภาพ ตกลง นัดคนเรียบร้อย ปรากฏว่าของจริง กับ รูปภาพ นั้นอยู่คนละโลกเลยคับ :)

4. watgeang_e

watgeang_e เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    เห็นด้วยกับคุณพี่ liverpool_Rak..องค์แรกเกือบดีครับองค์ที่สองไม่ได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2015
  5. อนุกรม

อนุกรม Active Member

23 กันยายน 2014
    ชอบองค์แรกครับ ดูดี น่าจะผ่านครับ ดูแค่รูปไม่สามารถฟันธงได้ครับ ต้องเห็นองค์จริง เพราะเวลาถ่ายภาพ สีอาจจะผิดเพี้ยนจากองค์จริง เนื้อเก่า แต่ถ่ายออกมากลายเป็นเนื้อสดใหม่

ปล.ไม่ใช่พิมพ์ชาวบ้านครับ อย่าเข้าใจผิด นี่คือพิมพ์หลวงวิจารณ์เจียรนัย ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2015
  6. paraw

paraw เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    พระฝีมือ ครับ :cool:

7. Samurai Samui

Samurai Samui สมาชิก

ขอบคุณทุกท่าน เสียสละเวลามาตอบคำเมนท์นะครับ

8. คุณนายนิด

คุณนายนิด สมาชิก

20 มิถุนายน 2012
    ผมชอบองค์แรกครับ มีแบ่งให้บูชาไหมครับท่าน

9. สมเกียรติ1

สมเกียรติ1 เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    องค์นี้เป็นยังไงบ้างครับ ติชมได้ครับพระผมเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

10. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แท้ครับ