สวดมนตร์แล้วรู้สึกปวดท้อง

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Suphakit2604, 3 มกราคม 2022.

1. Suphakit2604

Suphakit2604 สมาชิกใหม่

ผมสังเกตมานานแล้วครับ ว่าเวลาผมสวดมนตร์จะรู้สึกปวดท้องตลอดเลย แต่ปวดเบาๆ เหมือนหิวข้าวอะไรแบบนั้น ก่อนจะสวดไม่เป็น หลังสวดเสร็จสักพักก็หาย เป็นมานาน สวดมนตร์ที่ไรก็จะรู้สึกตลอด ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า หรือร่างกายเราผิดปกติ แต่เวลาปกติก็ไม่เป็นนะครับต่อให้เป็นช่วงเวลาเดียวกันก็ตาม มีใครเคยเป็นหรือพอจะทราบไหมครับ

2. danetkung

danetkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    เวลาเปล่งเสียงเลยทำให้ปวดท้องหรือเปล่าครับ ลองปรึกษาหมอดูก่อนครับ ลองเปร่งเสียงแบบสวดมนต์และนั่งท่าสวดมนต์ดูว่าปกติเปนไหมครับ