สวัสดีครับ ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับพระองค์นี้ด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ปุณยสิทธิ์, 10 กุมภาพันธ์ 2016.

1. ปุณยสิทธิ์

ปุณยสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    พระองค์นี้เป็นพระเก่าของคุณพ่อแฟน เขย่าแล้วมีเสียง น่าจะเป็นประเภทของพระกริ่งครับ
    คุณพ่อแฟนเสียชีวิตไปนานแล้ว พระจึงตกมาสู่การครอบครองของเธอ วันก่อนเราเก็บหิ้งพระกัน ผมไปสะดุดตานำมาจับแล้วรู้สึกชอบมาก แต่ก็ไม่ทราบประวัติความเป็นมาของท่าน
    วันนี้จึงขออนุญาตรบกวนพี่ๆน้องๆท่านผู้รู้ทุกๆท่านกรุณาช่วยตอบคลายปมปัญหาข้องใจด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งนะครับ

ขอบพระคุณมากนะครับ ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เดา ก็คงไปทางหลวงพ่อโต วัดบางพลีใหญ่ ส่วนจะเป็นรุ่นไหน ปีอะไร เก๊ แท้ เดี๋ยวผู้รู้สายนี้ มีหลายคนคับ คงจะมาตอบให้คับ.

3. ปุณยสิทธิ์

ปุณยสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ไปค้นหาคำว่า หลวงพ่อโต วัดบางพลีใหญ่ ก็พบจริงๆครับ ขอบพระคุณมากๆนะครับคุณ liverpool_Rak เป็นกริ่งหลวงพ่อโต วัดบางพลีใหญ่นี่เอง ผมเคยไปกราบสักการะมาเมื่อหลายปีที่แล้ว พอมาพบพระเครื่ององค์นี้ก็เลยรู้สึกคุ้นเคยและชุ่มใจอย่างบอกไม่ถูก

วันนี้คลายข้อข้องใจแล้วต้องขอขอบพระคุณจริงๆครับ ^_^