อาถรรพ์เบญจเพส

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ปราบปลิง, 27 กรกฎาคม 2016.

1. ปราบปลิง

ปราบปลิง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2014
    ผมยังไม่ถึง 25 แต่ใกล้แล้วคือปีหน้า

ปรกติผมไม่ค่อยใส่ใจหรือเชื่อเรื่องเบญจเพสเท่าไหร่ เพราะผมทำบุญมาตลอดทำบ่อยบุญใหญ่ๆก็ทำเลยมั่นใจเชื่อเรื่องกรรมเก่ามากกว่า ช่วงนี้ก็สงบปากสงบคำไม่ได้ทำตัวเหลวแหลกเลย แต่ก็เกิดเรื่องจนได้
    ครั้งแรกๆเลยทะเลาะกับคนรักครั้งนี้รุนแรงเธอพูดขึ้นคำพ่อขุนรามคำแหงใส่ซึ่งปรกติไม่ว่าจะแรงแค่ไหนไม่เคยมีคำนี้หลุดปากเธอ แล้วเราก็ระหองระแหงมาเรื่อยๆ ต่อมาคือทะเลาะกับพี่ชายชกต่อยกัน ซึ่งปรกติไม่เคยมีถึงขนาดนี้เนื่องจากผมห่างจากพี่ผมเกือบ 10 ปี ผมเด็กกว่ามาก และในระหว่างนั้นก็คืองานจากที่เคยมีเรื่อยๆก็หายไปจนหมด ไม่มีเข้ามาเลยเงียบมากผิดปรกติซึ่งผมก็สงสัยว่าผมไปทำอะไรผิดรึเปล่าช่วงนี้ทำไมงานหาย(ถ้าทำอะไรผิดๆจะเป็น) แต่ก็คิดถึงว่าน่าจะดวงตกด้วย ไม่ได้คิดถึงเบญเพสเลย ต่อมาก็ทะเลาะกับเพื่อน คืออยู่ดีๆเพื่อนโทรมาหาเรื่อง โมโหมากเกือบจะมีเรื่องแล้วก็จบลงไปด้วยดี
    พอมาหยุดคิดดูเมื่อกี้นี้ที่เราเจอน่าจะเป็นช่วงเบญจเพสเพราะที่ผ่านมาไม่เคยมีเรื่องร้ายๆแย่ๆเกิดซ้ำซ้อนกันในช่วงเวลาห่างกันไม่ถึง 2 สัปดาห์แบบนี้ ตอนนี้เกิดไปแล้วคือ ความรัก ครอบครัว งาน เพื่อน สิ่งต่อไปน่าจะสิ่งสุดท้ายที่จะเกิดน่าจะเป็นการต้องเจ็บตัวอะไรซํกอย่าง ไม่รู้ว่าจะร้ายแรงมั้ยแต่ผมไม่หนักใจแต่จากแต่ก่อนที่ไม่ค่อยเชื่อ ตอนนี้ค่อนข้างเชื่อ มันอาจจะเกี่ยวกับกรรมเก่าเข้าแทรกด้วยก็ได้เพราะน่าจะเป็นช่วงที่เปิดรับอะไรสักอย่าง ถ้าวไม่มี พระรัตนตรัยและหลวงปู่หลวงพ่อช่วยเหลือ(ผมเชื่อแบบนั้น)น่าจะร้ายแรงกว่านี้ ผมสวดมนต์เป็นประจำทุกวัน อธิษฐานจิตตลอด

ท่านใดมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยครับ ผ่านแล้วเป็นอย่างไรบ้าง

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

มันเป็นเรื่องอัตราทดกำลังของสิ่งมีชีวิตอะ
    คือเอาอายุคุณยกกำลังสองดู เช่น 25 คือ 5กำลังสอง มันจะเป็นช่วงฮอร์โมนในร่างกายเปลี่ยนแปลง
    จะมีแต่เรื่องวุ่นวาย พระเจ้าอาจต้องการกำลังใจจากคุณ งวดหน้าก็ 36 อะ เป็นวิชาของโหรรึเปล่า
    ผมก็มั่วเอา แต่ก็มีหลักการ ลองเล่นเกมกดดูหน่อยเผื่อจะลืมโลกบ้าๆ บอๆ คนดีอยู่ไม่ได้นี้กันเถอะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2016
  3. ปราบปลิง

ปราบปลิง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2014
    เล่นเกมส์ผมเล่นบ่อยมากเลยแต่ก่อน แต่เป็นเกมส์ออนไลน์ของEAออริจิน ตอนนี้เลิกแล้ว เหลืออ่านหนังสือกับทำงานครับ

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ความเชื่อนะครับ..
    ทั่วไปนะครับ คือปีที่ลงท้ายด้วยเลข ๕ ครับ ๒๕ ๓๕ ๔๕ ๕๕ ๖๕ ๗๕ ใช่หมดครับ
    และก็จะมีเรื่องไม่ดีก่อนและหลังได้ บวกลบ ปีถึงสองปีครับ..
    กับที่ต้องระวังคือ ช่วงที่จะประสบความสำเร็จ เช่น เรียนจบ บวช
    แต่งงาน ฯลฯ
    ถ้ามีความเชื่อเรื่องนี้ ให้ทำบุญให้มากๆไว้ ก่อนวันเกิด
    ซัก ๓ เดือนจะดี และเลยวันเกิดไปอีก ๒ เดือนครับ
    ถ้าจะเกิดเรื่องร้ายจะกลายเป็นเบาได้..
    แต่ถ้าจะให้ดีกว่า ให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศล
    ให้เจ้ากรรมนายเวรพร้อมกับน้อมอโหสิกรรม
    กับสิ่งที่เราเคยทำมาทั้งหมดทั้งมวลด้วยใจยอมรับจริงๆ..
    ก็จะช่วยในเรื่องของจิตใจ ที่ร้อนรน กระวนวาย
    คิดดึงเรื่องไม่ดีต่างๆในอดีตกลับมาระลึกถึงได้ครับ
    และให้ระวังเรื่องความคิด ที่อกุศลและไม่ดีไว้ทุกๆกรณีครับ
    ถ้าระลึกขึ้นได้ นึกขึ้นได้ ปรุงแต่งได้ ให้รีบดับ
    ไปคิดเรื่องดีๆแทน ประมาณนี้ครับ