ห้อยพระเครื่องแล้วถอนฟันไม่ออก

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พลแม่นปืน, 4 พฤศจิกายน 2020.

1. พลแม่นปืน

พลแม่นปืน สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2018
    สวัสดีครับ ผมจะเล่าเรื่องประสบการณ์ ที่พบมาในวันที่ 4 พฤศจิกายน 2563 ผมปวดฟันมาก เลยไปโรงพยาบาลเพื่อจะไปถอนฟัน คุณหมอได้ทำการถอนฟัน ถอนอย่างไรก็ถอนไม่ออก จนคุณหมอหมดแรงเลย บอกว่าไม่เอาแล้ว และได้เรียกคุณหมออีกคนหนึ่งที่เป็นเพื่อนกัน มาดูให้ คุณหมอคนที่ 2 ขอดูแล้วบอกว่า ฟันยังแน่นมาก อาจต้องไป เอกซเรย์ รากฟันดู แต่คุณหมอคนที่ 2 ก็นึกพูดขึ้นมาว่า ได้ห้อยพระเครื่องมาด้วยไหม ผมบอกว่าห้อยมาอยู่ 2 องค์เป็นหลวงพ่อรวย วัดตะโก และอีกองค์เป็นจตุคาม คุณหมอคนที่ 1 ก็ถามคุณหมอคนที่2ว่า มันเกี่ยวกันอยู่เหรอ คุณหมอคนที่ 2 พูดว่า เคยเจอมาหลายครั้งแล้ว แต่คนที่เขา มีพระห้อยมาด้วยเขาจะเอาออกก่อน คุณหมอคนที่ 2 ก็เริ่มถอนฟัน ใช้ เวลาไม่ถึงนาที ฟันก็ออกได้สบายๆ ผู้ช่วยหมอคนที่ 1 ก็บอกก็บอกหมอคนที่2ว่าหมอคนที่1ก็ใช้วิธีถอนฟันแบบเดียวกันแต่ไม่ออก เรื่องก็มีอยู่แค่นี้ล่ะครับ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้หรือเคยเห็นแบบนี้ได้ยินแบบนี้ช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2020