เปิดตำนานของวิเศษสุดยอด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Silver11Wing, 9 มีนาคม 2014.

1. jarujun

jarujun เป็นที่รู้จักกันดี

@ลุงมหา๑

ติดตามอ่านลุงมหา กราบขอบพระคุณที่ให้ปัญญาแก่คนอ่าน
    มีข้อสงสัยค่ะ หากของใด เช่นเหล็กไหล ของวิเศษ พระเครื่อง
    หนูมีความเชื่อค่ะว่า หากเคยเป็นของเรา จะกลับมาหาเราเอง
    ไม่ว่าตายไปกี่ภพกี่ชาติค่ะ หรือของบางอย่างหากเราได้มา
    เพราะเบื้องบนเมตตาค่ะ
    เเหมือนพ่อกับลูก เหมือนศิษย์กับอาจารย์ ต่อให้จากกันไปเป็นสิบปี หรือเป็นชาติ
    เมื่อเจอกันก็ผูกพันธ์แน่นแฟ้นเหมือนเดิม

กราบขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2015
  2. ลุงมหา๑

ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    ได้มาแล้วก็ต้องศึกษาว่า....

ขออนุญาตครับ

ได้มาแล้วก็ต้องรีบศึกษาโดยด่วนว่า

จะต้องดูแลอย่างไร
    จึงจะให้คุณ
    จึงมีฤทธิ์มีเดชยิ่งๆขึ้น

ตัวผมเองเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ปู่ฤๅษีีใหญ่ จะให้เหล็กไหลสีเงินยวง ขนาดประมาณสองข้อนิ้วชี้
    แต่ผมก็ไม่ได้รับไว้ เพราะสายนี้ยัดใส่ปากให้อยู่ในตัว เรียกออกมาก็ไม่ได้
    ตอนนั้นผมคิดว่า วางใส่พานให้จะรับไว้
    ถ้าใส่ปากจะไม่รับ

อยากได้อะไร อยากมีอะไรก็ต้องขวานขวยเอาด้วยนะครับ

พวกเจ้าสัวเขาเงินหนาสู้ราคาสั่งเมื่อไรก็ได้

เราๆท่านๆบุญมาก บุญเกินหรืออย่างไร

ท่านจะให้ก็ดันไม่รับ
    ครั้นไปขอ ท่านก็ไม่ให้ซะอีก

ผ่านไปหลายครูหลายอาจารย์ อยู่ดีๆ ท่านก็ให้ซะงั้น
    แต่ที่ไปด้วยกันออกปากขอท่านก็ยังไม่ให้

ตอนให้ครูบาอาจารย์ท่านเป็นห่วง ถึงกับบอกว่า

อย่าไปทำหล่นหายนะ

ของดี ของวิเศษ สอดส่องมองหาบ้างก็ดี

ผมมีพระสมเด็จวัดระฆังกรุพระธาตุพนมเป็นร้อยๆองค์
    ผมมีพระสมเด็จวัดดังฝั่งพระนครอีกเป็นร้อยๆองค์

ส่วนสมเด็จแท้ วัดระฆัง วัดบางขุนพรหม วัดเกษไชโย วัดสะตือ ต้องยกให้คนอื่นไป ถึงจะได้หลักล้าน

อยู่กับผมแลกเงินไม่ได้ซักบาท

ที่ผมยังเขียนเฉพาะในเว็บนี้ ก็เพราะผมเชื่อว่า
    คนมีบุญ วาสนา บารมี สติ ปัญญา
    เมื่ออ่านแล้ว ย่อมเข้าใจ ย่อมติดตาม ย่อมเก็บเกี่ยวเอาประโยชน์ได้

อย่าว่าแต่คนมีบุญเลย ตัวผมเอง ก็ชอบอ่านข้อเขียนของตนเองเช่นกัน
    เพราะอ่านทีไร ก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้นๆ ทั้งๆที่ข้อความเดิมๆนี่ล่ะครับ

ขอโมทนาบุญๆๆ

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2015
  3. jarujun

@ลุงมหา1

ชักจะเกรงใจ ลุงมหา อ่านข้อความของหนูไม่กี่บรรทัด
    ก็เห็นใจหนูทีเดียว จะพิมพ์อะไร ต้องสำรวมจิตอย่างมาก
    ป.ล. ตั้งแต่อ่านพลังจิตมา เพิ่งมีลุงนะเจ้าคะ ที่คุยแล้ว
    ต้องสำรวมเหมือนนั่งคุยกับพระเกจิ
    และขอบคุณกระแสเมตตาที่ส่งมาพร้อมข้อความ
    นั่งพับเพียบคุยเลยทีเดียวแหละหนูตอนนี้

ตื่นมาตีห้า มีคนว่าอย่าให้ผู้ใหญ่รอนาน
    มันไม่งาม

ขออณุญาตถามต่อนะเจ้าคะ ลุงมหาคงเมตตา เพราะมีเมตตามหานิยม

1.เคยฝันว่า ไปแดนทิพย์แห่งหนึ่ง เป็นที่อยู่ของธาตุกกายสิทธิ์
    เหล็กไหล มีดวงจิตฤษี 108 องค์ แต่ละองค์ก็มีวิชาตามตำรานะเจ้าคะ
    อีกทั้งความรู้เรื่องมากกว่าเวทย์ เรื่องธาตุ จักรวาล ท่านดูมีเมตตาและสว่างไสว
    ฤษีเหล่านั้น ขอมาอยู่กับหนูเจ้าค่ะ แต่หนูเป็นหญิง และรู็ว่าถ้าได้มา
    คงมีหลายสิ่งตามมา เลยปฏิเสธท่านไป
    ตั้งแต่นั้นมา ท่านมักจะมาในฝัน ภาคตาไฟเจ้าค่ะ เคยขอเหล็กไหลท่านซักก้อน
    ท่านจุดไฟให้เจ้าค่ะ เกือบตาย

2.หนูเคยสนทนาธรรมกับพระ เพื่อถามเรื่องฤทธิ์ทางใจ ของวิเศษ
    ท่านว่าชาติที่แล้วเราเป็นอย่างไร ชาตินี้เราคงจะเปลี่ยนยาก แต่เลือกได้
    ถ้าเราเลือกทางเดิม ทางนั้นน่าตื่นตาตื่นใจ และเต็มไปด้วยผู้เกี่ยวข้อง
    จะเดินคนเดียวก็ไม่ได้ และอ้อมไปอีกนานนน ทีเดียวกว่าจะพ้นจากวัฏสงสาร

3.ท่านเจ้าคะ ตอนนี้หนูไม่ได้ขวนขวาย แต่ถ้าขวนขวายได้มาแล้ว
    ญาติหนู ในของวิเศษ ธาติกายสิทธิ์ ตามมาเป็นพรวน หนูเกรงว่าจะควบคุมไม่อยู่เจ้าค่ะ ท่านเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างซิเจ้าคะ

4.เคยมีเทวดามาถามในฝัน ว่าถ้าเรามาอยู่ด้วย ให้นับเราเป็นสิ่งบูชา ต้อง
    สวดบูชา สวดมนต์ ปฏฺิบัติสมาธิ ให้ถึงฌาน และห้ามซื้อขาย แล้วก็กลายเป็นพระสมเด็จในมือ แต่ในจิตคิดไปว่า จะไหวมั้ยน้อ ท่านหายไปเลย :':)':)'(

5.ชอบฝันว่าเป็นชายสมัยโบราณของไทย บ้านหนูมีแต่พระเครื่อง
    แต่ละองค์มีพลังมาก ได้ยินเสียงเล่าว่า เป็นของจากตระกูลของเรา
    พ่อจะไม่ให้มันตกในมือคนอื่น

ป.ล. ชาตินี้ยังไม่มีซักอย่าง

คำถาม หนูควรจะทำเช่นไร

กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ

หากหนูเพ้อเจ้อไป ขอลุงมหาช่วยอบรม และขัดเกลา

อนุโมทนาบุญเจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2015
  4. ลุงมหา๑

อย่าไปเชื่อพระมาก

อย่าไปเชื่อพระมาก เดี๋ยวก็ว่า

ทำโน่นกรรมหนัก ทำนี่กรรมหนัก

ผมก็จะถามว่า ที่ว่ากรรมหนักนี่ เท่าองคุลีมารใหม?
    ชาติเดียวฆ่าคน ๙๙๙ คนเลยนะ

ยังบวชได้อยู่ ยังสำเร็จได้อยู่

ก็เห็นแต่องค์หลวงปู่ฝั้น อาจาโร ท่านสั่งเสีย
    ตอนที่หลวงปู่สายทอง เตชะธรรมโม ลาสึกขาว่า

อย่าผิดศีลข้อ๓นะ ยังจะได้บวชอีกอยู่

อย่างนี้ก็แปลว่า พวกไปหักอกเขา พวกทิ้งผู้หญิง ถึงจะเรียกว่ากรรมหนัก

เกิดมาชาตินี้ เกิดมาช่วงนี้ ถ้าปฏิบัติเอง ยังไม่ทะลุ

การรู้ตัวทุก อิริยาบท

ผมถือว่า เสียชาติเกิด เพราะแค่นี้ก็ทำไม่ได้

ถ้าปฏิบัติเองไม่ได้ ก็หันเข้าหาทางลัดเถอะครับ

รับเหล็กไหลมาบูชา แล้วถ่ายญานไปมา เดี๋ยวก็เต็มจนล้น
    แล้วก็จะรู้เองว่าอะไรเป็นอะไร

พระท่านชอบบอกว่า ทางโน้นอ้อมนาน เสียเวลา
    มันน่าถามว่า แล้วท่านเหลืออีกเท่าไร?

ผมก็เห็น ผมก็เชื่อ แต่ศิษย์สายตรงขององค์หลวงปู่ใหญ่เท่านั้นล่ะครับที่ท่านสามารถบอกได้ว่า

ใครเหลืออีกกี่ชาติๆ

ก็ยุคนี้ เหล่าเทพ เหล่าเทวดา ดูแลพระศาสนา
    ยุคต่อไป เหล่าผู้มีฤทธิ์ เหล่าฤๅษี ดูแลพระศาสนา

เมื่อพ้นกึ่งพุทธกาลมาแล้ว ก็พิจารณาว่า จะเดินเส้นทางใหน

จะเทพ จะฤๅษี จะเทพ+ฤๅษี ก็พิจารณาเอา

ถามจิต ถามใจตนเอง นั่นล่ะดีที่สุด

ทีผมยังเลือกเอาปัญญา ไม่เอาฤทธิ์

ก็ปรากฏว่าผมเลือกถูก เพราะปัญญานั้น ชำนาญแล้ว มันก็อยู่กับเราตลอดไป

แต่ถ้าเลือกเอาฤทธิ์ ญานเสื่อม ฤทธิ์เสื่อม มิต้องบำรุงญานไปตลอดชีวิตหรือ?

เจอผมไม่ต้องเครียดครับ เพราะตัวตนจริงๆผมใส่กางเกงลายสก๊อต
    เสื้อคอกลมสีขาว ใส่รองเท้าแตะ

เรียบๆ ง่ายๆ สบายๆ

เพราะไม่ว่าผมจะเป็นอย่างไร

พวกเทพผู้ใหญ่ พวกพระเถระผู้ใหญ่ ท่านก็เห็นจิต ท่านก็เห็นบุญบารมีของผมอยู่ดี

ลุงมหา

รู้บาป รู้บุญ รู้คุณ รู้โทษ รู้ดี รู้ชั่ว รู้ถูก รู้ผิด รู้แค่นี้พอแล้ว

บุญ วาสนา บารมี สติ ปัญญา นิสสัย สันดาน พิจารณาแค่นี้พอแล้ว

5. jarujun

@ลุงมหา๑
    ปลูกว่านด้วยหรือไม่เจ้าคะ

6. Prajean

Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2014
    เรียนคุณลุงมหา

จากที่คุณลุงมหากล่าวถึงองค์หลวงปู่ใหญ่(หลวงปู่โลกเทพอุดร)
    ท่านได้สั่งให้ศิษย์ของท่าน สร้างรูปเหมือนขององค์ท่านไว้ ๔ มุมประเทศ
    โดยในทิศตะวันออก อยู่วัดในไร่ ต.บ้านเพ อ.เมือง จ.ระยอง

ไม่ทราบว่ารูปเหมือนนี้อยู่บริเวณใดในวัด ผมอยากเดินทางไปกราบขอพรบ้าง

ขอคุณลุงมหากรุณาเล่าให้ฟังว่าเหตุใดหลวงปู่ใหญ่จึงเลือกสถาณที่เป็นระยองและในการสร้างรูปเหมือนนี้พระอาจารย์ท่าใดในระยองที่เป็นศิษย์หลวงปู่ใหญ่เป็นผู้ดำเนินการ

ขอคุณอย่างสูงครับ

7. ลุงมหา๑

เดินทางบ่อยมากๆ

เนื่องจากผมเดินทางบ่อยมากๆ
    เลยปลูกแค่ พญาว่าน สบู่เลือด เสน่ห์จันทร์ เท่านั้น

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

8. ลุงมหา๑

หลวงปู่โลกเทพอุดร

หลวงปู่โลกเทพอุดร ที่วัดในไร่ สร้างไว้ข้างโบสถ์
    โบสถ์หันหน้าไปทางทิศตะวันออก
    ถ้าเราอยู่หน้าโบสถ์ และหันหน้าเข้าหาโบสถ์
    องค์หลวงปู่ใหญ่จะอยู่ด้านซ้ายมือของโบสถ์ คือ อยู่ทิศใต้ของโบสถ์
    ติดถนนหลังโบสถ์ และ องค์หลวงปู่หันหน้าไปทางทิศตะวันออก

วันที่เลือกสถานที่ กำลังประชุมกันอยู่
    อยู่ๆก็มี แม่ขาวร้องให้ขึ้นมา แล้วบอกว่า

หลวงปู่จะเอาตรงนี้

ก็เลยสร้างตามนั้น

วันสร้างผมก็ติดธุระก็เลยไม่ได้ไป

แต่ผมก็มีบุญกับองค์ท่านแค่ว่า

วันที่ผมจะเริ่มปฏิบัติธรรมเมื่อประมาณปี 2532
    องค์หลวงปู่ใหญ่องค์ท่านได้เมตตามารับการใส่บาตร ตอนตี 5
    เมื่อรับพร จากองค์ท่านแล้ว ผมก็ปฏิบัติเอง จนได้ธรรมในระดับหนึ่ง
    จนส่งผมมาเป็นลุงมหาในปัจจุบัน

ส่วนศิษย์ของหลวงปู่ใหญ่จริงๆนั้น
    ต่างก็มีภาระต่างๆ ตามที่องค์หลวงปู่มอบหมาย
    เพื่อให้ได้ตามเป้าหมายที่ท่านกำหนดทิศทางเอาไว้
    ซึ่งศิษย์สายตรงของท่านขอบอกว่า ภาระกิจต่างหนักหนาสาหัสทั้งสิ้น

แต่ศิษย์สายตรงที่มีสิทธิ์คัดกรองลูกศิษย์ เพื่อส่งต่อให้องค์หลวงปู่ใหญ่คือ

ท่าน อ.วันชัย หอมจันทร์ ศิษย์เอกของ ปู่โทน หรำแพร
    แห่งสำนักสงฆ์สวนป่านครอาณาเขต อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2015
  9. Prajean

เรียน คุณลุงมหา

ขอบคุณมากครับ ผมต้องหาโอกาสไปกราบรูปเหมือนท่านหลวงปู่ใหญ่แน่นอน

ตอนที่คุณลุงมหาได้พบหลวงปู่ใหญ่ ดูเหมือนว่าจะมีผู้ได้เจอหลายท่านด้วยกันจนมีการประชุมร่วมกันสร้างรูปเหมือน ไม่ทราบว่าคุณลุงมหาพอจะกรุณาเล่าเหตุการให้ฟังบ้างจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

คนที่เชื่อเรื่องหลวงปู่ใหญ่ แค่ได้ฟังก็มีความสุขแล้วครับ

10. ลุงมหา๑

คนละสาย คนละแนวทาง

ขอเรียนว่า ผมกับองค์หลวงปู่ใหญ่เป็นคนละสายคนละแนวทาง
    เพราะแนวทางขององค์ท่าน

เข้มฃวดเกินไป
    ภารกิจแน่นหนาสาหัส
    ต่างก็ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร จนกว่าจะได้มาร่วมงานกัน จึงจะพบเจอกัน

ศิษย์ขององค์ท่านเป็นกลุ่มม้วนเดียวจบ
    คือปฏิบัติตั้งแต่เริ่มต้น จนถึงใช้งาน ใช้ประโยชน์ได้

ส่วนผมเป็นประเภทสะบายๆ อยากทำอะไรก็ทำ
    ขอเพียงผมเห็นว่าถูก ว่าเป็นประโยชน์

ผมเป็นประเภทชอบความหลากหลาย

ครูบาอาจารย์แยอะ แต่เป็นตัวของตัวเอง

ศิษย์สายตรงของท่านบางคน บางท่าน รู้จักผมดีตั้งแต่อดีตชาติ
    หลายๆท่านรู้ว่าผมเกี่ยวพันกับองค์ท่าน แต่ไม่รู้ว่าระดับใหน?

ผมจะบอกให้ก็ได้ว่า

ศิษย์ขององค์ท่านนั้น ไม่มีใครกล้าพูด ไม่มีใครกล้าเขียน เรื่องราวขององค์ท่านหรอกครับ

เพราะต่างก็รู้ดีว่า คิดอะไร พูดอะไร เขียนอะไร องค์ท่านรู้เห็นหมด

สรุปผมเป็นเพียงแค่ คนที่องค์เทพ ท่านอัญเชิญองค์หลวงปู่ใหญ่
    มารับบาตร มาให้พร ในวันแรก ที่ลูกหลานของท่าน

จะเริ่มปฏิบัติ จะเริ่มเข้าทางธรรม เท่านั้น

ผมเป็นคนประเภทที่ครูบาอาจารย์ท่านเรียกว่า

อย่าไปเสียเวลาสอน ปล่อยให้คิดเอง ปล่อยให้ทำเอง

ลุงมหา

11. Prajean

เรียน คุณลุงมหา

ผมขออนุญาตถามต่อครับ

เป็นการยากมากที่จะมีโอกาสได้เจอท่านหลวงปู่ใหญ่ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่า พระสงฆ์ที่เราได้พบเจอคือท่านหลวงปู่ใหญ่ที่ท่านได้กรุณาแสดงตัวเพื่อให้พรอันเป็นมงคลยิ่งใหญ่ต่อเรา

ขอบคุณมากครับ

12. ลุงมหา๑

หลวงปู่ใหญ่?

จริงๆแล้วแทบจะไม่มีใครพบเจอองค์หลวงปู่ใหญ่หรอกครับ
    เพราะที่จะพบเจอนั้นมีแต่ระดับแนวหน้าไม่กี่ท่าน
    ท่านเหล่านี้สามารถมองเห็นหลวงปู่ใหญ่ทุกรูปแบบ

นอกจากกลุ่มแถวหน้าแล้ว ไม่มีใครได้เจอองค์จริงของหลวงปู่ใหญ่ เพราะที่พบที่เจอกันนั้นเป็นแค่ ร่างจำแลง ที่กลุ่มแถวแรกเนรมิต(รวมธาตุ)ขึ้นตามคำสั่งของหลวงปู่ใหญ่เท่านั้น(ร่างจำแลงนี้ สังเกตุง่ายๆ สบตาใครไม่ได้)
    ร่างจำแลงอันดับต้นๆก็คือ หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต ยังไงล่ะครับ

เพราะองค์หลวงปู่ใหญ่จะมาแค่ ๓ รูปแบบคือ

๑ รูปแบบที่คนทั่วไปมองไม่เห็น แค่จัดอาสนเตรียมไว้เท่านั้น
    มีแต่ลูกศิษย์แถวหน้าเท่านั้นที่มองเห็น

รูปแบบนี้ศิษย์ใกล้ชิดถามผมว่า ดูหลวงปู่จุใจใหม องค์ท่านมาอยู่ตั้งนาน
    กว่าจะรู้ว่าคนอื่นมองไม่เห็น องค์ท่านก็จากไปแล้ว

๒ รูปแบบ รูปลักษณ์ที่ไม่มีใครรู้
    แสดงว่าองค์ท่านอยากดูอย่างใกล้ชิด แต่ไม่ให้ใครรู้
    ๓ เข้ามาในนิมิตร
    รูปแบบนี้ เฉพาะผู้มีวาสนาผูกพัน ก่อนเลื่อนเป็นกลุ่มหัวแถว

อยากพบ อยากเจอองค์หลวงปู่ใหญ่ ง่ายนิดเดียวครับ
    เพราะองค์ท่านจะมางานหล่อพระประธานประจำวัดแทบจะทุกๆวัด
    แค่เกาะติดกลุ่มจัดงานว่า

กลุ่มใหนสามารถอัญเชิญหลวงปู่ใหญ่ได้บ้าง?

แค่นี้เอง

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2015
  13. Prajean

เรียนคุณ ลุงมหา

มีเกจิอาจารย์หลายท่านเมื่อละสังขารแล้วร่างกายไม่เน่าสลาย และบรรดาศิษย์ได้เก็บรักษาร่างไว้ในโลงแก้ว ซึ่งดูเหมือนว่าจะแตกต่างจากอาจารย์ที่อยู่ในสายของหลวงปู่ใหญ่ที่ไม่เก็บร่างกายไว้

ขอคุณลุงมหาพอกรุณาบอกว่ามีความแตกต่างในแนวทางสองแบบนี้อย่างไร

14. ลุงมหา๑

ประโยชน์เพื่อพระศาสนา

แรกๆดูเหมือนว่ามีแต่พระอนาคามี ที่องค์ท่านละขันธ์แล้ว
    ไม่เผาแต่เอาใส่โลงแก้ว
    เหตุผลเพราะ เมืีอองค์ท่านไปอยู่พรหมโลก ก็ยังสามาถ ลงมาปกป้องลูกหลาน ลงมาดูแลพระศาสนาได้อย่างต่อเนื่อง

ซึ่งส่วนมากจะเป็นเกจิอาจารย์ดัง

แม้แต่ท่าน อาจารย์ฝั้น อาจาโร ก็ออกแนวนี้

แต่ท่านก็ถูกองค์หลวงตามหาบัวปิดกุฏิ อาราธนา ให้จบกิจในชาตินี้ ด้วยเหตุผล

เป็นพระเถระผู้ใหญ่ เป็นศิษย์รุ่นแรกๆของท่าน อาจารย์มั่น
    จะมามัวเล่นปลุกเสกพระเครื่อง ค้างคาอยู่ชั้นอนาคามี
    พระลูกพระหลานจะเอาเป็นเยี่ยงอย่าง

อีกอย่างพระลูกพระหลาน ก็สำเร็จไปแล้วหลายองค์
    แต่ครูบาอาจารย์พระเถระผู้ใหญ่กลับมัวเล่นอยู่
    ทำให้พระลูกพระหลานวางตัวลำบาก

ครั้นเมื่อติดตามดูกลับพบว่า พระอรหันต์ที่ละขันธ์แล้วไม่เผา ก็ยังพอมีหลายๆองค์

หรือแม้แต่องค์หวงปู่สี ฉันท์ศิริ วัดเขาถ้ำบุญนาค ตาคลี นครสวรรค์
    ที่เป็นศิษย์ขององค์หลวงปู่ใหญ่
    ที่องค์ท่านอายุยืนยาวถึง 127 ปี ก็ยังบรรจุเอาไว้ในโลงแก้ว

แต่ที่แปลกประหลาด กลับเป็นพระเถระแห่งวัดภูกำพร้า ที่ผมพาครูบาอาจารย์สายหลวงปู่ใหญ่ไปกราบ
    ท่านอายุยืนยาวถึง สองร้อยกว่าปี แต่กลับแทบไม่มีใครรู้จัก นอกจากชาวสกลนครส่วนน้อยเท่านั้น

ตอนที่ผมไปสรีระขององค์ท่านอยู่ในโลงทอง อยู่ในห้องกระจก ลูกกุญแจห้องก็เอาวางใส่ถ้วยเล็กๆวางไว้หน้าห้อง

แม้แต่ชื่อ ฉายาขององค์ท่านผมก็จำไม่ได้ ต้องไปค้นดูในไฟล์รูปถ่ายในฮารดดีส

แต่ที่องค์ท่านระบือลือลั่น ที่องค์ท่านตั้งใจไปอยู่ชั้นอนาคามี คือองค์ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง
    พระเครื่องของท่านก็ราคาพุ่งไม่หยุด จนพระหายไปจากตลาดหมดเกลี้ยง
    พุทธคุณ ยิ่งนาน ยิ่งเข้มขลัง ยิ่งๆขึ้น

สรุป พระอริยะเจ้า จะชั้น อนาคามี หรือ ชั้นอรหนต์
    จะเผา หรือ ใส่โลงแก้ว ก็เพราะเหตุผลเดียว

อันใหนมีประโยชน์ต่อพระศาสนามากกว่ากัน

จะเผา เพื่อ แจกพระธาตุ พระอังคาร

หรือว่า จะไม่เผา ใส่โลงแก้ว ใส่โลงทอง ให้คนได้กราบใหว้บูชา

องค์ท่านย่อมทราบได้เอง องค์ท่านย่อมสั่งเอาไว้เอง

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

15. Fergie

Fergie เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามลุงมหานอกเรื่องหน่อยว่า 3จังหวัดที่ลุงมหาพูดถึง สุรินทร์ บุรีรัมย์ ศรีษะเกษ มีอาถรรถ์ หรืออันตรายอย่างไร ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย เคยได้ยินเขาลือกันว่า ไสยศาสตร์แรง

16. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
  17. ลุงมหา๑

ดูประวัติด้วยนะครับ

ดูจากประวัติ ไทยเราเคยเป็นอาณาจักรใหญ่ ปกครองหลายๆดินแดน
    ก่อนเสียอาณานิคมให้อังกฤษและฝรั่งเศษ
    ไทยเราเคยเป็นเจ้าของแม้แต่นครวัดอันโด่งดัง

ในยุคปัจจุบัน คนพื้นบ้าน สุรินทร์ บุรีรัมภ์ ศรีสะเกษ และ อุบลบางอำเภอ ก็ยังพูดภาษาขะแมร์ กันตรึม อยู่

แม้แต่สาวโรงงานที่มาเช่าบ้านอยู่ใกล้ๆบ้านผมที่ระยอง ก็พูดกันตรึม

อาจารย์ใหญ่ฝ่ายไสย์เวทย์นั้น ท่านบอกเล่าว่า

ท่านมีหน้าที่สอน ท่านมีหน้าที่ถ่ายทอด ไม่ให้วิชาสูญหายขาดตอนเท่านั้น

ท่านยังบอกอีกว่า

ใครจะเอาไปใช้ ดี เลว อย่างไร ก็รับกรรมกันเอาเอง ปู่ไม่เกี่ยวข้องด้วย

บางท่านบอกเล่าว่า อาจารย์ของอาจารย์ใหญ่อายุมากถึง ๑๕๐๐๐ ปี มีอาจารย์เห็นคนเดียว

อาจารย์ใหญ่ท่านผู้นี้ เท่าที่เห็น

๑ ต่ออายุตัวเองได้ครั้งละ ๕๐ ปี ปัจจุบันอาจารย์ใหญ่ท่านนี้อายุ ๒๑๐ กว่าปีแล้ว
    แต่ดูเหมือนคนอายุ ๕๐ กว่าๆเท่านั้น
    ๒ มีเหล็กไหลทุกประเภทอยู่ในตัว
    ๓ เจรจา ต่อรอง กับ องค์เทพได้ทุกระดับ
    ๔ วัตถุมงคลของท่าน ส่วนมากสร้างจากโคตรเหล็กไหล
    ๕ ศิษย์ที่ขึ้นครูทุกๆคนจะได้รับ

๕.๑ รูปหล่อครูบาอาจารย์สร้างจากโคตรเหล็กไหล
    ๕.๒ ขี้ผึ้งว่านสารพัดนึก(ขอเรียกอย่างนี้)สำหรับทำพิธีต่างๆ
    ๕.๓ เหล็กไหลน้ำหนึ่ง เพื่อรักษชีวิตเพื่อรักษาธาตุขันธ์
    พวกเกรดเอจะได้เหล็กไหลตั้งแต่วันแรกที่ขึ้นครูรับขันธ์
    ๕.๔ เลือก้เรียนวิชาสะสมไปเรื่อยๆ จนกว่าอาจารย์จะบอกว่าพอ
    ๕.๕ ไม่มีเหตุอันควรห้ามมาหาอาจารย์โดยเด็ดขาด
    ๕.๖ ได้รับสิทธิ์พาคนมาฝากเรียนกับอาจารย์ได้

เมืี่อสรรพวิชามีศูนย์กลางอยู่ที่นครวัด ก็เลยแพร่อยู่ในกลุ่มชนเชื้อสายขอม
    ก็คือ สุรินทร์ ศรีสะเกษ บุรีรัมภ์ อุบล

อาจารย์ใหญ่ท่านก็วนเวียนอยู่แถวๆนี้

เมื่อเจอคนสายนี้ แม้แต่ชั้นปลายแถว หลบๆได้หลบ เลี่ยงได้เลี่ยง

เพราะถ้าไม่ใช่ศิษย์ระดับบนๆ มักจะแกะกะระรานไปทั่ว
    พวกปลายแถวที่มีไม่กี่วิชา ก็สร้างความเดือดร้อนให้ผู้คนไม่กลัวบาปกลัวกรรมกันเลย

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2015
  18. jarujun

เหล็กไหลน้ำหนึ่ง เพื่อรักษชีวิเพื่อรักษาธาตุขันธ์

อยากฟังรายละเอียดเพิ่มค่ะ

กราบขอบพระคุณ

19. ลุงมหา๑

รักษาชีวิต

คนที่มีเหล็กไหลน้ำหนึ่งในตัวนั้น

ที่จังหวัดร้อยเอ็ด ถูกตีหัวมัดกระสอบถ่วงน้ำ ก็อยู่ในกระสอบอาศัยการฟอกอากาศของเหล็กไหลในตัวรักษาชีวิตไว้
    จนกระสอบแช่น้ำจนเปื่อย จึงออกมาได้
    ที่โดนตีหัวเพราะท่านผู้นี้ไม่ได้เรียนวิชา เพียงแต่ผู้มีวิชาผ่านมา เลยชวนทานข้าวด้วย

ผู้มีวิชาจึงฝังเหล็กไหลในตัวให้ทดแทนนน้ำใจจ

เวลาผู้มีวิชากระทบกระ ทั่งกัน ย่อมประลองกันจนสุดฤทธิ์ ไม่ตายไม่ยอม

คนที่แพ้ย่อมกระอักเลือดออกทวารทั้ง๗ ถ้าไม่มีเหล็กไหลไม่มีทางรอด
    ถ้ามีเหล็กไหลยังสามารถรักษาชีวิตเอาไว้
    แล้วนำส่งครูบาอาจารย์แก้ใขให้กลับคืนมาได้

อยู่ในวงการ ต้องรู้ว่า สายใหนเป็นสายใหน
    สายใหนพวกเดียวกัน สายใหนไม่ถูกกัน

ต้องไม่ข้ามขั้นไปเล่นระดับสูงกว่าตน
    เดี๋ยวอาจารย์ใหญ่ถอนของปลดปล่อยทิ้ง

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2015
  20. jarujun

ลุงมหา

กระจ่างใจค่ะ

อนุโมทนาบุญ

คนที่ฝันอยากเป็นศิษย์