เทวดา กับ การสวดมนต์

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย paang, 27 เมษายน 2006.

1. kanok023

kanok023 เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2009
    สาธุ

2. เปี๊ยกปทุม

เปี๊ยกปทุม เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    เทวดากับการสวดมนต์มีอยู่จริง หลังจากสวดเสร็จ ให้ส่งบุญ กับเทวดาที่มาฟัง และเทวดาประจำตัว จะดีมาก ถ้าทำเป็นประจำ เทวดาจะมารักษาคุ้มครอง สมัยก่อนมีคนคิดทำร้าย ขู่อาฆาต คืนนั้นหลังจากสวดมนต์เสร็จฝันไปว่า มีคนเอาปืนมาไล่ยิง วิ่งหนีเข้าบ้าน มีคนมาช่วย แต่มองไม่เห็นหน้า เห็นแต่ขา ขาใหญ่มากใส่รองเท้า เหมือนหนังจักรๆ วงๆ ท่านบอกให้ไปหลบใต้ฐานพระ วิ่งเข้าไปหลบ ไอคนที่จะเอาปืนมายิง วิ่งมาหยุดตรงหน้าบ้าน ยืนมองขึ้นมา บนบ้านเห็นหน้ามันไม่ชัด ใส่เสื้อขาวกางเกงยืน. มันหยุดมองแล้วไม่กล้าขึ้นมา มันมองมาที่ คนที่ช่วยผม มองอยู่นาน แล้วมันก็เดินกลับไป ตอนเช้าตื่นมาคิดว่าเทวดาท่านคงมาช่วย ทุกวันนี้คนที่คิดร้ายกับเราไม่เคยพบเจอกันอีกเลย. หมั่นสวดบ่อยๆเช้าเย็นได้ยิ่งดี เทวดาคุ้มครองจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2015
  3. เปี๊ยกปทุม

เปี๊ยกปทุม เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    ขอน้ำมนต์เทวดา ทุกปี ผมจะสวดมนต์แล้วขอน้ำมนต์เทวดา เอาไปล้างเท้าแม่ผมครับ อยากให้ลองทำดู คือเทศกาลปีใหม่ และสงการณ์ ผมจะนำน้ำใส่ขันแล้วขอพรเทวดา ให้น้ำในขันเป็นน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ ผมจะสวดมนต์ ปรกติ หลังจากสวดเสร็จ ก็จะนำไปล้างเท้าแม่แล้วกราบขอพรท่านครับ ผมทำมาหลายปีแล้วครับ แม่ผมมีสุขภาพแข็งแรง และชีวิตผมก็เจริญรุ่งเรืองขึ้นครับ ผมมีความเชื่อว่าแม่คือเทวดาที่ดูแลเรา เมื่อเราสวดมนต์เราจะมีสติปัญญาที่ดี ประกอบอาชีพเลี้ยงตัวเองได้ และเลี้ยงดูเทวดาของเราได้ครับ