อิ่มอุ่น♥ พี่โอ๋+พี่อ้อย+หนูตา

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย mead, 12 สิงหาคม 2015.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงอิ่มอุ่น
    ศิลปินต้นฉบับ :::: ดญ.กชกร สมบูรณานนท์

(พี่โอ๋)
    อุ่นใดๆ โลกนี้มิมีเทียบเทียม
    อุ่นอกอ้อมแขนอ้อมกอดแม่ตระกอง

(พี่อ้อย)
    รักเจ้าจึงปลูก รักลูกแม่ย่อมห่วงใย
    ไม่อยากจากไปไกล แม้เพียงครึ่งวัน

(หนูตา)
    ให้กายเราใกล้กัน ให้ดวงตาใกล้ตา
    ให้ดวงใจเราสองเชื่อมโยงผูกพัน

(พี่อ้อย)
    อิ่มใดๆ โลกนี้มิมีเทียบเทียม
    อิ่มอกอิ่มใจ อิ่มรักลูกหลับนอน

(หนูตา)
    น้ำนมจากอก อาหารของความอาทร
    แม่พร่ำเตือนพร่ำสอน สอนสั่ง

(พี่โอ๋)
    ให้เจ้าเป็นเด็กดี ให้เจ้ามีพลัง
    ให้เจ้าเป็นความหวังของแม่ต่อไป

(พี่อ้อย)
    ใช่เพียงอิ่มท้อง ที่ลูกร่ำร้องเพราะต้องการไออุ่น
    อุ่นไอรัก อุ่นละมุน ขอน้ำนมอุ่นจากอกให้ลูกดื่มกิน

(พี่โอ๋)
    ให้กายเราใกล้กัน ให้ดวงตาใกล้ตา
    ให้ดวงใจเราสองเชื่อมโยงผูกพัน

(หนูตา)
    ให้เจ้าเป็นเด็กดี

(พี่อ้อย)
    ให้เจ้ามีพลัง

(พี่โอ๋)
    ให้เจ้าเป็นความหวังของแม่ต่อไป

(หนูตา)
    ใช่เพียงอิ่มท้อง ที่ลูกร่ำร้องเพราะต้องการไออุ่น
    อุ่นไอรัก อุ่นละมุน ขอน้ำนมอุ่นจากอกให้ลูกดื่มกิน

(พร้อมกัน)
    ขอน้ำนมอุ่นจากอกให้ลูกดื่มกิน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3501226/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2015
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เจิมก่อนค่ะ...........^_^
    เป็นโปรเจคด่วน ร้อนๆ จริงๆเลยอ่ะ ฮ่าๆ
    คิดเดี๋ยวนั้น ทำเดี๋ยวนั้นเลย

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ด่วนพิเศษจากเตาเลย
    พี่เก็พัง่วนกับงานพัลวัลเลยวันนี้ อิอิ
    แต่ก็ออกมาน่าฟังดีเนอะ
    กอลฟ์ก็ช่วยมิกซ์ เสร็จปุ๊บก็พาแม่ไปทานข้าวนอกบ้าน เป็นเด็กดี น่ารักจริงๆ
    ขอบคุณนะครับ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2015
  4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ร้อนจริงแหละค่ะน้องตา เช้ามี order
    สายๆ ส่งเข้าเตาอบ อบจนได้ที่ เย็นๆ ออกมาเสิร์ฟกันเลย 555

5. กาไก่

555 มือพองไม๊คะพี่มี๊ด ตอนหยิบออกจากเตา
    ขอบคุณพี่มี๊ดนะคะ ที่เป็นกำลังสำคัญให้อาคุงโอ๋ค่ะ ^_^

6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    กอล์ฟเจ๋งอ่ะ จับปูใส่กระด้ง
    ออกมาได้น่ารักน่าหยิกจิงเชียว จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

7. tangOAH

ด่วนมากเรยจ้า นู๋ตา
    พี่มี๊ดดึงปลั๊กคอมพ์เข้าออก เพื่อจัดคอมพ์ให้อัดเสียง
    เพื่องานนี้เบยยยย อิอิอิ

ออกมาฟังเพลินดีเนอะ
    เสียงอาคุงอ้อย เข้ากับเสียงอาคุงโอ๋มากกก
    ส่วนเจ้านู๋ตา เสียงเหมือนลูกของเราสองคนเลย อ่ะ 555

8. tangOAH

พูดจิงจิ๊งเรย อาคุงอ้อย
    ไม่ได้อาคุงมี๊ด งานนี้ไม่เกิดแน่
    รออาคุงโอ๋คง อีกนาน
    เพราะชี เฉิ่มเป็นเต่าล้านปี
    ทำอะไรไม่เป็นเบยยยยย กิกิกิ

9. กาไก่

ขอบคุณน้องตานะคะ สำหรับ project ด๊วนด่วนชิ้นนี้
    เช้ามา message เด้งขึ้นมาจากน้องตาชวนร้องเพลงวันแม่
    เพลงอะไรคะน้องตา ... เพลงอิ่มอุ่นค่ะ
    เงิบ!!! จ้า เอิ่ม... ได้ข่าวว่าเพิ่งร้องเสร็จ มิกซ์ไปเมื่อคืน
    แต่เป็น version กีตาร์ 555
    จ๊ะๆ ได้จ๊ะ มีอาคุงโอ๋ร่วมร้อง แล้วก็น้องตา เห็นว่าจะให้น้องกอล์ฟมิกซ์ให้
    น้องตาจัดส่ง file ที่จะใช้มาให้ รีบจัดสถานที่จัดโดยด่วน จริงๆ ก็ไม่ต้องจัดแล้ว
    วางกองไว้ตั้งแต่เมื่อคืน ยังไม่ได้เก็บใดๆ ^^ พอจะเริ่มอัดเท่านั้น
    เสียงเพลงจากเครื่องเสียงบ้านถัดไปก็ดัง เสียงสว่านเจาะอะไรก็ไม่รู้ดังมาอีก
    โอ้ย!!! จะมาทำอะไรกันตอนนี้คะ รอเค้าเงียบก็ได้ เรายอมแพ้ แต่...เราเงียบเค้าก็เงียบ
    เอาไงๆ ชิ่งอัดก่อนดีกว่า รีบจัดส่งรอบที่ 1 และลองรอบ 2 ตามไป
    น้องตาหายไปสักพักใหญ่ บ่ายแก่ๆ บอกว่าใกล้เสร็จแล้ว แต่เสียงมีซ่าไปหน่อย
    แฮะๆ ไม่หน่อยล่ะน้อง พี่ขนส่งไปให้ซะเยอะเลย จากสาวหวาน เป็นสาวซ่าซะงั้น
    น้องกอล์ฟมิกซ์เสร็จ ก็ว่าให้พี่มี๊ดเป็นประธานตั้งกระทู้ให้ ขอบคุณพี่มี๊ดอีกครั้งนะคะ
    ได้ข่าวว่าเบื้องหลังนี่ เป็นกำลังสำคัญให้อาคุงโอ๋เลยนี่คะ ^^

ขอบคุณน้องตาที่ร่วมร้องและประสานงานทุกอย่างให้นะคะ
    ขอบคุณอาคุงโอ๋ที่มาร่วมร้องด้วยกัน เสียงเพราะมากๆ
    ขอบคุณน้องกอล์ฟที่มิกซ์เพลงร้อนนนนน เพลงนี้ได้ภายในระยะเวลาไม่นาน
    และต้องขอโทษด้วยที่ขนเสียงซ่าส่งไปซะเยอะเลย เลยทำให้เพลงเค้าฟังดูซ่าเป็นบางช่วงเลยอ่ะ
    สุดท้ายขอบคุณพี่มี๊ดมากๆ เลยค่ะที่ตั้งกระทู้เพลงนี้ให้ค่ะ

จะบอกว่าปีนี้อิ่มเลย เพราะร้องอิ่มอุ่นจะหลายรอบ หลายเวอร์ชั่น ^__^

10. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    พักแป๊บนะจ๊ะ 2 สาว
    วันนี้นั่งหลังขด ม่ายล่ายไปไหนเลย
    ดีว่าตอนเช้าได้ไปใส่บาตรข้าวสารอาหารแห้งมาแล้ว
    ถึงมานั่งแล้วนึกทำโปรเจคนี้ขึ้นมา ฮ่าๆๆๆ
    เดี๋ยวมาคุยด้วยค่ะ.......ะะะะะะะะ

11. tangOAH

โหอาคุงอ้อย อุปสรรคเยอะแท้^^
    เค้าอ่ะ อุปสรรคเพลงนี้มีเรื่องเดียว
    คือพี่มี๊ดแกไม่ว่าง จะอัดต้องใช้อีกเครื่อง แล้วต้องใช้คีย์บอร์ดแบบไร้สายชุดเดียวกัน
    อันนี้ล่ะปัญหา เลยทำให้ต้องดึงปลั๊กเข้าๆออกๆ อิอิอิ หนุกหนานแท้^^
    ส่วนน้องนู๋ตา นี่แม่งานเลย ทำให้ทุกอย่างสมบูรณฺ์
    (เพราะสั่งนู๋กอล์ฟ มิกซ์ให้อีกที กอล์ฟบอก งัวเงียอยู่เชียวนั่น อิอิอิ)

ขอบคุณภารกิจเร่งด่วน ล๊อตนี้จ่ะ สนุกจัง อิอิอิ ^^

12. ษิตา

1,230
    เป็นอิ่มอุ่นเวอร์ชั่นที่อบอุ่นและชอบมากๆเลยค่ะ ^_^
    พี่อ้อยกับพี่โอ๋ส่งงานไวด้วยค่ะ ร้องส่งมาเลย ก็เลยได้มิกซ์ไว

13. ษิตา

1,230
    อีกเวอร์ชั่นเก็บไว้ทำไม๊......
    อัพเลยซิคะ เวอร์ชั่นกีต้าร์อ่ะ ^_^

14. tangOAH

ส่งเร็วเพราะเพลงนี้คุ้นเคยจ่ะน้องนู๋ตา
    ถ้าเป็นเพลงไม่คุ้นคงทำแบบนี้ไม่ได้หรอกอ่ะ อิอิอิ

ส่วนอิ่มอุ่นเวอร์กีตาร์ของอาคุงอ้อย แปะเรยๆๆๆๆ
    อยู่แผนกเชียร์จ่ะ โย่ว โย่ว โย่ว จาฟังงงงงง อิอิอิ

15. กาไก่

จริง.... เสียงน้องตาเด็กมาก เหมือนแม่กับลูกร้องเพลงด้วยกันเลยอ่ะ

16. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349

เอาช่อเตยหอม+มะลิ+พุด ดอกไม้ที่หาได้ในรั้วบ้าน มาฝากค่ะ ^_^
    ((( ใบพุดด้วย ฮ่าๆๆๆ )))

17. tangOAH

หอมชื่นจายยยย ^__^
    ชอบอ่ะ ชีวิต สบายๆเรียบๆ แต่ละเมียดละไม
    ดูหลุดไปอยู่มิตินึง แสนจะมีความสุขจ้า
    แอบอิจฉาเบยยยย อิอิอิ

18. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มาฟังย้อนหลังโปรเจ็คยักษ์ครับ ไพเราะและอิ่มมากกกกกกกกก
    ถือโอกาสทวงเพลงใครบางคนในนี้ด้วยนะครับ อิอิ

19. กาไก่

มันมีครบเลยนะน้องตา อิ่ม (ร้องหลายรอบร้องจนอิ่ม) อุ่น (ทำเสร็จภายใน 1 วัน ร้อนๆ อุ่นๆ จากเตากันเลย) ^_^

20. ษิตา

1,230
    หงายเงิบเลยอ่ะซิ..
    ประมาณร้องแล้วอายเด็กๆเลยอ่ะ
    เด็กทุกวันนี้ ความสามารถในการแสดงออกเกินตัว
    เรื่องร้องเพลงนี่ไม่ถนัดเลยค่ะ กว่าจะได้แต่ละเพลง
    แต่ดีใจนะคะ ที่มีเพลงตัวเองร้องไว้ฟัง
    ฮ่าๆ ในรถเนี๊ยะ เปิดตลอด ไม่รู้ใครเบื่อไม่เบื่อ แต่จะฟัง

ขอบคุณค่ะพี่โอ๋ พี่อ้อย
    กล่าวเกินไปแล้ว..วววดรุณีทั้ง 2 เสียงทั้ง 2 นาง ออกจะหวาน ใส
    ไม่ได้กระชากวัยปานนั้นนนนน..
    โดยส่วนตัว ชอบเสียงพี่โอ๋มากๆ ตั้งแต่ร้องเพลงแรกๆแล้วอ่ะ
    แปลกใจ ที่พี่โอ๋ชอบร้องเพลงเก่าๆ
    เสียงหว๊าน หวาน ร้องเพลงเหมือนคนร้องเพลงเป็น
    แต่ชักชวนร้องเพลงยากมากๆเลยอ่ะ ฮ่าๆๆ (ร้องบ่อยๆนะคะ)