เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามเนื้อเรื่องโปรดคลิกเลือกอ่าน หน้าสุดท้ายนะคะ Last จะเข้ามา อัพเดทข้อมูลเรื่อยๆคะ
    (๒๕/๑๐/๕๘)

19-10-58 ทุกท่านที่ติดตาม me-pui ผ่านทาง เวฟพลังจิต
    กรุณาส่งข้อความและติดตามผ่านทาง :https://www.facebook.com/pages/Mepui-Thammasiri/100584986776108

กระทู้เฉพาะหัวข้อหน้าที่ 1 จะมีการ Update ข้อมูลเป็นระยะ กรุณาทำความเข้าใจเสียก่อน ก่อนที่คุณจะคลิกอ่านหน้าต่อๆไปคะ..

ถึงเวลาที่เหล่าเทพเทวาจะลงมารักษาพระพุทธศาสนาสืบต่อแทนสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นเรื่องจริงที่เล่าขานหรือเป็นตำนานที่จารึกไว้เทวดาประจำตัวมีจริงหรือไม่ ท่านเชื่อเรื่องนี้มากน้อยเพียงใด ทำไมชีวิตของท่านที่ท่่านเรียกกันว่า six senses หรือสัมผัสที่ 6 เป็นเหตุบังเอิญ หรือมีสิ่งใดคอยช่วยเหลือท่านกันแน่ ข้าพเจ้าเชื่อว่าเรื่องบังเอิญมักไม่มีจริง

ขอเชิญแลกเปลี่ยนความศรัทธาเรื่องของเทวดาประจำตัว
    (โดยตั้งกระทู้ผ่าน) Me-pui หรือ PM ข้อมูลมาคะ
    โดยจะตอบกลับให้ผ่านทางกระทู้ของท่านคะ

***ที่สำคัญ***อย่าลืมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับความเชื่อเรื่องของเทวดาประจำตัวของคุณด้วย เพื่อแชร์เรื่องราวให้กับท่านอื่นๆได้รับทราบเพื่อแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ร่วมกันคะ

เรียนให้ทุกท่านทราบนะคะเพราะมีบางกระทู้มีการเคลือบแคลงสงสัยถึงความไม่โปร่งใสในกระทู้ของ Me-pui เพราะไม่แปลกเนื่องจากก็มีคนแอบอ้างในทำนองนี้เยอะและทำให้ผู้ไม่รู้ที่เขาทุกข์และต้องการหาที่พึงพาถูกหลอกลวงเอาได้ ดังนั้นท่านใดที่จะแสดงความคิดเห็นในเรื่องเทวดาประจำตัวเอาเป็นว่าเพื่อความสบายใจของข้าพเจ้าและผู้ร่วมซักถามบางท่าน ท่านไม่ต้องบอกอะไรมาเลยคะไม่ว่าวันเดือนปีเกิดหรืออะไรทั้งนั้น เพียงท่านถามตอบแลกเปลี่ยนข้อมูลกันมาเป็นวิทยาทาน เพื่อไขข้อสงสัยก็แล้วกันคะ หากส่วนไหนดิฉันช่วยได้ก็มองว่าจะช่วยเป็นท่านๆไป ดังนั้นท่านใดที่ PM มาก่อนหน้านั้นจะตอบกลับให้นะคะ ขอบคุณที่ติดตาม Me-pui คะ

หมายเหตุ!!!ขอขอบคุณกระทู้จากทุกๆท่านที่สนใจ เนื่องจากมีคนติดตามเป็นจำนวนมาก จะพยายามตอบให้ครบทุกกระทู้คะอาจต้องใช้เวลาที่ให้ท่านทั้งหลายต้องรอนาน กราบขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยเนื่องจากกระทู้นี้ท่านไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆอาจใช้เวลานานสักนิดในการตอบกลับ...รอกันสักหน่อยนะคะ....

(เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านหรือตั้งกระทู้)

ถึงผู้ที่จะตั้งกระทู้ถามตอบขอให้ตั้งกระทู้แบบมีจิตสาธารณะกุศลจริงๆดังนั้นให้ตั้งคำถามหรือใช้คำพูดบนเนื้อหาที่เหมาะสมด้วยและ ห้ามก้าวก่ายสถาบันใดๆในกระทู้ Me-pui เด็ดขาดคะ ศาสนา-การเมือง อย่านำลงมาถ่ายทอดในกระทู้นี้ เนื่องจากมีผู้ติดตามจำนวนมากโปรดทำความเข้าใจในเนื้อหาที่ท่านกำลังติดตามด้วย ว่าเรากำลังดูในเรื่องของหมวดหมู่อะไร แชร์ความรู้กันเข้ามาทุกเรื่องที่แชร์ไม่มีใครผิดไม่มีใครถูก...มีแต่เพิ่มเติมองค์ความรู้,แนวการปฏิบัติ และปัญญา คะ

เทวดาประจำตัว

ภพภูมิของเทพ-เทวดามีทั้งหมด ๖ ชั้นนับจากโลกมนุษย์ขึ้นไป จะอยู่ในสภาวะหรือมีสภาพร่างกายและทุกอย่างเป็นทิพย์ทั้งหมด (อากาศธาตุ) จะไม่มีรูปร่างที่จับต้องได้ด้วยกายหรือมองเห็นได้ด้วยตาเนื้อของมนุษย์ได้ เราจะรู้เห็นและสัมผัสได้โดยทางจิตเท่านั้นและจะต้องเป็นจิตที่ได้รับการฝึกฝนมาแล้วเป็นอย่างดีถึงขั้นที่เรียกว่าได้ " อภิญญาจิต " ภพภูมิของเทพเทวดานั้นมีแต่เสวยและรับแต่ความสุข ความเกษมสำราญแต่เพียงอย่าง
    เดียวไม่มีความทุกข์ยากลำบากอะไร เพราะอยากจะได้หรืออยากจะมีอะไรแค่ทำการนึกคิดเอาก็ได้สมประสงค์สมปรารถนาทุกอย่าง เทพเทวดาก็มีอารมณ์มีความรู้สึกรัก โลภ โกรธ
    หลง มีครอบครัว มีพ่อแม่ มีลูกมีหลานเหมือนกับมนุษย์ทุกอย่าง เทพเทวดาก็มีทุกข์เหมือนกัน มีตอนที่รู้ว่าบุญใกล้จะหมดแล้วจะต้องลงมาเกิดยังโลกมนุษย์และทุกข์มากๆ ถ้ามาเกิดยังโลกมนุษย์แล้วไม่ได้เกิดเป็นมนุษย์ เพราะการที่ได้มาเกิดเป็นมนุษย์นั้นสมารถทำตัวเอง ศึกษาหลักธรรมแล้วปฏิบัติฝึกจิตของตนเองให้หลุดพ้นเข้าสู่พระนิพพานได้ เทพเทวดาเหล่านี้มาจากไหน? ก็เป็นดวงจิตดวงวิญญาณที่มาจากมนุษย์ที่ตายแล้วและเป็นมนุษย์ที่มีทาน มีศีล มีภาวนา (ยังไม่สำเร็จฌาน) และมีธรรมเพราะผลของบุญกุศลที่ได้ทำมานี้ จะส่งผลให้จิตของเขาไปเกิดเป็นเทพเทวดา จะไปเกิดที่ชั้นไหนสูงหรือไม่ จะไปเกิดกับ
    ครอบครัวกับพ่อแม่คู่ไหนบนสวรรค์นั้น ก็ขึ้นอยู่กับผลของบุญกุศลที่ได้กระทำไว้ตอนเป็นมนุษย์นั้นไปสมพงษ์หรือพอดีกับพ่อแม่ที่เป็นเทพเทวดาคู่ไหนและบนสวรรค์ชั้นไหนอีกที ......การลงมาเกิดยังโลกมนุษย์ของเทวดานั้นมีด้วยกันหลายสาเหตุ เท่าที่รู้และจากประสบการณ์ที่ทำงานนี้มาก็มี

๑.หมดบุญหรือหมดอายุขัย
    ๒.ทำผิดกฎของสวรรค์
    ๓.ถูกส่งให้ลงมาทำหน้าที่ยังโลกมนุษย์

เมื่อหญิงชาย(พ่อ-แม่)ยังโลกมนุษย์ได้ร่วมหลับนอนกัน เชื้ออสุจิของชาย(พ่อ)เข้าผสมไข่ของหญิงแล้วมีดวงจิตของเทพเทวดาองค์หนึ่งองค์ใดได้หมดบุญจากสวรรค์ลงมาผสม
    (ปฏิสนธิวิญญาณ)มาร(เทพบุตรมาร)ก็ตามลงมาผสมด้วยอีกเพื่อขัดขวางการสร้างบุญบารมีของเทพเทวดาตนนี้พ่อแม่พี่น้องหรือเพื่อนๆที่อยู่บนสวรรค์ด้วยกันอย่างใดอย่างหนึ่งก็ลงตามมาผสมด้วยหนึ่งดวงจิตเพื่อดูแลให้ความช่วยเหลือปกป้องเราทุกเรื่องจากการกลั่นแกล้งของพวกมารตามมาด้วยความรักและความเป็นห่วงตลอดช่วงอายุของการเกิดมาเป็นมนุษย์ของเรา เรียกเทพเทวดาเหล่านี้ว่า " เทวดาประจำตัว " แต่พอถึงเวลาเข้า
    จริงๆแล้วเทพเทวดาเหล่านี้กลับช่วยเหลืออะไรเราไม่ได้เพราะมีพลังน้อยกว่าพวกมาร ก็ได้แต่ยืนดูเราห่างๆช่วยเหลืออะไรเราไม่ได้เวลาเราตกทุกข์ได้ยากเกิดความลำบาก ถ้าหากเทพเทวดาประจำตัวของใครเป็นผู้หญิงจิตใจและลักษณะอาการของมนุษย์
    คนๆนั้นก็จะออกไปลักษณะทางผู้หญิงถ้าเป็นร่างของมนุษย์ผู้ชายก็จะเป็น กะเทย (คนไทยเรียกว่ากะเทย) และถ้าหากเทพเทวดาประจำตัวของใครเป็นผู้ชายจิตใจและลักษณะอาการของมนุษย์คนๆนั้นก็จะออกไปลักษณะทางผู้ชายเหมือนกันถ้าเป็นร่างของมนุษย์ผู้หญิงก็จะเป็น ทอม การที่มนุษย์คนไหนเป็นทอมหรือกระเทยนั้นก็มี
    สาเหตุมาจากผลของกรรมในอดีตชาติและมาจากเหล่าเทพเทวดาที่ทำผิดกฎสวรรค์ด้วยเช่นกัน

ท่านทราบหรือไม่ว่าเทวดาประจำตัวของท่านเป็นใคร? ชื่ออะไร? มาจากชั้นไหน? เกี่ยวข้องกับท่านอย่างไร? มีผลและมีอิทธิพลต่อตัวของท่านอย่างไร? ท่านควรที่จะปฏิบัติตนและแก้ไขอย่างไรบ้าง? (นั่นซิแล้วใครจะบอกท่านได้ละ)

เรื่องราวองค์ความรู้อื่นๆจะนำข้อมูลสื่อให้ท่านในกระทู้หน้าต่อๆไปคะ กรุณาเลือกอ่านในหน้าถัดไป

**ประวัติ Me-pui เบื้องต้น**
    มีพี่น้องจำนวน 2 คนเป็นคนที่ 2

ปัจจุบันทำงานอยู่ที่บริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง
    ครอบครัวของ me-pui ปัจจุบันคุณพ่อบวชเป็นพระชื่อพระอโนชา ส่วนพี่ชายนั้นบวชเป็นพระมาตั้งแต่เด็กแล้วคะเป็นลูกศิษย์ของครูบาธรรมชัย (พระครูวรเวทย์วิสิฐ) วัดทุ่งหลวง แม่แตง เชียงใหม่ ปัจจุบันเป็นเจ้าอาวาสที่วัด พุทธสถานตันติวัน ตั้งอยู่ที่ ๒๔๗/๒ ม.๔ ต.ทับยายเชียง อ.พรหมพิราม จ.พิษณุโลก อยู่ห่างจากอำเภอเมืองพิษณุโลกประมาณ ๓๙ ก.ม ใช้เส้นทางกรุงเทพ-อุตรดิตถ์ (เส้นขึ้นเหนือ)แผนคลิกไปดูหน้า 7 เดิมใช้ชื่อว่าสำนักสงฆ์พุทธสถาน ซึ่งรู้จักกันดีในชื่อ วัดยักษ์ เพราะมีรูปปั้นยักษ์อยู่หน้าวัด ชื่อเจ้าอาวาสว่า(พระครูสังฆรักษ์ชูชาติ อภิวํฒนฺโน) ส่วนคุณแม่นั้นปัจจุบันก็อยู่ที่วัดเพื่อปฏิบัติธรรมบ้างทำความสะอาดวัดบ้างตามที่ท่านจะสละและถือว่าเป็นผู้หญิงคนเดียวที่มีบุญที่สุดในโลก...ครอบครัวของ me-pui ปัจจุบัน ทั้ง 3 ท่านอยู่ที่วัดกันหมดซึ่งเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้อยากมากในสังคมปัจจุบันซึ่ง me-pui เป็นผู้ให้คุณพ่อบวชและย้ำว่าต้องตลอดชีวิต ท่านเองก็ไม่ขัดด้วยความเต็มใจ ส่วน me-pui มีหน้าที่ต่อชะตาชีวิตตนเองหลังจากอายุไขต้องหมดไปเมื่อ 2 ปีที่แล้วย้อนขึ้นไปจากปี 55 ด้วยการแผ่สาธารณจิตตามองค์ความรู้ที่ตนเองพอมีบ้างเพื่อช่วยเหลือมนุษย์ตามที่จะช่วยเหลือได้..me-puiไม่ได้เป็นผู้วิเศษใดๆ ยังใช้ชีวิตปกติเหมือนคนทั่วไปคะ (ยังมีโลภ,โกรธ,หลง) เป็นธรรมดา แต่ดีที่ว่าด้านความคิดนั้นคิดไม่เหมือนคนอื่น และนำความรู้ที่มีมาเผยแพร่เพื่อสาธารณกุศล ดังนั้นข้อมูลทั้งหมดที่ตอบกลับให้ทุกๆท่านเป็นข้อมูลตามจริงทุกประการคะ
    [/B]
    ขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามกระทู้ของ me-pui มาโดยตลอด ตั้งใจว่าจะตอบ PM ทุกๆท่านนะคะ

ขอบคุณจากใจจริงคะ 19/10/58 Update

มาทำความเข้าใจสำหรับ ท่านที่ปรึกษาเรื่องเทวดาประจำตัว ทาง PM กันก่อนส่งข้อมูลนะคะ

เรียนทุกท่านที่ส่งข้อมุลมาทาง PM ปรึกษาเรื่องของเทวดาประจำตัว

1.รบกวนแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องเทวดาประจำตัวของท่านมาด้วยนะคะ หากท่านให้แต่ข้อมูลของท่านสั้นๆมา... Me-pui ไม่ได้เป็นหมอดูตาทิพย์ไม่มีบารมีขนาดนั้นคะ (เป็นคนธรรมดาตัวน้อยๆเอง)

2.เรื่องราวของคุณมันกว้างมากอยู่คนละจังหวัด คนละอำเภอ..กว่าจะแทรกพลังงานไปตามแต่ละที่หึดคอขึ้นคะดังนั้นหากท่านได้ไม่ได้แสดงความเห็นมา Me-pui ผ่านไปเลยนะคะอาจไม่ได้ตอบกลับให้ ขอบคุณที่ติดตาม

3.และก่อนส่งข้อมูลมาขอให้ท่านอธิษฐานบอกเทวดาของท่านด้วย...ว่าอนุญาติให้...Me-pui.....บอกเรื่องเทวดาประจำตัวหรือสิ่งที่กำลังจะเกิดกับคุณได้...อย่าลืมกติกาของเรานะคะ....มิฉะนั้นจะเป็นการขวางวิบากกรรมของคุณมีปุ๊ยก็จะไม่ตอบเช่นกันคะ

4.ทั้งหมดทั้งมวลเป็นความเชื่อเฉพาะบุคคล ไม่มีใครผิดไม่มีใครถูกครูบาอาจารย์ทุกท่านเชื่อถือได้ด้วยปัญาของคุณเองทั้งหมด....เหมือนกับหนังสือที่เราอ่าน...มี 1 เรื่องแต่ผู้เขียนหลายคนแต่ไม่ว่าท่านใดจะเป็นผู้เขียนทุกท่านคือผู้ให้ความรู้ทั้งหมด..รู้หนึ่งเพิ่มอีกหนึ่งคือปัญญาคุณ...เพราะทุกๆองค์ความรู้คือข้อปฏิบัติที่ไม่ได้มีการผูกมัดใดๆกับท่าน อยู่ที่ว่าท่านจะปรุงความคิดใดให้กับตัวท่านเองต่างหาก

5.ท่านใดที่แสดงความเห็นมาว่าครูบาอาจารย์ท่านนั้นเคยบอกมาว่าอย่างนั้น...เป็นแบบนั้น...แล้วพอคุณมาถาม Me-pui แล้วคุณก็มาต่อว่าครูบาอาจารย์ท่านอื่นๆบอกไม่ถูกต้อง..อันนี้ Me-pui ก็ไม่แสดงความเห็นนะคะ...อย่างที่เรียนข้างต้นไม่มีใครผิดไม่มีใครถูก คุณจะทราบด้วยปัญญาเองว่าเป็นอย่างไร.....(แต่ต้องไม่ปรุงแต่งความคิดเอาเอง)

6.ข้อนี้สำคัญมากท่านที่ส่งข้อมูลมาทาง PM ถามข้อมูลทั้งครอบครัวบางท่านถามมา 5 คนเลยพ่อแม่ลูก แนะนำว่า me-pui จะตอบให้เฉพาะคนที่เขาทุกข์จริงๆ หากท่านถามว่าทั้งหมดบางคนมีเทวดาบางคนไม่มีบางคนพลังอ่อน....ก็จะพลอยให้ท่านทึกทักไปกับเรื่องของเทวดาประจำตัวไปเปล่าๆ เว้น เสียแต่บางท่านที่ถามมาทั้งครอบครัวจริงแต่เขามีมูลเหตุจริงๆที่ต้องเรียนปรึกษา Me-pui อันนี้ Me-pui ขออนุญาติตอบให้เขาเพราะเขาแสดงความคิดเห็นเพื่อหาแนวทางจริงๆ แบบนี้อนุโมทนาคะ

สาธุ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2015
  2. lyd

lyd Active Member

ผมขอลองตรวจเป็นคนแรกเลยได้ไหมครับ?
    ผมมีเทวดาประจำตัวหรือเจ้ากรรมนายเวรประจำตัวครับ (อันนี้ล้อเล่น)?
    พอจะชี้แนะได้ไหมครับแล้วผมต้องปฏิบัติตัวอย่างไรถึงจะเหมาะสมเผื่อเทวดาจะชอบผมบ้าง?

3. Hotarubi

Hotarubi Active Member

สวัสดีครับคุณ me-pui
    ในส่วนตัวแล้วผมมีความเชื่อเรื่องเทวดาประจำตัวอยู่แล้วครับ
    รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะครับว่า ตัวผมมีเทวดาประจำตัวอยู่หรือป่าว?
    ถ้ามีแล้วท่านเป็นใคร? ต่อไปผมจะต้องทำตัวอย่างไรบ้างเพื่อเสริมสร้างบารมีให้แก่ตัวเองและท่านเทวดาทั้งหลายที่ประจำตัวอยู่?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ (deejai)

4. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ผมด้วยครับท่าน จะได้ทำบุญก่อกุศลให้ท่านได้ถุกทางๆๆครับ ขอบคุณมากครับ

5. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมด้วยนะครับ...เพื่อเป็นแนวทางการสร้างกุศลต่อไปครับ

6. gie38105

gie38105 สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2006
    อยากทราบเช่นกันครับ ขอบคุณครับ

7. kornnoi

kornnoi สมาชิกใหม่

ขอตรวจด้วยครับ

8. สวรรค์ในใจ

สวรรค์ในใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคำแนะนำด้วยเช่นกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. than930

than930 Active Member

17 ธันวาคม 2006
    ผมเองเชื่อเสมอมาว่า ชีวิตนี้มีสิ่งที่เรามองไม่เห็นคอยดลจิต ดลใจให้ทำสิ่งต่าง ๆ ไปในทางที่ควรจะเป็น

ประสบการณ์ของผมในวัยเด็กอายุ 12 ปี มีดวงวิญญาณมาดึงให้ออกจากกายเนื้อ ช่วงครึ่งหลับครึ่งตื่น พาไปท่องเที่ยวในสถานที่ต่าง ๆ ที่ไม่เคยเห็นบนโลก ทั้งกลัวทั้งสนุกไปพร้อม ๆ กันเสมอ ๆ เป็นเหตุให้มีใจฝักใฝ่ใคร่รู้ในศาสนาต่าง ๆ ไปพร้อม ๆ กัน

เมื่อเริ่มเป็นวัยรุ่นจิตใจฝักใฝ่ไปในทางวัตถุนิยม ดวงวิญญานนี้เริ่มห่างหายไป แต่ก็รู้สึกเสมอมาว่าเมื่อถึงคราวตกอับเมื่อใด จะมีมือที่มองไม่เห็นมาช่วยเหลือทุกครั้งไป คิดเอาเองว่าจะมีมากกว่า หนึ่งดวงวิญญาณ สลับกันมาเกื้อกูลเสมอ

หากแต่ว่า ตัวผมเองมีสมาธิแค่พื้น ๆ ผมขอความกรุณาจากเจ้าของกระทู้ ช่วยพยากรณ์ตรวจดูองค์เทพให้ด้วยครับ คิดเหมือนกับทุก ๆ ท่านในที่นี้ว่าจะเป็นประโยชน์ในการดำเนินชีวิต หากเราได้ทราบถึงวัตถุประสงค์ และหน้าที่ในการมาเกิดบนโลกใบนี้

ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาล่วงหน้าครับ

10. ลาวชัดชัด

ลาวชัดชัด สมาชิก

เกิด วันพฤหัสบดีที่ 15 มีนาคม 2527 ปีชวด ช่วยดูให้หน่อยซิครับว่ามีเทวดาบ้างมั้ย ขอขอบคุณครับ

11. rapeepat

rapeepat เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ผมด้วยครับ...ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับเพื่อที่จะได้ปฏิบัติให้ถูกต้อง รบกวนด้วยครับ

12. นานา2523

นานา2523 สมาชิก

16 มิถุนายน 2011
    ขอตรวจด้วยคน นะคะ เพราะเชืี่่อเหลือเกิน ว่ามีท่านอยู่ก่ะเราจริงๆ จา่กประสบการณ์จริงที่เกือบขับรถหลับใน ชนเสาไฟฟ้า แต่ได้ท่านนี่แหล่ะค่ะ ตบหัวอย่างแรงจนสะดุ้งตื่นลืมตาหวุดหวิดมากกกกก อีกนิดเดียวชนเสาไฟฟ้าพร้อมตกน้ำ ระลึุกถึงท่านเสมอ

13. bory

bory สมาชิกใหม่

รบกวนตรวจให้ผมด้วยนะครับ อยากทราบเหมือนกัน
    เพื่อเป็นกำลังใจและแนวทางในการสร้างบุญกุศลครับ ขอคุณครับ

14. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    อยากรู้ด้วยคน :cool:

15. kritvet@gmail.com

kritvet@gmail.com สมาชิก

11 พฤษภาคม 2009
    I have experienced a lot of difficulties in my life. I would call the lessons to test my perseverance. When things are out of control or getting work, i am feeling like somebody helping me to relieve that bad situation. I have no idea if i would be able to call "angle". I just want to know if i also have one and how to prove it. Anyway, everyday when i pray, i also dedicate them merit even i don't know if they actually exist.

16. เพื่อนใหม่

เพื่อนใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอทราบด้วยครับองค์ที่ปกป้องตนเองพร้อมขอความช่วยเหลือครับ
    เมื่อกลางเดือนที่แล้ว ตี4ตี5 ฝันว่าองค์พระพิฆเนศมาตามหาผมและจะมารับผมขึ้นไป
    แค่ผมยังไม่ไป และได้พาองค์ท่านไปอยู่วัด 3 วัน พอผมกลับไปหาอีกที ท่านบอกไม่สนุกเลยไหว้พระสวดมนต์เจริญวิปัสนากรรมฐาน อยู่ข้างบนสนุกกว่า ในเมื่อผมยังไม่กลับไป วันนี้ขอกลับไปก่อนแล้ววันหน้าจะมาตามหาผมใหม่ แล้วท่านก็ไป

จากความนิมิตรฝันดังกล่าว

ผู้รู้ / ท่าน มีความคิดเห็นเป็นประการใด มีข้อชี้แนะแนะนำอย่างไรบ้างรึเปล่าครับ

อนุโมทนาบุญครับ
    เจริญในธรรม

17. vangiras

vangiras เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตรวจด้วยครับ

18. me-pui

รบกวนขอชื่่อ-นามสกุล (สถานที่เกิด)ค่ะ

19. me-pui

ขอทราบชื่อ-นามสกุล-สถานที่เกิดคะ

20. leontit

leontit สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ คุณ me-pui ผมเชื่อนะครับว่าทุกๆคนนั้นมีเทวดารักษาตัวอยู่ทุกคน แต่ทุกคนนั้นจะมีเทวดามาปกปักรักษาไม่เหมือนกัน จำนวนก้อไม่เท่ากันด้วย ผมอยากขอความกรุณารบกวนช่วยตรวจให้หน่อยนะครับ ว่าของตวผมเองเป็นอย่างไร ขอบคุณมากครับ