สวัสดีครับ ช่วยรบกวนทำนายฝันให้หน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย jjtatsayam, 27 มีนาคม 2021.

1. jjtatsayam

jjtatsayam สมาชิกใหม่

เมื่อคืน ผมสวดมนต์พื้นฐาน คือ นะโม 3 จบ , อะระหัง สัมมา สัมพุทโธ ภะคะวา , อิ. สวา. สุ , บทธรรมจักร , คาถาเกราะเพชร , ท้าวเวสสุวรรณ และคำไหว้ครูบาศรีวิชัยครับ

แล้วผมก็อ่านหนังสือ หลังจากนั้นจึงได้โอนเงินไปทำบุญสร้างวิหารจำนวน 5 บาท แล้วจึงนอนไปครับ

พอนอน ผมก็ฝัน

ในฝัน ผมนั่งวีลแชร์ครับ ไปทำบุญกับครอบครัว

1. ผมได้ไปร้านที่ขายผ้าหรือขายสังฆภัณฑ์ที่ใช้ในงานศาสนาครับ เห็นป้ายใหญ่ๆ จำได้ติดตาว่า อาสนสงฆ์ จำไม่ได้ว่าเข้าไปซื้ออะไร แต่ได้เข้าไปเดินดู ในใจลึกๆ เหมือนว่าจะไปดูผ้าดิบ ผ้าขาวห่อศพ ซึ่งก็ไม่แน่ใจ

หลับต่อ แล้วฝันอีกว่า

2. ผมได้ไปฟังธรรมที่วัด

หลับต่อ แล้วฝันอีกว่า

3. ผมเข้าไปชมในศาลาพิพิธภัณฑ์ของวัด พอเข้าไปจะเห็นด้านในสุดก่อน เห็นเป็นที่ให้บริจาคโลงศพ (ในวัด) มีกระดาษสีชมพูเขียนชื่อผู้บริจาคติดเต็มตัวโลงศพ (เหมือนที่วัดหัวลำโพง หรือเวลาที่มูลนิธิรับบริจาคกก็ให้เขียนแปะแบบนี้ครับ เป็นกระดาษสีชมพู) ในฝัน คิดว่า ที่รับบริจาคอยู่ด้านนอกศาลาพิพิธภัณฑ์เดี๋ยวจะไปบริจาค ระหว่างทางเดินชมพิพิธภัณฑ์(อยู่ในอาคาร) รู้ตัวว่ากำลังเดินผ่านที่เก็บเถ้ากระดูก อัฐิ ของคนจำนวนมาก เป็นร้อยๆ คน อยู่ในลิ้นชักตั้งเรียงๆ กันเยอะมาก พอเห็นแบบนั้นก็เลยแผ่เมตตาไปให้ แล้วก็ออกมาด้านนอกศาลา เห็นพระกำลังเดินสวนเข้าไปแสดงธรรม

ไม่ทราบว่า ฝันนี้บอกอะไรครับ

ป.ล. คืนวันลอยกระทง ไปทำบุญโลงศพที่ถนนคนเดินริมแม่น้ำ มีมูลนิธิมารับบริจาค วันนั้นทำบุญไป 100 บาท ปกติจะทำบุญ 20 บาท 10 บาท

ตกกลางคืนอีก 2 คืนถัดมา ฝันว่า เห็นโลงศพ 4 ใบ วางเรียงอยู่บนหลังรถกระบะ