สวยเป็นบ้า(สายัณห์ สัญญา)โดย nopan

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย nopanun, 17 ตุลาคม 2013.

1. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วครับ ตามคำแนะนำของพี่ไร "สวยเป็นบ้า"
    เพลง สวยเป็นบ้า
    สายัณห์ สัญญา

>>>เธอช่างสวยน่ารัก
    ได้มองแค่พักตร์น่ารักน่าชม
    ถ้าเธอเป็นขนม
    จะอมลองลิ้นจะกินให้อิ่ม
    นี่เจ้าเป็นมนุษย์
    สวยงามที่สุดหน้าตาจิ้มลิ้ม
    เพียงแค่เผลอยิ้มๆ
    เหมือนใจโดนจิ้มวอบแว๊บแป๊บเลย
    ..สวยเป็นบ้า สวยเป็นบ้า
    สวยเป็นบ้า
    หน้าตาของเธอน่าเชย
    น่ารักยิ่ง น่ารักยิ่ง น่ารักยิ่ง
    เธอเป็นหญิงสวยจริงๆเลย

>>>เห็นหน้าเธอน่ารัก
    ชักมันเขี้ยวนักน่ารักน่าฟัด
    อยากกกเกยกอดรัด
    อยากดมแก้มหอมดมดอมเหลือเอ่ย
    ได้แต่นึกแต่ฝัน
    ว่าเป็นอย่างนั้นเหมือนกันหมดเลย
    รักเข้าแล้วเธอเอ๋ย
    รักไม่กล้าเอ่ยให้เธอได้ยิน
    สวยเป็นบ้า
    หน้าตาของเธอน่ากิน
    น่ารักยิ่ง น่ารักยิ่ง น่ารักยิ่ง
    เธอเป็นหญิงหนึ่งในแผ่นดิน

>>>เธอช่างสวยน่ารัก
    ได้มองแค่พักตร์น่ารักน่าชม
    ถ้าเธอเป็นขนม
    จะอมลองลิ้นจะกินให้อิ่ม
    นี่เจ้าเป็นมนุษย์
    สวยงามที่สุดหน้าตาจิ้มลิ้ม
    เพียงแค่เผลอยิ้มๆ
    เหมือนใจโดนจิ้มวอบแว๊บแป๊บเลย
    สวยเป็นบ้า
    หน้าตาของเธอน่าเชย
    เธอเป็นหญิงสวยจริงๆเลย

>>>เห็นหน้าเธอน่ารัก
    ชักมันเขี้ยวนักน่ารักน่าฟัด
    อยากกกเกยกอดรัด
    อยากดมแก้มหอมดมดอมเหลือเอ่ย
    ได้แต่นึกแต่ฝัน
    ว่าเป็นอย่างนั้นเหมือนกันหมดเลย
    รักเข้าแล้วเธอเอ๋ย
    รักไม่กล้าเอ่ยให้เธอได้ยิน
    สวยเป็นบ้า
    หน้าตาของเธอน่ากิน
    เธอเป็นหญิงหนึ่งในแผ่นดิน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2917322/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

[​IMG][​IMG][​IMG] ว๊าวๆๆๆๆ เพราะเป็นบ้า....
    เสียงร้องไม่มีเป๋เลยอ่ะ เหมือนนักร้องอาชีพ[​IMG]
    ฟังไปๆ เอ...เสียงเหมือน"นพรัตน์ ไม้หอม"เลยอ่ะ
    พี่เป็นแฟนคลับนพรัตน์น๊าาา
    ถ้าขอเพลง "ยังไงก็ไม่รู้" ของนพรัตน์อีกเพลง
    น้องนพ(ฮั่น!นพเหมือนกันเลย)จะว่าไงน๊าาา

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เหมือนคนขอเลย..... สวยเป็นบ้า
    เพราะมากครับคุณนพ
    ว่าจะหาเพลงสายัณห์มาร้องอีกสักเพลงเหมือนกัน

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่นพ...

ถ้าสวยเป็นบ้า ไม่สวยดีกว่าจ้า
    อยากสวยธรรมดาและไม่เป็นบ้าจ้า อิอิ

5. nopanun

[​IMG][​IMG][​IMG] ว๊าวๆๆๆๆ เพราะเป็นบ้า....
    เสียงร้องไม่มีเป๋เลยอ่ะ เหมือนนักร้องอาชีพ[​IMG]
    ฟังไปๆ เอ...เสียงเหมือน"นพรัตน์ ไม้หอม"เลยอ่ะ
    พี่เป็นแฟนคลับนพรัตน์น๊าาา
    ถ้าขอเพลง "ยังไงก็ไม่รู้" ของนพรัตน์อีกเพลง
    น้องนพ(ฮั่น!นพเหมือนกันเลย)จะว่าไงน๊าาา
    [/QUOTE]

ขอบคุณครับ
    เพลง"ยังไงก็ไม่รู้"ขอไปแกะดูก่อนนะครับ ที่สำคัญ หาดนตรียังไม่ได้เลย อิ อิ

6. nopanun

สวยเป็นบ้า 555
    งั้นผมขอลงเพลงสายัณห์อีกซักเพลงก่อนนะครับท่านอ๋อง ไม่รู้เป็นเพลงที่ท่านอ๋องจะนำมาร้องหรือเปล่า ขอตัดหน้าก่อนนะครับ อิ อิ

7. nopanun

ขอบคุณจ้าน้องใบบุญ
    คนจะงาม งามที่ใจ ใช่ใบหน้า คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน(จำเขามา)นะจ้า

8. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012

สวยเป็นบ้าจริงๆครับ เพลงนี้ไม่ได้ฟังนานๆมากๆครับ ฟังแล้วนึกถึงแฟนเก่าคนนี้มากๆครับ
    สวยถูกใจเทวดามากครับ

9. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    สวยแล้วเป็นบ้านี่น่าเสียดายจริงๆ เลยนะครับ อิอิ
    อีกเพลงที่ห่างหายไม่ได้ฟังนานแล้ว
    เพราะและสนุกครับ