เทวดาเดินดิน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อุรุเวลา, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

1. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ms13

ผมไม่ได้ด่าคุณอย่ามาทำปากดีว่าผมเช่นนี้

คุณยกมาเลยที่ผมหมายถึงคุณ อย่ามาใช้นิสัยแย่ๆ แบบนี้

และผมก็ไม่ได้เอ่ยชื่อโฮดี้เลยด้วย เพียงแค่ยกคำที่มีคนในกลุ่มคุณ
    เล่นพ่อเล่นแม่ แล้วลักยมดันไปบอกคุณพรานยิ้มให้หาหลักฐานมา
    นั่นจึงเป็นประเด็นที่คุณพรานยิ้นหามาให้ดู เพื่อตอกหน้าคุณลักยม

2. หน้าวัด

หน้าวัด เป็นที่รู้จักกันดี

3. sutanon

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่าใครเป็นคนด่า ช่วยทำความเข้าใจด้วย
    แต่มันอยู่ที่คุณลักยมนั่นแหละ ทำอวดดี ท้าคุณพรานยิ้ม
    คุณพรานยิ้มจึงหามาให้ดู แล้วที่นี้ล่าสุดเค้าเห็นว่าผมไม่ไดมีหลักฐานที่เค้ากล่าวไว้
    จึงท้าเหยงๆ ไงครับ หาว่าผมใส่ความครหา มันทำให้ผมกลายเป็นคนโกหกไปเลย

ผมจึงต้องหาหลักฐานมาว่าคุณเคยกล่าวไว้จริง

แต่ก่อนนั้นผมไม่ทันค้นหาหลักฐาน ด้วยความสัจจริง จึงได้ตั้งใจอธิฐานจิตไว้
    ให้สิ่งศักสิทธิ์และพระโพธิสัตว์เป็นพยานในความสัจจริงนี้

4. sutanon

เพื่อเป็นการยืนยันว่าผมไม่ใช่คนใส่ร้ายกล่าวครหาคุณลักยม
    ว่าคุณลักยมได้กล่าวไว้ในกระทู้คุณพรานยิ้มจริง

ผมจึงเอาหลักฐานมาให้ดู ว่าที่ผมกล่าวไว้นั้นเป็นความจริง

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยมยักษ์ [​IMG]
    เอ้าไม่ยืนยันละเดี่ยวจะเอามาให้ดู น้องๆๆ มันไม่ด่าว่าใครก่อนหลอกคุณทุกครั้งที่มันทำผิดมันจะ ขอโทษทุกครั้งไป ด่าพ่อล่อแม่ พวกน้องมันไม่เอามาเล่นหลอกของสูงนะ ไม่เคยเลยสักครั้ง ถ้าพรานพูดเช่นนี้แสดงว่าพวกมันเคยทำ ใหนลองเอามาให้ผมดุหน่อยสิ แม้แต่ครั้งเดียวที่มันทำผมจะเอามันออกจากกลุ่มผมทันที เรื่องใหญ่มากนะเรื่องนี้ เพราะผมไม่ชอบมาก ๆๆ และพวกมันก็กลัวบาปมากเสียด้วย ใหนช่วยกรุณา ไปเอามาให้ดุหน่อยสิ

หลักฐานชัดเจน

5. ms 13

ms 13 สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2011
    บัวใต้คอนกรีตทับ เยื่อใยบัวมันตายไปแล้ว

6. sutanon

จากหลักฐานนี้ พรานยิ้มจึงนำมาให้คุณลักยมดู

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โฮดี้โจนส์ [​IMG]
    โถ่พ่อหมอหลายยูส ไอ้โลกีย์นะใครก็รุ้ว่าเป็นพ่อหมอ ไม่เลิกสตออีกนะ คงแค้นข้าน้อยมากล่ะสิ55555 แต่ก้ทำอะไรข้าน้อยไม่ได้ มีแต่ตัวเองจะหน้าแหกเอง ทำไมต้องเกลียดข้าน้อยล่ะ ก็แน่อยุ่แล้วเพราะข้าน้อยพูดแทงใจดำทุกครั้งนิ หรือว่าไม่จริงล่ะ... 5555555555555

พยายามปล่อยข่าวว่าข้าน้อยเป็นคนนู้นนี้ 5555 แต่ตัวเองแม้งมีร้อยยูส โถ่น่าสังเวชนะ อย่างน้อยก็มีคนคบไม่เหมือนเอ็งไม่มีใครเอา ก็แน่ล่ะไอ้นิสัยเจ้าคิดเจ้าแค้น พยาบาทจองเวรแบบนี้ใครเขาจะเอาเอ็งล่ะ ไอ้เก็บกด ไม่เลิกหอนสักทีหนวกหูว่ะ

กูจะมีหลายยูสแล้วหนักหัวพ่อมึงหรือไงหรือไง ..............จ๊ะ จ๊ะิ

เค้าคงนึกไม่ถึงว่าผมจะหาเจอ เลยท้าเหยงๆ หาว่าผมใส่ความครหาเค้า
    มันทำให้ผมกลายเป็นคนโกหก ทั้งๆ ที่ผมไม่ชอบโกหกและใส่ร้ายใครทั้งนั้น
    จึงจำเป็นต้องยืนยันในสัจจะ แม้ตั้งจิตอธิฐานก็ยอม

7. ms 13

เออกว่าจะมานะ คอยมานานละ ทำให้ฉันโดนแบนไอ้หมอกฤษ รอมาหลายวันแล้ว

8. sutanon

/////////////////////////

คุณอยากจะมีเรื่องกับผมหรือครับ

ไม่ใช่เรื่องของคุณก็อย่าล้ำเส้น

9. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011

แต่เขาไม่เอาที่มาที่ไปมาให้ดูไงครับ ว่าเรื่องเริ่มมาจากอะไรแล้วทำไมถึงต้องมีการพูุดกันแบบนั้น

ที่สำคัญเขาไปตัดข้อความมาสั้นๆ ด้วยทั้งๆที่ผมบอกแล้วว่าขออภัยนะจ๊ะ เค้าไม่ได้ด่าพ่อแม่ตัวเองหรอก แต่เขานะด่าตัวเองรักดอกจึ่งหยอกเล่นนะจ๊ะ นี่ผมพูุดกันไว้ด้วยในกระทู้ล่างอันนี้ แถมก่อนหน้าผมได้พูดถึงพฤติกรรมอวยไว้ด้วย แล้วแซวว่า กูจะมีกี่ยูสแล้วหนักหัวพ่อมึงหรือไง เห็นร้อนจริง แล้วก็บรรยายว่าตัวเองทำชัวไว้อย่าคิดว่าคนอื่นจะเป็นแบบเอ็งดิ ทำนองนี้แหละ แบบนี้เรียกว่าไปด่าพ่อแม่คนอื่นได้ไง

<TABLE class=tborder id=post5624786 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->โฮดี้โจนส์<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5624786", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 396 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_5624786 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message --><!-- google_ad_section_start -->สุดท้ายนี้อย่าเครืองนะจ๊ะ เค้าไม่ได้ด่าพ่อแม่ตัวเองหรอกครั้งนั้นนะ เขาด่าตัวเองแหละ รักตัวเองนะถึงหยอกเล่น นะจ๊ะ นะจ๊ะ<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  10. ms 13

ก็บอกแล้วไง ตั่งแต่ต้นแล้วหัดอ่านบ้างเด้ ว่าไม่ใช่กลุ่มเราไง เขารู้จักกันแปลกคนเว้ยเฮ้ย จะแถไปถึงไหน

11. sutanon

ms มันจะดีหรือที่คุณจะยอมเอาตัวเข้าแลกเพื่อคนที่มันสับปรับเช่นนี้

ถ้าคุณล้ำเส้นผมมากๆ คุณก็น่าจะรู้นะครับ ว่าคุณจะโดนอะไรบ้าง
    จากที่ผ่านมา ที่คุณโดน มันยังน้อยไปหรือไง

12. ms 13

ม่ได้ลำเส้น แต่พี่พูดไม่รู้เรื่อง นี่ไงเครียเลยมาพร้อมละ หนูกับพี่โฮดี้ คุยเลย พี่ยมษ์ไม่เกี่ยว พี่ยมษ์ แค่มาช่วยเราอธิบายแทนหนูเท่านั้น ถามพี่โฮดี้เลย เจ้าตัวอยู่เนี่ย

13. ms 13

เมื่อไหร่จะเลิกยัดเยียดเนี่ย เขาอธิบายให้ฟังแล้ว อ่าน ๆๆ พี่มาปกป้องหนูนะ นั้นนะที่พูด ที่เอามาเขาปกป้อง เข้าใจ

14. sutanon

//////////////////////////////

เรื่องไม่ใช่ประเด็นที่คุณเป็นผู้ด่าไว้ แต่ประเด็นนี้คุณลักยมเต็มๆ
    ที่เค้าทำให้ผมกลายเป็นคนโกหก เพราะหาหลักฐานมาไม่ได้ที่เค้ากล่าวไว้
    เค้าใส่ความว่าผมเป็นผู้ครหาเค้า ตรงนี้ผมถึงต้องแสดงความจริง
    ไม่เช่นนั้นผมจะกลายเป็นคนโกหกไป เข้าใจหน่อยสิครับ

15. ms 13

พลังการให้คะแนน: 195

พลังการให้คะแนน: 292

ยกมาเล่น ๆ เพิ่งจะเล่น Nov 2011 สงสัยจังเล่นตั่งนาน ได้แค่เนี่ยว่าละ ไม่มีคนคุยด้วยมี แต่พวกหมั่นใส้

16. sutanon

//////////////////////

เป็นบ้าอะไรของคุณ
    ผมจะมาเสียเวลาอะไรกับคนที่ไม่ได้ก่อเรื่อง
    เว้นแต่คุณจะแส่หาเรื่องเอง

คุณถามว่าลักยมทำผิดอะไร ผมถึงว่าเค้า
    ผมก็บอกไปแล้วว่า เค้าใส่ความว่าผมเป็นคนโกหก

ตรงนี้ผมไม่ยอม เพราะผมไม่ใช่คนโกหก เค้าจะมากล่าวหาไม่ได้
    ผมจึงต้องหาหลักฐานมายืนยัน ว่าไม่ได้โกหก ถึงขนาดตั้งจิตอธิฐานเพื่อยืนยันในคำพูดตนเองเลย

17. ms 13

แล้วโฮดี้ใช่กลุ่มหนูปะละก็ไม่ใช่ แล้วพี่ยมยักษ์ก็ดันรู้จักเขาไปทั่ว แต่บางคน ดันมีแต่คนละอา

18. ms 13

แล้วโกหก ตรงไหนหรือ พี่ ก็ไม่เห็นจะโกหกเลย ก็พูดจริงทุกอย่าง เป็นไรมากปะเนี่ยอ่าน สิอ่าน ก่อนรีบตอบ

19. sutanon

/////////////////////////////////

ไร้สาระน่า กะแค่คห.ใครมากว่า ผมมีงานประจำทำ วันนี้ก็มี
    แต่ก็ต้องแก้ต่างตัวเองเพื่อไม่ใช่ใครมองผมเป็นคนโกหก
    ผมยอมเป็นคนหยาบคายซะดีกว่า เพื่อที่ว่าตัวเองจะเป็นผู้บริสุทธิ์

20. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    <TABLE class=tborder id=post5636851 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 28-01-2012, 06:37 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #31 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->คนเหาะ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5636851", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 19 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_5636851 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลุ่มน้ำชี
    ms 13 ไม่ได้มียูสเซอร์เดียว แน่ๆ

---------------------------

ผมก็สังเกตอยู่ ก็เห็นจริงตามนั้น

คุณ sutanon
    ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พลังการให้คะแนน: 165

คุณ sutanon ก็พูด บ่อยครั้งนะครับ

ว่า โฮดี้เจมส์ เป็นนคนเดียวกับ ms 13

หลายคนเริ่มจับผิดได้แล้ว

ผมเองก็สังเกตุเห็นนะครับ

ผมไม่ได้มีอคติอะไรกับท่านนะครับ

แค่เพียงสังเกตเห็นเฉยๆอ่ะครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนเหาะ : 29-01-2012 เมื่อ 09:25 AM
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5636851")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นี่ไงตัวอย่างที่เขาไป คอยปล่อยข่าว มีอีกเยอะมาก ผมเลยต้องพูุดไปแบบนั้น แถมเอาชื่ออื่นมาปล่อย จากนั้นก็เปลี่ยนชื่อมาคอมเมนส์ตัวเองว่าผมก็คิดแบบนั้นครับ ผมรู้ทันก็เลยด่าไป