หลวงปู่ทวด วัดพะโค๊ะ กับสมเด็จ วัดช่องแค

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Ahal, 26 สิงหาคม 2011.

1. Ahal

Ahal สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2011
    หลวงปู่ทวด วัดพะโค๊ะ กับสมเด็จ วัดช่องแค

แท้ไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Phaake

Phaake เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทวด ผมมองว่าดีระยะสิบหลาครับ

ส่วน พระสมเด็จหลังตรายาง หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ปี 2515 ผมมองว่าไม่ดีครับ

3. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ส่วนตัวว่ายังไม่ผ่านทั้งสององค์ครับ..หลวงพ่อพรหมเนื้อไม่ใช่คราบสีน้ำตาลก็ไม่เหมือนองค์นี้คราบทำขึ้นใหม่ไม่ใช่คราบธรรมชาติคราบของแท้จะไม่เป็นผดแต่จะเรียบกลมกลืนกับผิวเพราะน้ำมันที่ผสมในองค์พระมันระเหยขึ้นมาบนผิวไม่ใช่พระกรุนะครับ...ส่วนหลวงปู่ทวดวัดพะโค๊ะเนื้อจะต้องแห้งร่วนกว่านี้และสีพระจะออกสีเปลือกมังคุดซีดๆๆซีดกว่านี้และเนื้อแห้งกว่านี้เยอะ

4. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    [​IMG] องค์นี้ส่วนตัวผมดูแท้ครับ ชอบครับ