เขี้ยวเสือกลวงลายขน ลพ.เดิม

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย otiger, 1 กันยายน 2019.

1. otiger

otiger สมาชิก

IMG_4065.JPG IMG_4056.JPG IMG_4071.JPG IMG_4078.JPG IMG_4080.JPG บังเอิญมีคนมาทัก พวงกุญแจรถที่ผมใช้มาหลายสิบปี ว่าเขี้ยวเสือ ทำเหมือนของจริงมาก ผมก็แค่ยิ้มๆครับ ผมเลยบอกว่างานเค้าดี ครับ หลังจากคนที่ทักไปแล้ว เพื่อนรุ่นน้องที่มาด้วย เค้าพอรู้บ้าง ถามผมว่าของครูบาอาจารย์ท่านใหน
    คือมีผู้ใหญ่ท่านนึงให้มา เป็นของขวัญ เพราะเห็นผมชอบเก็บสะสมเครื่องลาง บอกผมว่าเขี้ยวเสือ เขี้ยวนี้ เป็น เขี้ยวเสือกลวง ปอกแกะลายขน เต็มเขี้ยว ของหลวงพ่อเดิม
    เขี้ยวหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย ว่าหายากแล้ว เขี้ยวเสือ หลวงพ่อเดิมยิ่งหายากกว่า ผมเลยอยากรู้ว่ากลวง ยังงัย ผู้ใหญ่ท่านนั้น ก็ ทำอย่างใน2รูปสุดท้าย ให้ดู ผมมันประเภทมีของต้องใช้ เลยจับมาถักห้อย ทำพวงกุญแจรถซะเลย เพราะจะติดตัวอยู่ตลอดเวลา ตกบิ่นซ่อมไปบ้าง ก็ อดเอามาอวดไม่ได้
    เขี้ยวเสือกลวงลายขน แกะเต็มเขี้ยว ลพ.เดิม ผู้ให้ท่านว่าอย่างนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2020