อาจจะไปบวชแล้ว มาลาทุกท่าน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 9 กันยายน 2017.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ถ้าข้าพเจ้าได้ล่วงเกินท่านใดไปไม่ว่าต่อหน้ารึลับหลัง ทั้งทางกาย วาจา ใจ ขอทุกท่านอโหสิกรรมด้วยเถิด
    ซึ่งข้าพเจ้ายอมรับว่าบ้ามากที่ทนเล่นบอร์ดนี้คนเดียวมา 10 ปี เจอผู้คนมากมาย
    ที่ตัดสินใจบวชนี่เพื่อทดแทนคุณบิดา มารดา พี่สาว พี่ชาย ที่ทนต่อการกระทำของข้าพเจ้าที่ดี และไม่ดี
    ทั้งนี้เพื่อลดกิเลส นิสัยเสียบางอย่างของข้าพเจ้า
    ข้าพเจ้าพูดไมเก่ง จึงขอกราบเรียนมา ณ ที่นี้ด้วย

2. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ไม่ให้ไปเพราะ พระติงต๊อง ห้ามบวช
    จะไปนรกน่ะสิ
    เทคยาอยู่ด้วยนะ
    อัสดงไม่ให้ไปนะ
    อยู่ต่อไปเรื่อยๆ ในนี้นี่แหละ
    ไว้อีก ห้าปี อาการดีขึ้น อัสดงจะพาไปบวชที่ฝรั่งเศส นิกายเซน มีดนตรีบำบัด
    ไม่เคร่งครัด ไม่มีคำปาวารณาตัวว่า บ้ามั้ย
    เพราะบ้าห้ามบวข
    รออัสดงนะ

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ก็เสียวๆ อยู่ บวชคราวที่แล้วเจอพยานาติแอบกัด กรรมหนักมาก ความคิดมันรวนลบหลู่ไปหมด อยู่ไปก็เล่นแต่เกมกดตายคาจอแน่ พึ่งฝันว่าสอบตำรวจได้ด้วย คงแป้กอีก เพราะติดนู่นติดนี่
    ผมเบื่อ นิมิตก็มีแต่คนตาย ฝันดีมั่ง ร้ายมั่ง ฝันทุกวันอีก เมื่อไหร่จะหยุดได้ซะที มันดูดพลังชีวิตเหลือเกิน ทรมานมาก
    กะบวชลดกิเลสลงบ้าง เห็นเพื่อนชวนบอกบวชแล้วหายทุกโรคเลยอะ ต้องลอง รึอัสดงมีวัดอะไรแนะนำที่บวชฟรีมั่งรึ

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

พูดงี้ไม่กล้าบวชแล้ว บวชไปก็บาปหนักไปอีก ตายคาจอมานไปเลย สาวกเนปจูนอวยชัย

5. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เพลงมา

ดาวเนปจูนขี้เหงา อยู่ท้ายขอบสุริยะ
    ส่งเกมกดมากำหลาบมาร เจ้าลัทธิอยู่หนใดเอย