สอบถาม การปฏิบัติธรรมสายปัญญา เมตตา บารมี

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย saman9, 4 พฤษภาคม 2011.

1. saman9

saman9 สมาชิก

19 กันยายน 2006
    ผมได้ไปปฎิบัติธรรมที่วัดสันก้างปลา อ.สันกำแพง เมื่อสัปดาห์ที่แล้วมา

3วัน มีถือศีล ทำวัตรเช้า เย็น และนั่งสมาธิ

สงสัยว่าในจังหวัดอยุธยา มีเหมือนกันและเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อที่วัดสัน

ก้างปลา

ขอทราบว่าเป้นหลวงพ่อ.......... อะไร วัดใหน........................

วอนผู้รู้....................

2. yaya12

yaya12 เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2013
    ขออนุญาตตอบน่ะค่ะ ท่านไม่ใช่พระค่ะ ท่านเป็นฆราวาสค่ะ

การปฏิบัติเมตตาธรรมปัญญาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2014
  3. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

ต้นแบบมาจากฆราวาสนะครับ ที่อยุธยา
    แต่หลวงพ่อท่านไปรับแนวทางมาทำต่อ

ของต้นแบบหลังปลดปล่อยแล้วมีรับญาณต่างดาวด้วย
    ไม่ทราบว่าที่วัดสันก้างปลา มีไหมครับ (ผมไม่เคยไป)

จริงๆ ท่านที่อยุธยาก็นับเป็นอาจารย์ผมได้ท่านหนึ่งแหละ

4. yaya12

yaya12 เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2013
    คุณ angry bird เคยไปที่อยุธยาแล้วเหรอค่ะ

5. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ครั้งหนึ่ง ตอนเป็นเณร
    ก็งงๆ ว่ามีจูนญาณต่างดาว

ไม่รู้สิ จะจริงป่าว ไม่ตัดสินละกาน