เตือนภัยธรรมชาติใกล้ตัว2019

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย อาผิง, 21 กรกฎาคม 2019.

1. ฺBaan Tham

ฺBaan Tham Active Member

สงครามโลกใกล้จะเกิดแล้วหรือค่ะ

2. อาผิง

อาผิง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2019
    ขอบคุณที่สอบถามมาคะ มันจะรุนแรงขึ้นเรื่อยๆคะ
    https://www.khaosod.co.th/around-the-world-news/news_2747033

3. อาผิง

มาฟังนิทานกันต่อคะ
    สถานการณ์ล่าสุดที่จะอธิบายปรากฎการณ์ต่างๆ ที่ชวนแปลกใจ แล้วแต่ท่านผู้รู้จะอนุเคราะห์มาคะ ตอนนี้ทั้งสามภพได้เปิดแล้วนะคะ ภพสวรรค์ ภพมนุษย์ ภพนรก ดูจากไหน ท่านผู้รู้บอกว่า สัญญาณแรกคือ บ้านเมืองปั่นป่วน โลกมนุษย์ปั่นป่วน ทะเลาะกันมาก อารมณ์ร้อน เกรี้ยวกราด ฆ่ากันได้แม้เรื่องขัดใจเล็กๆน้อยๆ เหตุเพราะอะไร ภพนรกเปิดแล้ว เหล่าอสุรกายต่างๆ ขึ้นมาปะปน แทรกซึมกะคนแล้ว ทุกๆทางคะ ให้สังเกตจาก แม่น้ำสายใหญ่แห้งแล้ง แตกแยกเป็นแผ่นๆ ปลาตายเป็นเบือ ละส่วนทะเล ก็ดูจาก สัตว์ต่างๆล้มตาย เป็นสัญญาณว่า ทั้งสามภพเปิดแล้ว เหล่าอมนุษย์พวกนี้ ส่วนใหญ่เลยนะคะ เค้าขึ้นมาจากแม่น้ำลำคลอง พวกเขาหิวกระหาย ต่างแทรกซึมเกาะตามตัวมนุษย์ จะเห็นว่า มีโรคประหลาดแล้ว สัตว์ตายแบบไม่มีที่มาที่ไปนี่ห้ามเอาทำกินเด็ดขาดคะ ถ้าสมัยก่อนเขาว่าโรคห่าลง เป็นแบบนี้ละคะ ท่านคงสงสัยว่า เทวดาที่รักษาแม่น้ำลำคลองไปไหนกันหมด ท่านผู้รู้บอกว่า ท่านที่เป็นองค์หลักมีฤทธิ์ท่านถือศีล ช่วงเข้าพรรษาคะ เพราะฉะนั้น ตามสถานที่ต่างๆ จะมีเพียงบริวารท่าน ซึ่งไม่มีฤทธิ์จะทำอะไรได้คะ
    เพราะฉะนั้นท่านผู้รู้ว่า ท่านต้องเสริมกำลังด้วยตนเอง และแผ่ให้เทวดารักษาตัว เพราะภพสวรรค์เปิดแล้ว ท่านต้องเชื่อมบุญกับท่านคะ วันหลังอาผิงจะมาบอกวิธีเชื่อมบุญกับเทวดา ตามที่ท่านผู้รู้บอกมานะคะ อ่อ ละท่านสงสัยว่าในเมื่อ ภพสวรรค์เปิดแล้ว เหตุใดต้องเชื่อมอีก คือ อย่างนี้ ในเมื่อดวงจิตของเจ้ากรรมนายเวรก้อเฝ้าอยู่ แถมเหล่าอมนุษย์ที่เข้ามาแทรกซึมตัวท่านอีก พวกเขาเหล่านี้จะชักพาท่านมีจิตตกต่ำเข้าอกุศล คิดผิดๆ ทำผิดๆไปหมด เพราะ ท่านไม่ได้สร้างเกราะบุญเติมบุญอย่างสมำ่เสมอ เทวดาที่รักษาตัวท่านก้อไม่มีกำลังพอจะช่วยท่านคะ คือ กำลังไม่พอนั่นเองคะ
    เพราะฉะนั้นช่วงนี้ ท่านผู้รู้ถึงได้บอกมาให้เพื่อนขยันเติมกำลังบุญกันคะ

อนุโมทนาบุญด้วยคะ

4. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018
    ภพทั้งสามเปิดข้าพเจ้ารู้มานานแล้ว...และเมื่อ3วันก่อนก็ฝันนิมิตบอกเหตุอะไรบางอย่าง...ได้โพสต์ไว้ห้องข้างๆว่าจอมมารจะบุกโลกแล้ว...แต่ทุกคนคงไม่เชื่อเพราะมันดูเหมือนหนังเกินไป...ความจริงแล้วสิ่งที่เกิดขึ้นมันก็คล้ายหนังจีนนี่แหละมีเทพเซียนปราบมารนี้แหละ...เรื่องที่เป็นกายทิพย์เราทุกคนไม่สามารถรู้ได้...นอกจากพระโพธิสัตว์ที่มาเกิดแล้วปฏิบัติจนได้ญาณเดิมกลับมา

5. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องบางเรื่องมันยากเกินที่จะเชื่อและทำใจยอมรับได้...แต่มันมีจริงและเกิดขึ้นจริง

6. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

จะช่วยเสริมความรู้เล็กๆน้อยๆ...เอาแบบผสมวิทยาศาสตร์บ้าง...คือผลจากสนามแม่เหล็กโลกเปลี่ยนสนามแม่เหล็กในร่างกายมนุษย์ก็เปลี่ยนตามไปด้วย...ทำให้หลายคนมีอาการปวดเนื้อตัวไม่สบายตัวหรือเป็นไข้บ่อย...รวมๆแล้วคือตัวเองจะสังเกตุตัวเองได้ว่าไม่ปกติ...มันเป็นกรรมของโลกของสัตว์โลก...โลกคือเรา เราคือโลก...เราคือธรรมชาติ ธรรมชาติคือเรา เราเป็นส่วนหนึ่งของธรรมชาติ

สิ่งที่บอกนี้อาจจะไม่มีในตำราจะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคน...ใช้วิจารณญาณพิจารณากันเอง

• โกรธ โกรธ x 10
    • อนุโมทนา อนุโมทนา x 1
    • ฮ่าๆ ฮ่าๆ x 1
    • ไม่เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย x 1
    • ดูรายการ
  7. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

รอข่าวสารจากผู้รู้อยู่นะท่านอาผิง..

8. เล่าปัง

เล่าปัง เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    อาผุงผิง ลื้อสังเกะ อะเป่า

คนที่ ประกากตงเปน พ.ย.ต ตำมิด
    กะลาด รดหน้าน้อง สมัยนี้ มังหากิง
    ง่าย

รอใคร เปิกกระมูว์ แสดง อภิญญา

พ.ย.ต ที่มุ่งหากิงง่าย จะ เขามา
    ป้อยอบ้าง ท้าทายบ้าง แล้ว รวบหัว
    ลูบหาง เอาไปเปน คำตน พูด
    ทำนองว่า

รู้มาก่อน

เปนคนอนุญาติ เปิด แพร ม่าน
    เยื่อ ให้ รู้ได้ ทำได้

พอ อี เผลอ สังเกะ เลย จะหลอก
    ให้ จื่อปาก เผยอริมฝีปากบน จน
    หน้าลอย ทำสมาธิ แล้ว ฝีปากลอย
    เผยอขึ้น

ถ้า พ.ย.ต มันถ่ายคลิป มันก้จะบอกว่า

ผมเปล่านะ เด็ก มัน เสนอ

9. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ณ.“ประตูไปสู่อีสาน”

นิมิตร้าย เตือนภัยพิบัติใหญ่ แผ่นดินยุบตัว น้ำทะเลท่วม

ณ. “ประตูไปสู่อีสาน” เมื่อยามใกล้เช้า พ่อค้าแม่ค้ากำลังขนสินค้าไปขายในตลาดสด คนส่วนใหญ่กำลังหลับใหล พลันก็เกิดแผ่นดินไหวอย่างรุนแรง พร้อมเสียงเหมือนฟ้าคำรามมาแต่ไกล ไม่มีใครรู้ว่ามีเรื่องใหญ่เกิดขึ้น จนกระทั้งท้องฟ้าเริ่มสว่าง ทุกคนตกใจเมื่อมองเห็นชายทะเลเกิดขึ้นใหม่ที่ฟาร์มเลี้ยงโคนมที่ใหญ่ที่สุด

ภาพที่ทุกคนเห็นคือหายนะครั้งยิ่งใหญ่สุดบรรยาย ที่ชายฝั่งทะเลเกิดใหม่นั้น มีเศษซากศพคนสัตว์สิ่งของลอยอยู่มากมาย บางส่วนถูกคลื่นทะเลซัดมาติดบนชายฝั่ง บางคนยังไม่ตาย ผู้คนและคณะกู้ภัยฯกำลังช่วยกันชักลากคนเข้าหาฝั่งเพื่อช่วยชีวิต เกิดความสับสนวุ่นวายเต็มไปหมด เสียงผู้คนคุยกัน ตะโกนร้องเรียกหาญาติพี่น้องที่สูญหายไประงม บางคนร้องไห้น้ำตาแทบเป็นสายเลือด เมื่อพบศพของญาติพี่น้องของเขาแล้ว

มีเหตุการณ์เหนือธรรมชาติปรากฏขึ้น บางคนรอดตายทั้งที่ในสภาพนอนหลับอยู่? คนเหล่านั้นลอยอยู่ในอากาศเหนือน้ำทะเลเพียงเล็กน้อย เมื่อใช้สมาธิเพ่งดูให้ดี จะเห็นร่างทิพย์บางใสโปร่งแสงของ “เหล่าเทวดานางฟ้า” กำลังอุ้มร่างของเด็กบางผู้ใหญ่บางที่มีบุญมากและยังไม่ถึงคราวตาย นำมาวางบนบกแล้วรีบกลับไปนำคนอื่นมาวางไว้อีก มีเทวดานางฟ้าอีกคณะหนึ่งลอยเข้ามาหาชายฝั่งมาในระดับสูงมาก กำลังนำพาผู้มีบุญวาสนาสูงไปไว้ที่อื่น ไม่มาปะปนกับคนธรรมดาสามัญ มีบางคนที่สำเร็จอภิญญาหกสามารถใช้อิทธิฤทธิ์ “เดินหนบนอากาศ” ได้มาช่วยสงเคราะห์อุ้มชูญาติพี่น้องและผู้มีบุญคุณให้พ้นภัยนี้เช่นกัน เสียงเสื้อผ้าและผ้าห่มที่ห่อตัวคนเหล่านั้นสะบัดไปมาในอากาศ ฟังแล้วเหมือนเสียงธงชาติยามต้องลมแรง

ที่น่าสังเกตคือคนที่รอดตายนั้นล้วนแล้วแต่เป็น “ผู้ทรงศีล 5-8 บริสุทธิ์” เป็นปกติ พวกเขาชอบทำบุญเน้นการไถ่ชีวิตสัตว์ ปล่อยปลา+สังฆทาน วิหารทาน ธรรมทาน เป็นปกติ บำเพ็ญความเพียรฝึกฝนสมาธิ+วิปัสสนากรรมฐาน 40 ทุกวันไม่ขาด

ใครเกรงกลัวภัยอย่างนี้ ขอให้ปฏิบัติตามคำแนะนำไว้ดังกล่าวข้างต้น ถ้าภัยอย่างนี้เกิดขึ้นจริง ท่านจะรอดพ้นภัยอันนั้นไปได้ครับ ชุมชนใดเมืองใดที่พลเมืองส่วนใหญ่ขาดศีลธรรมมากเกิน 75% ของพลเมืองทั้งหมด ก็เสี่ยงที่จะถูก “พระแม่ธรณีสูบ” แล้ว ท่านลองถามเพื่อนๆที่ท่านรู้จักว่าเคยทำบุญรักษาศีล 5 บริสุทธิ์หรือไม่ ซุ่มถามสัก 10 คน ถ้าทั้งหมดตอบว่าไม่ชอบทำบุญ ไม่ชอบรักษาศีล แสดงว่าท่านกำลังอยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัยใหญ่แล้ว

ที่มา https://freecheckhoroscope.wordpress.com/2011/10/27/tsunami/

10. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

Screenshot_2019-07-28-16-37-28-64.png Screenshot_2019-07-28-16-37-52-69.png
    พุทธะยันเงา...
    แม้แต่เงายังดูคล้ายพระพุทธรูป...รูปเงาใครหนอ

11. อาผิง

ขอบคุณ คุณเกษม ที่เข้ามาให้ความรู้อาผิงเพิ่มเติมคะ
    ท่านผู้รู้บอกว่า วัฎจักรนั้น กำลังครบรอบของเค้าแล้วคะ

12. เล่าปัง

เล่าปัง เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
  13. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

55555ตามไปทุกที่จริงๆ...ยังไม่ได้รับเป็นศิษย์เลยตามหลังต้อยๆซะแล้วนะเล่าปัง

14. อาผิง

....มาฟังนิทานกันต่อคะ...
    อาผิงจะมา update จากสัญญาณต่างๆที่ปรากฎ ตามที่ท่านผู้รู้ได้บอกอาผิงไว้นะคะ
    ท่านผู้รู้บอกว่า สัญญาณต่างๆที่ชี้ไปสู่หายนะแห่งมนุษยชาตินั้น เป็นลักษณะวงแหวน ให้สังเกตดังนี้
    1 เหตุแผ่นดินไหวใหญ่ที่ตะวันออกกลาง
    2 เหตุน้ำท่วมใหญ่หรือพายุเข้าที่อ่าวเบงกอล
    3 แผ่นดินไหวใหญ่ที่ญี่ปุ่น
    4 แผ่นดินไหวหรือภูเขาไฟที่ ฟิลิปปิน
    5 แผ่นดินไหวหรือภูเขาไฟที่ อินโดนีเซีย

ท่านผู้รู้บอกว่า เหตุการณ์ทั้ง 5 นี้จะเกิดขึ้นไล่เลี่ยกันคะ
    ละท่านให้ดูเหตุการณ์ที่จุด 5 นี้ละคะ ที่จะส่งผลกระทบกับบ้านเรา

ล่าสุด
    1 เหตุแผ่นดินไหวใหญ่ที่ตะวันออกกลาง : รัสเซียและพันธมิตรทิ้งระเบิดที่ซีเรีย
    2 เหตุน้ำท่วมใหญ่หรือพายุเข้าที่อ่าวเบงกอล : น้ำท่วมอินเดีย
    3 แผ่นดินไหวใหญ่ที่ญี่ปุ่น : พายุเข้า
    4 แผ่นดินไหวหรือภูเขาไฟที่ ฟิลิปปิน : แผ่นดินไหว
    5 แผ่นดินไหวหรือภูเขาไฟที่ อินโดนีเซีย : ภูเขาไฟปะทุ

ท่านผู้รู้บอกอาผิงว่า ถ้าน้ำท่วมที่อ่าวเบงกอลและวัฏจักรเป็นตามนี้ แสดงว่าเหตุการณ์ต่างๆ ได้เริ่มขึ้นแล้ว ละท่านผู้รู้บอกว่า จะวนแบบนี้หลายรอบ จนเข้าขั้นสูงสุด คือ สูญเสียมากถึงเรือนหมื่นเรือนแสนคนขึ้นไป
    ละพอถึงจุดที่ 5 เมื่อใด ท่านผู้รู้บอกว่า " เรา " ควรได้เวลาอพยพผู้คน...เพื่อรักษาชีวิตคนให้มากที่สุดคะ

15. อาผิง

....มาฟังนิทานจากท่านผู้รู้กันต่อคะ....
    ท่านผู้รู้บอกว่า หากสัญญาณเตือนเป็นไปตามลำดับแล้ว พายุฟ้าฝนจะวิปริตแปรปรวน พายุลูกใหญ่ๆจะทยอยเข้าบ้านเราแบบต่อเนื่อง ดังนั้น จังหวัดตามแนวชายฝั่ง ควรเริ่มตรวจเช็คพวกทุ่นเตือนภัย และ ตรวจเช็คหรือติดตั้งสัญญาณเตือนภัยสำหรับบอกประชาชน ซักซ้อมแผนอพยพ ให้ความรู้แก่ประชาชนเพื่อรับมือกับภัยพิบัติอันไม่คาดฝัน ทั้งนี้รวมถึง บริเวณจุดน้ำป่าไหลหลาก และแนวใกล้เขื่อนและแม่น้ำลำคลองสายใหญ่ๆด้วยคะ รวมทั้งจังหวัดที่เคยเกิดแผ่นดินไหวหรือตั้งอยู่บนรอยเลื่อนที่มีพลังนะคะ
    ส่วนแนวทางป้องกันเบื้องต้นเลย ท่านผู้รู้บอกว่า ควรศึกษา การทำคันกั้นน้ำฉุกเฉิน จากตัวอย่างเมืองที่อยู่ใกล้ชายฝั่ง เพื่อชะลอน้ำ ลดความเสียหายต่างๆ และ เมื่อน้ำลดอย่างน้อยเราก็ฟื้นฟูจุดที่น้ำท่วมได้คะ อาผิงแค่เอาตัวอย่างรูปมาลงนะคะ ซึ่งแนวทางต้องลงลึกกว่านี้คะ

ที่มา : ดัดแปลงจาก http://graphics8.nytimes.com/images/2005/09/05/science/0906-sci-TECHch.large.jpg

อาผิงเอารูปน้ำท่วมในสมัยก่อนมาให้เพื่อนๆดูกันนะคะ ถ้านับจาก 2485 เลย ผ่านไปหลายรอบแล้ว เราแก้ไขหรือทำอะไรกันบ้างคะ ขอบคุณข้อมูลจาก tnews , thaihealth คะ
    https://www.tnews.co.th/headshot/34...ารณ์อุทกภัยครั้งประวัติศาสตร์ของกรุงเทพมหานคร

https://www.thaihealth.or.th/Content/20908-ย้อนรอย'น้ำท่วม'บางกอกปี2485-2539กรุงเทพฯจมบาดาล.html

16. เเสงเทียน

เเสงเทียน Active Member

มนุษย์ไม่ได้มาจากลิง เดิมทีก็มีมนุษย์อยู่แล้วมนุษย์รุ่นแรกๆเกิดมาจากดิน เหมือนสัตว์อื่นพอสิ่งเเวดล้อมเพียงพอก็เกิดขึ้นมาจากดินเอง หลังจากนั้นก็เพิ่มจำนวนผ่านการสืบพันธุ์แทนเกิดมาจากดิน ถึงโลกนี้ป่นปี้เป็นผง เมื่อเวลาผ่าน ฝุ่นผงก็มารวมตัวกัน เกิดน้ำ มีอากาศ สิ่งแวดล้อมเหมาะสมเกิดสิ่งมีชีวิตต่างๆ ตามหน้าที่ สิ่งมีชีวิตต่างๆไม่ได้พัฒนาจากอะไร อยู่ก็เกิดมาเองผ่านดิน ปลา นก หมา ไก่ คน พอจำนวนมากก็เพอ่มจำนวนโดยการสืบพันธุ์แทน

17. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

มีข่าวคืบหน้าจากผู้รู้มั๊ยหนอ...

18. อาผิง

อาผิงกะลังตามข่าวฝน ตามท่านผู้รู้ที่บอกว่า พระพิรุณจะมาเติมน้ำให้คะ เพราะปล่อยไว้นานๆไม่ดีแน่คะ ท่านบอกว่า พระพิรุณจะมาเติมน้ำให้จนเต็มเขื่อนคะ
    ท่านผู้รู้บอกว่า ช่วงนี้เป็นช่วงเข้าพรรษา เทวดาท่านเข้าสมาบัติจำศีลภาวนากัน เราจึงต้องอาศัยบารมีเทวดาอันมีฤทธิ์ท่านไปเรียนเหตุการณ์กับท่าน เมื่อท่านออกจากสมาบัติแล้วคะ
    อีกอย่างนะคะ ท่านผู้รู้บอกว่า ตอนนี้ ดินใต้เขื่อนที่เป็นชั้นลึกอันเป็นประตูสู่นรกนั้น ปล่อยแห้งนานๆไม่ได้คะ และน้ำในแม่น้ำสายหลักๆ ปล่อยให้นิ่งๆไม่มีลมฝนพัดพาไม่ได้คะ เพราะเหล่าอสุรกาย วิญญาณอันชั่วร้ายจะขึ้นมากันมากมาย มาทำร้ายผู้คน เราจำเป็นต้องรักษาสมดุลย์ให้กับแม่น้ำลำคลองคะ

19. อาผิง

เป็นไปตามที่ท่านผู้รู้บอกนะคะ ว่า พาเข้าสิงหาคมนี้ อากาศจะแปรปรวนละเราต้องรับมือกับพายุฝนรุนแรงหลายลูกคะ
    เพื่อนๆ ได้เตรียมตัวตามท่านผู้รู้บอกกันรึยังคะ เริ่มได้แล้วนะคะ เวลาไปไหนมาไหนอย่าลืมสวดมนต์ด้วยคะ คือใช้ชีวิตไปแต่ไม่ประมาทคะ

20. อาผิง

ขอบคุณ ท่านผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบคะ อาผิง จะพยายามบอกกล่าวข่าวสารจากท่านผู้รู้เอาไว้ล่วงหน้า เผื่อเพื่อนๆจะได้มีแนวทางปฏิบัติและเผื่อแผ่แก่คนรอบข้าง ถือว่าเป็นนิทานจากท่านผู้รู้นะคะ ให้มีสติ อย่าตื่นตระหนกจนเกินไปคะ