เชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาร่วมในมหากุศล โครงการถวายวิทยุธรรมะเสียงพระอาจารย์สมบัติ นันทิโก

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ก็มันเป็นอย่างนั้น, 19 กุมภาพันธ์ 2021.

1. ก็มันเป็นอย่างนั้น

ก็มันเป็นอย่างนั้น สมาชิก

images?q=tbn:ANd9GcQAdPBp24C3uJewiYs-WihniSxMXRF7cGHpEQ&usqp=CAU.jpg
    โครงการถวายวิทยุธรรมะเสียงพระอาจารย์สมบัติ นันทิโก โดยพันเอกธงชัย แสงรัตน์และคณะญาติทางธรรมผู้มีจิตศรัทธาแด่วัดทั่วประเทศไทย วัดละ 1 ชุด วิทยุธรรมะเนื้อหาบรรยายพระไตรปิฎกโดยพระอาจารย์สมบัติ นันทิโก จึงขอแจ้งมายังสาธุชนทุกท่านที่สนใจ สามารถร่วมบุญได้ตามจิตศรัทธา ที่สบายใจตลอดสายตั้งแต่ก่อนทำขณะทำหลังทำทันทีหลังทำอีกนานแสนนานคิดถึงเมื่อใดผ่องใสทุกครั้ง
    อ่านข้อมูลเพิ่มเติมและร่วมอนุโมทนาได้ที่ Facebook เพจ Trisikkha

ข้อมูลเพจ Trisikkha
    ขอเชิญฟังและดาวน์โหลดเสียงพระอาจารย์สมบัติ นันทิโก ได้ที่กุเกิ้ลนี้ค่า 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png 1f60a.png 1f60a.png 1f60a.png 1f339.png 1f33f.png 1f339.png 1f33f.png
    https://drive.google.com/.../1dkzC0xts6mz0krsima_GPNm...
    นอกจากนี้เสียงพระอาจารย์ยังมีสมบูรณ์ที่ www.trisikkha.com ด้วยนะคะ
    ส่วนในยูทูปก็มีผู้นำลงจำนวนมากค่ะ แหล่งกำเนิดเสียงมาจากปี พศ.2542-2546 ที่พันเอกธงชัย แสงรัตน์นิมนต์ให้พระอาจารย์สมบัติ นันทิโกแสดงธรรมโดยเป็นการเรียนพระไตรปิฎก มีพระอาจารย์สมบัติ นันทิโกเป็นผู้เลือกหมวดสำคัญๆมาเรียนกันเพื่อให้มีพื้นฐานพอเข้าใจคำสอนของพระพุทธเจ้าและสามารถศึกษาอ่านพระไตรปิฎกเองได้ต่อไปอย่างมีความสุขสงบชำระกิเลสตนได้จริงจนแทงตลอดอริยสัจสี่ค่ะ
    1f34e.png 1f34e.png 13-1-2564 เริ่มแจกวิทยุฟรีพร้อมแฟลชไดรฟ์ 1 อัน จากเดิม 5 เหลือ 1 ค่ะ เรียนเชิญส่งชื่อที่อยู่ พร้อมเบอร์โทรศัพท์อย่างถูกต้อง ตรวจสอบให้เรียบร้อย เว้นวรรคถูกต้องเพื่อให้แอดมินไม่ต้องปรับแต่ง จะได้เบาแรงค่ะ ส่งมาในช่องคอมเม้นท์ได้ค่ะ
    หากร่วมแจก ต้นทุนชุดละ 350 บาทค่ะ
    1f4e2.png Update at 28-12-63 ค่ะ งดแจกวิทยุชั่วคราวและงดรับเงินบริจาคค่ะ ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ 1f4e2.png 2764.png 1f9e1.png
    ขอแสดงชื่อผู้ร่วมบุญแจกวิทยุธรรมะกับคุณลุง ขณะนี้ 200 กว่า ท่าน ชื่ออยู่ล่างสุดค่ะ ขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพแจกวิทยุกับคุณลุงค่ะ ขอตั้งจิตอธิษฐานให้ทุกท่านพบทางสายเอกและเริ่มลงมือเดินทางด้วยวิสุทธิมรรค รถ 7 ผลัด จนเป็นพระอรหันต์ในชาตินี้ด้วยเทอญ 1f647.png 1f647.png 1f647.png 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png 263a.png 263a.png 263a.png
    # 1f64f.png ประกาศแจกวิทยุพร้อมแฟลชไดร์ฟเสียงพระอาจารย์สมบัติ นันทิโก ผู้ผลิตและแจกคือพันเอกธงชัย แสงรัตน์ค่ะ แจกฟรีค่ะ ท่านใดต้องการ ขอชื่อ ที่อยู่อย่างละเอียด พร้อมเบอร์โทรศัพท์ แบบพิมพ์นะคะ ใส่มาในช่องคอมเม้นท์
    และท่านใดยังไม่เคยส่งชื่อ หรือส่งแล้วแต่แอดยังไม่ได้คลิ้กไลค์และให้หมายเลข สามารถส่งชื่อมาใหม่ได้ค่ะ ต้องขออภัยด้วยค่ะ บางครั้งไม่เห็น
    ท่านที่ต้องการร่วมบุญเรียนเชิญได้ตามอัธยาศัย
    มีกัลยาณมิตรบางท่านต้องการร่วมบุญด้วย,ขอแจ้งราคาทุน(ที่ต้องแจ้งราคาทุนไม่ได้ต้องการขายเอากำไรนะคะแต่ต้องการแสดงให้ทราบว่าคุณลุงต้องสั่งซื้อมา เพื่อเพิ่มความสะดวกสบายแด่ผู้ฟังโดยเฉพาะพระภิกษุ และผู้ที่ไม่สะดวกใช้สัญญาณอินเตอร์เน็ตค่ะ,และแสดงให้ผู้รับทราบด้วยค่ะ)
    วิทยุเครื่องละ 150(คุณลุงท่านซื้อเยอะ เลยได้ราคานี้ค่ะ),แฟลชไดรฟ์ตกอันละ 100(15 GB) ใช้ 5 อัน,ค่าจ้างโหลดอันละ 20 บาท,ค่าส่งค่ากล่องเฉลี่ยส่งทั่วประเทศ 50 บาท
    สรุป 1 ชุดต้นทุนการผลิตประมาณ 800 บาท ท่านใดต้องการร่วมผลิตขอเชิญร่วมบุญตามกำลังที่สบาย
    ที่สำคัญช่วยกันเก็บรักษาเสียงของพระอาจารย์ไว้ที่ทุกท่านด้วยค่ะ เผื่ออนิจจังไม่เที่ยงทำให้โลกนี้ไม่มีอินเตอร์เน็ตใช้ เราจะได้มีไว้ฟังค่ะ ,อนุญาติให้ช่วยกันเผยแผ่ได้ด้วยกุศลจิตค่ะ ไม่นำไปทำกำไร นะคะ คุณลุงฝากบอกมา
    ท่านใดประสงค์ร่วมงานบุญนี้สามารถโอนเงินเข้าบัญชีคุณลุงตามนี้ค่ะ
    พ.อ.ธงชัย แสงรัตน์ บัญชี ธนาคาร อาคารสงเคราะห์สาขาสุเทพ เลขที่ 300910003820
    ส่งสลิบมาในช่องคอมเม้นเพื่อให้ผู้อ่านร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ
    แอดจะส่งต่อให้คุณลุงค่ะ
    หรือท่านสะดวกส่งชื่อ ที่อยู่ สลิบโอนเงินมาที่ไลน์แอดได้ที่ไอดี
    dt17016
    วิทยุรับแล้วให้ใส่ถ่านให้ถูกด้านแล้วชาร์จไฟให้เต็มก่อนนะคะ เพื่อรักษาอายุถ่ายค่ะ ไฟต้องเต็มบ่อยๆค่ะ
    คุณลุงแจ้งว่าขอไม่รับเงินจากพระภิกษุและสามเณรเจ้าค่ะ

2. ก็มันเป็นอย่างนั้น

ก็มันเป็นอย่างนั้น สมาชิก

จิตติมา ติ๊บโท๊ะ และครอบครัว ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญด้วยครับ
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ธอส
    วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ