อานุภาพเบี้ยแก้หลวงพ่อเกษม เขมโก......จากประสบการณ์จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 10 กรกฎาคม 2016.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    วันนี้ขอนำเสนอเรื่องจริงที่เกิดขึ้น ผมก็ชั่งใจหลายวันครับว่าจะนำเสนอดีหรือไม่เพราะอาจจะมีคนเชื่อและคนไม่เชื่อ......แต่ขอบอกให้ทราบว่าเรื่องที่ผมจะเล่าให้ฟังต่อไปนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงกับครอบครัวหนึ่ง ที่มาขอบูชาเบี้ยแก้ ของหลวงพ่อเกษม เขมโก จากผมไปถึง 20 ตัว.....เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อปลายเดือนที่แล้ว มีโทรศัพย์สายหนึ่งโทรมาสอบถามว่ายังมีเบี้ยแก้หลวงพ่อเกษม ให้บูชาอยู่หรือไม่ ผมจึงตอบไปว่ายังพอมี เค้าจึงขอดูของที่ผมมีทั้งหมด ซึ่งนัดกันในช่วงเย็นวันนั้นเอง บ้านเค้าอยู่ในเขตอำเภอๆหนึ่งของเชียงใหม่นี่เองจึงสามารถนัดดูของกันได้สบายๆ เมื่อถึงเวลานัดกันผมไปถึงก่อนเวลานิดหน่อยจึงโทรไปบอกเค้าๆบอกว่าให้รอแป๊บหนึ่ง.....รอเกือบครึ่งชั่วโมงจึงได้เจอกัน เมื่อผมเปิดกล่องเบี้ยแก้ที่มีให้เค้าชมเค้ายกมือไหว้ก่อนเลยครับ ผมบอกลองเลือกดู และถามว่าจะเอากี่ตัว เค้าตอบมาว่า"จะขอบูชา20 ตัว" ผมจึงถามไปว่าจะเอาไปออกต่อหรือเอาไปใช้ เค้าตอบผมมาว่าเค้าจะเอาไปใช้ป้องกันตัว และเค้าก็ถามกลับผมว่าพี่เชื่อเรื่องโดนของหรือเปล่า ผมก็ตอบไปว่า เชื่อนะเพราะเรื่องแบบนี้ใครโดนของถึงจะเชื่อว่ามีจริง เค้าจึงบอกผมว่า "พี่ผมโดนของโดนทั้งครอบครัวเลยครับ และโดนมาหลายปีแล้วตามแก้มาหมดเป็นแสนๆ" ใจผมก็ไม่ ค่อยจะเชื่อสักเท่าไหร่ เค้าก็เริ่มเล่าเรื่องที่เค้าพบเจอประสบมากับตัวเองจนอยู่ไม่เป็นสุข ไฟไหม้บ้าน ทะเลาะกันวุ่นว่าย ก่อนที่จะมาขอบูชาเบี้ยแก้จากผม ผมก็ฟังนะแต่ก็เฉยๆครับสักครู่ เค้าโทรเรียกแฟนเค้าลงมาจากรถมาดูเบี้ยผมจึงถามแฟนเค้าเลยว่าโดนของเหมือนที่เค้าบอกเล่ามาจริงเหรอ แค่นั้นแหละครับ แฟนเค้ามองหน้าผมและเริ่มน้ำตาไหลร้องไห้เลยทีเดียวและบอกกับผมว่า"หนูสงสารลูก"ผมจึงเชื่อเรื่องนี้ว่าเป็นจริง และยังบอกอีกว่าเรื่องที่สามีเค้าเล่าให้ผมฟังนั้นจริงทุกประการ ผมจึงถามอีกว่าทำไมถึงตามหาบูชาเบี้ยแก้หลวงพ่อเกษม ทั้งคู่จึงค่อยๆเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นจริงเกี่ยวกับเบี้ยแก้หลวงพ่อเกษมให้ผมฟัง ว่า "เมื่อสามวันก่อนนอนอยู่ในบ้านตอนกลางคืน ได้ยินเสียงของบางอย่างตกมกระทบหลังคา ทั้งสองก็มองหน้ากันว่าคืนนี้ต้องโดนอะไรแน่นอน สักครู่ลูกสาวที่นอนข้างกันบนเตียงก็ตื่นและบอกแม่ว่าแม่เจ็บๆและร้องไห้ จึงได้เปิดไฟดูลูกซึ่งลูกบอกว่าเจ็บที่หลังจึงได้เปิดเสื้อดูปรากฏว่า บนแผ่นหลังนั้นปรากฎรอยแดงช้ำเหมือนรอยตะขาบตัวใหญ่เต็มแผ่นหลัง ผู้เป็นพ่อซึ่งสรรหาวัตถุมงคลต่างๆมาป้องกันตัวเองและครอบครัวจึงงัดเอาวัตถุมงคลที่เชื่อว่าจะช่วยลูกสาวได้เอามาวางมาถูแผ่นหลังลูกสาวโดยหวังว่าจะช่วยกำจัดอวิชชาที่เข้าสู่ตัวลูกสาวได้ แต่ก็ไม่เป็นผล(ไม่ขอบอกนะครับว่ามีวัตถุมงคลอะไรบ้างนะครับ บอกได้แต่ว่าแต่ละชิ้นราคาสูงมากเลยืทีเดียว)สุดท้ายผู้พ่อได้นึกถึงวัตถุมงคลชิ้นหนึ่งที่เพื่อนเค้านำมามอบให้ คือ "เบี้ยแก้"ของสำนักสุสานไตรลักษณ์ ที่หลวงพ่อเกษมท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้ไว้เมื่อปี 2538(เพื่อนเค้าคนนี้คือผู้ที่แนะนำให้ครอบครัวนี้มาบูชาเบี้ยแก้ของหลวงพ่อจากผมเพราะเพื่อนเค้าเคยบุชาจากผมเมื่อหลายปีก่อน).......ผู้พ่อจึงนำเบี้ยมาอธิษฐานถึงองค์หลวงพ่อเกษม ขอเมตตาช่วยเหลือลูกสาวของเค้าแล้วจึงนำเบี้ยไปวางที่หลังของลูกสาวลูกสาวก็ร้องเสียงดังว่าเจ็บๆขึ้นมาทันทีและปาฏิหารย์ก็บังเกิดให้ทั้งคู่ได้เห็นกับตา ก็คือ รอยช้ำรูปตะขาบบนแผ่นหลังของลูกสาวค่อยๆหดตัวเล็กลงไปที่ตัวเบี้ยแก้อย่างเห็นได้ชัดเจน จนเล็กลงมาเป็นรอยที่บริเวณหน้าเบี้ยแก้ สิ่งต่อมาที่ทำให้ทั้งคู่ถึงกับตลึงก็คือ มีเงาสีดำๆขยายออกจากตัวเบี้ยเป็นรูปทรงคล้ายเบี้ยแต่มีหนามออกข้างตัวและมีปากด้านหน้าเหมือนปากมดแล้วอ้าออกมาจนบริเวณปากขยายคลุมรอยช้ำรูปตะขาบบนแผ่นหลังลูกสาวปากนั้น ก็งับเอารอยช้ำนั้นแล้วเงาเบี้ยนั้นก็หดตัวหายเข้าตัวเบี้ยอย่างรวดเร็ว สำคัญก็คือ รอยช้ำรูปตะขาบนั้นหายออกไปจากแผ่นหลังเป็นปลิดทิ้งแต่สิ่งที่ปรากฏผุดออกมาจากผิวหนังของลูกบริเวณหน้าเบี้ยแก้ ทำให้ทั้งคู่ตกใจก็คือ เม็ดทรายเศษผงกระดูกเส้นผม ผู้เป็นแม่เห็นดังนั้นจึงเข้าไปเอาผ้าเช็ดตัวรีบปัดออก ปรากฏอีกว่าผงบางส่วนได้กระเด็นมาโดนแขนของแม่ และผงนั้นก็ก็ซึมหายเข้าไปในผิวหนังของแม่เลยทีเดียว(ผู้เป็นแม่ยังให้ผมดูแขนที่โดนผงนั้นซึมเข้าไป ยังเป็นจุดขาวๆผนผิวเลยครับ).....นี่แหละครับจึงเป็นสาเหตุที่ทำให้ทั้งคู่ตามหาบูชาเบี้ยแก้ของหลวงพ่อเกษม
    ......ผู้เป็นสามียังบอกกับผมอีกว่าที่เค้ามาช้าก็เพราะว่าเอาสร้อยทองไปขายเพื่อนำเงินมาบูชาเบี้ยแก้ชุดนี้จากผมและผู้เป็นภรรยาก็ยืนยันว่าจริง และขอบคุณผมที่แบ่งให้ไปบูชา ยังไม่จบเพียงเท่านี้ครับ สามีได้เอาเบี้ยแก้ออกมากำในมือทั้งสองข้างแล้วบอกว่าใจไม่ค่อยดี เอาหละซิ สักแป๊บบอกว่าเริ่มคันๆที่แขนก็เอามือที่กำเบี้ยมาถูๆที่แขน และสิ้งที่ทำให้ผมอึ้งที่สุดก็คือ พอเขาละมือที่เกาแขนซ้ายผมกับภรรยาเค้าก็เห็นแมลงมีปีกสีขาวๆตัวเล็กๆออกมาจากผิวของผู้ชายแล้วบินขึ้นแล้วหายไปต่อหน้าต่อตาผมและภรรยาเค้าเลยครับ และภรรยารีบถามผมว่าเห็นมะ แบบนี้หนูเคยเห็นกับตามาก่อนแต่เป็นบินมาเกาะที่ไหล่แล้วหายแว๊ปเข้าไปในตัวสามี ไม่ได้บินออกแบบนี้ ผมจึงบอกไปว่าเบี้ยอาจจะเข้าไปขับออกก็เป็นได้ และยังเล่าให้ฟังอีกว่าบางทีตัวเค้านั่งกินข้าวที่บ้านตอนเย็นเหมือนสำลักมีอะไรติดคอเอามือล้วงในปากดึงออกมาเป็นผมยาวเป็นศอกออกมาจากปากเลย ผมนี่สะท้อนใจมากโดยเฉพาะเรื่องลูกของครอบครัวนี้นึกสงสารอย่างสุดใจ และคิดว่าคนที่ทำมานี่ช่างใจดำเสียเหลือเกินแม้แต่เด็กก็ไม่เว้น ด้วยเหตุบังเอิญหรืออย่างไรไม่ทราบผมหยิบเงินทอนให้กับเค้าปรากฏว่าในถุงเงินผมมีผงสัมฤทธิ์อยู่ในนั้น 2 หลอดจึงมอบให้กับเค้าไปบูชาพร้อมบอกวิธีบูชา และหลังจากนั้นอีก 3 วันผมโทรกลับไปหาสอบถามว่าเป็นอย่างไรบ้าง สิ่งแรกที่เค้าบอกผมก็คือขอบพระคุณผมอย่างสุดซึ้งเพราะปกติเข้าบ้านไปจะมีแต่อาการขนพองสยองเกล้าตั้งแต่ได้เบี้ยไปได้ผงสัมฤทธิ์ไปและทำตามที่ผมบอกความรู้สึกนั้นหายไปหมดเลยลูกสาวที่ไมยอมออกมาวิ่งเล่น ชอบเก็บตัว นั่งเหม่อคนเดียวก็หายไปหมด กลับมามีชีวิตเด็กวิ่งเล่นออกไปซื้อขนมปั่นจักรยานเหมือนเด็กทั่วไปแล้ว และบรรยากาศนี้ไม่เห็นเป็นปีแล้วแต่วันนี้เปลี่ยนไปหมดในทางที่ดี
    ......นี่แหละครับประสบการณ์ตรงที่เกิดขึ้นจริงกับคนโดนของทั้งครอบครัวที่มาบูชาเบี้ยแก้ชุดนี้จากผม โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ แต่ขอรับรองว่าเรื่องที่ผมเล่าให้ทุกท่านได้อ่านนี้เป็นเรื่องจริงทุกประการ
    ......ไม่ใช่ผมจะเชียขายของๆหลวงพ่อเกษมนะครับ แต่ผมขอเผยแพร่บารมีหลวงพ่อเกษมกับของดีที่ท่านเมตตาทำไว้ให้และใช้แล้วเห็นผลจริงมาให้ชาวเวปได้ไว้บุชาเพราะราคาที่ให้บูชานี้ทุกท่านสามารถบุชาได้ไม่ได้สูงมากครับ เราไม่รู้หรอกครับว่าวันไหนที่เราอาจจะเจอกับสิ่งไม่ดีแบบนี้แต่ถ้ามีไว้บูชาสักองค์ก็สามารถป้องกันตัวเราและครอบครัวได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2017
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ..โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam
    **** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการสั่งจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม หรือหากไม่สะดวกอย่างไรก็แจ้งผมได้ครับ****

****รบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาทครับผม****

....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

3. เพชรฉลูกัน

24
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]
    ทั้งหมดนี้เป็นชุดสุดท้ายที่ผมเหลือละครับ จำนวน 71 ตัวเท่านั้น จากที่แบ่งครอบครัวนี้ไป 20 ตัว เหลือประมาณ 150 ตัว....แค่ผมเล่าเรื่องนี้ให้เพื่อนๆและคนรอบข้างฟังว่าผงเจออะไรมา แค่นั้นแหละครับ ขอแบ่งไปกันทุกคน จนเหลือ 71 ตัวสุดท้ายนี่แหละครับจึงขอนำมาแบ่งปันชาวเวปพลังจิตไว้บูชากันครับ หมดแล้วก็หมดเลยครับเพราะเป็นชุดสุดท้ายแล้วจริงๆ....รับประกันให้ทุกชิ้นครับเพราะแบ่งมาจากคนที่บูชามาจากสุสานไตรลัษณ์ตั้งแต่ปี 2538
    .....แบ่งให่บูชาตัวละ 650 บาท.......

รายการผู้บูชาเบี้ย
    1.rang551...1 ตัว...
    2.wiraphat1...1 ตัว...***โอนแล้ว***
    3.กันตสีโล...5 ตัว...***โอนแล้ว***
    4.manote...1 ตัว...
    5.Antarctic.....1 ตัว....
    6.ปิดรายการให้คุณ เม...... หลังไมล์....3 ตัว
    7.คุณกิตติ.....2 ตัว
    8.คุณเกริกพันธ์.....1 ตัว
    9.
    10.

...เหลือ 56 ตัว...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กรกฎาคม 2016
  4. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 อันครับ

5. chukit1967

chukit1967 เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้หรือลูกสะกดครับ

6. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ของจองเบี้ยแก้ 1 ตัว ครับ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2016
  7. เพชรฉลูกัน

24
    เบี้ยแก้ครับผม แต่ชุดนี้ผมเอามาเจ้าของเดิมเอากล่องลูกสะกดมาใส่แทนเพราะน้ำท่วมบ้านที่ลำปางกล่องเบี้ยเสียหมดเลยเอากล่องลูกสะกดมาใส่แทนครับ แต่ตัวเบี้ยเค้าเอามาล้างสภาพสมบูรณ์หมดครับ

8. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม รับรองสวยสมบูรณ์ทุกตัวครับ

9. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    โอนให้แล้วครับ 700 บาท
    เมื่อวันที่ 10-07-2016 เวลา 19:18:38 น.
    ที่ิยู่ทาง PM ครับ

10. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม

11. กันตสีโล

กันตสีโล เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ขอจอง 5 ตัวครับ พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงโอนเงินให้ครับ

12. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม จัดไปครับ

13. เพชรฉลูกัน

24
    9999999999999999999999999999999999999

14. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชา 1 ตัวครับ โอนช้าหน่อยนะครับ

15. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบการจองบูชา

16. Antarctic

Antarctic เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ตัวค่ะ

17. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับ....จัดไปครับผม

18. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    จอง 1 ครับ

19. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยครับ ขอยกเลืกการจอง

=นพพร 2553;10067965]จอง 1 อันครับ[/QUOTE]

20. เพชรฉลูกัน

24
    [/QUOTE]

รับทราบครับผม